Xin hỏi góc nhìn GU M15 hôm qua của mọi người

Hqua hên ngủ sớm nên không vô lệnh sợ không quản lý được mà thị trường chạy như thế này là sao nhỉ mọi người?

Thế ngồi đợi chờ lệnh 2 ai dè đi luôn 1 lượt. Mình nhìn CTTT sai hay sao nhỉ?

5 Lượt thích

Chờ nó chạy cho xong đi bác :smile:

1 Lượt thích

E cũng bị sl cả 2 liên tiếp chả biết tại sao

1 Lượt thích

Sai nên có xu hướng tìm lời giải mà không tìm ra nên hơi bứt rút bác ạ. :smile:

1 Lượt thích

Thực ra lệnh thứ 2 là lệnh mạo hiểm và chưa có xác nhận bác ah, cùng một lò a Medio ra thì cơ bản sl như nhau thôi kk

1 Lượt thích

Bác nói e cũng thấy 2 lệnh này cũng mạo hiểm thật. Cứ nghĩ mình đúng tự tin nên thị trường dạy cho đây mà.

Ở lệnh 1 thì mình thấy giá về đến nơi bắt đầu xu hướng là klvqt h1 nên m chờ giá đảo chiều.còn lệnh 2 thì m thấy có râu nến phá ob ở klvqt xu hướng giảm nên m cũng vào lệnh như b nhưng mà lệnh này m hòa vốn chứ k thua

1 Lượt thích

Lệnh 1 mình cũng mạo hiểm. Đọc bài 6 của a Trung xong cũng tự tin nên vô đợi nó về OB csd rồi quản lý mà chưa kịp về nó lên luôn.

lệnh 1 của bạn không sai, sai ở đây là chưa đến kl đã vô lệnh, khi vô lệnh mình nên đợi xác nhận.
nếu bạn vào tf 5p sẽ thấy nến râu dài và nến xác nhận đảo chiều, lúc đó vô lệnh phần trăm thắng sẽ cao hơn rất nhiều.

1 Lượt thích

Xác nhận kiểu đấy giá phá ob csd luôn rồi làm gì dám bán nữa lúc đấy chỉ canh mua thôi

1 Lượt thích

Đây là góc nhìn của mình, bạn tham khảo xem sao

Hôm qua thì mình có chút may mắn nên không vào lệnh ở khối OB M5 màu xanh vì mình thấy ở dưới có KLV M15 nên hơi rén không dám vào mà đợi xác nhận. Sau khi giá có dấu hiệu phá OB CSD tại điểm phân tích số 1 thì mình tìm điểm mua vô, có thấy OB CSD M2 mà nó sát quá + không tìm được điểm quản lý lệnh nên lại rén :joy: :rofl: :grin:

Mình cũng có thấy OB CSD ở bước phân tích số 3, cũng có vào lệnh mà vì ham ăn để điểm entry hơi thấp nên nó không khớp, sau đó nhìn kỹ lại thấy xu hướng hồi tăng kết thúc rồi + đi ngủ không quản lý được lệnh nên lại rén, out lệnh đi ngủ :grin: :joy: :rofl:

Tính ra chắc ông bà thương chớ không thì SL luôn rồi (Thiệt ra thì có SL mà SL cặp AU vì giãn spread :grin: :rofl: :joy:)

P/s: Như bạn @vietnguyen4 với a Medio có phân tích video hôm qua thì trong cái đống này nếu mình vào luôn không đợi xác nhận thì tất nhiên rủi ro sẽ cao hơn.
=> Đây là ví dụ thực tế cho giá trị của một lệnh có xác nhận và không có xác nhận chỉ là… lúc nó có xác nhận thì đi ngủ mất rồi :grin: :rofl: :joy:

3 Lượt thích

Chuẩn bạn ạ. Sau đợi xác nhận là an toàn. Thầy dạy mà không nghe nên thị trường dạy lại cho mình đây mà. Cảm ơn bạn nhé. :smile:

Luôn tự nhủ hãy đợi xác nhận cơ mà nó lâu quá + không có cơ hội vào lệnh nên cũng chán, kk. Vào lệnh không đợi xác nhận vẫn được nhưng quan trọng là chúng ta chấp nhận rủi ro xác suất sai cao hơn, chấp nhận rồi thì ăn vả cũng không có hối tiếc nữa :grin: :rofl: :joy:

Chơi lửa thì xác suất cao sẽ bỏng tay, chấp nhận thì chơi không thì chờ nó nguội, không nên chơi lửa xong lại hỏi tại sao phỏng tay :joy: :rofl: :grin:

Bonus: Chơi với lửa cũng được, đợi nó nguội rồi mới chơi cũng được miễn là có lợi nhuận là được. Ví dụ tính cách của bạn thích chơi lửa (Chớ chờ nó nguội thì chán chết) thì backtest, đồng ý có phỏng tay nhưng tổng lệnh vẫn thắng thì cứ chơi vs lửa thôi chỉ là yếu tố tâm lý của mình nên là TUI CHƠI LỬA NÊN BỎNG TAY LÀ BÌNH THƯỜNG, MIỄN TUI BIẾT CUỐI CÙNG TUI VẪN WIN LÀ OK chứ đang chơi hệ lửa cái thua lệnh rồi cay cú xong GIÁ NHƯ MÌNH ĐỢI NÓ NGUỘI? :grin: :rofl: :joy: ủa ủa? Xí xí, bạn chơi hệ lửa mà, giá như cái gì lạ zay, lúc backtest có giá như hok? Lúc không bị miss lệnh có giá như không? Lúc TP cao có giá như không? :grin: :joy: :rofl: giá như gì khôn quá zay :sweat_smile: :rofl: :joy:

Luôn nhớ lý thuyết Dow rồi đợi xem có cơ hội tốt hơn không nhé :smiley: Cái này có khi phải viết lên giấy dán thật to quanh góc trading để nhớ.

6 Lượt thích

Múc luôn k đợi nữa anh :smile:

Đang rình rập mà nghe xếp nói lại thêm tự tin

Dán thì cũng có dán cơ mà máu liều nhiều hơn máu não nên giấy khô keo rớt xuống đất không muốn dán lại :grin: :sweat_smile: :rofl: :joy:

Sai hai lệnh cái rén hẳn a ơi. Lại đợi xác nhận cho chắc. Thầy dạy không nghe đây mà ha ha.

cái râu nến chắc là do tin tức thôi, tại vì đúng 19h30 thời gian khá nhạy cảm :joy:

1 Lượt thích

Giá chạy như hiện tại có khi vậy thật bạn ạ.

1 Lượt thích