Xin hỏi góc nhìn GU M15 hôm qua của mọi người

Đây không phải lời khuyên đầu tư :rofl:

Trích 1 ít máu viết chữ bằng huyết thì sẽ nhớ sâu đậm hơn :smile:

Mình tưởng đều quản lý vốn được nên không mất xiền chứ nhỉ.

2 Lượt thích

Lệnh đầu em đợi nó về khối OB dưới thì mới quản lý cơ mà nó chưa xuống đã bật lên lại rồi. Lệnh sau thì đi ngủ nên không vào chỉ để trên chart th a.

1 Lượt thích

Lại thêm 1 lệnh nữa mọi người ơi phá ob tại klv rồi đi xuống gu chạy láo lếu quá e hoảng loạn quá

Thật ra thì k hẳn nó chạy lếu mà mỗi ng có góc nhìn riêng thôi.m thấy giá phá ob đó cũng có chút logic

1 Lượt thích

Đoạn đó ko bán được và cũng ko đủ cơ sở để đặt lệnh ở đó bạn ơi

E kéo sang xem chỗ đó thấy k là gì cả tf nhỏ và tf lớn nên bán luôn

:joy: :joy: :joy:

Điều 1: Thị trường luôn đúng.
Điều 2: Nếu thị trường sai thì xem lại điều 1.

Thị trường cứ chạy như nó muốn, việc của chúng ta là tìm phương pháp để hiểu e ấy.

Cũng như tán crush vậy, mình phải theo e ấy, chiều e ấy e ấy mới cho mình TP chứ, mình là người phải theo em ấy chứ không phải bắt e ấy theo ý mình.

Đã yêu thì yêu trọn vẹn cả lúc TP lẫn SL vì e ấy mấy chục năm giờ vẫn vậy không hề thay đổi, chỉ có mình đi tán e ấy mới là người thay đổi, có ăn thì khen, không có ăn thì chửi e ấy lếu láo (Không nên không nên :joy: :sweat_smile: :rofl:)

Đoạn này ad có thể giải thích rõ tại sao không bán dc luôn không ạ, mình cũng mới dính SL ở đó xong, mong dc ad chia sẻ góc nhìn chi tiết hơn ạ

E cũng mong ad chia sẻ ở đoạn đó sao k bán được ạ e cảm ơn vì thấy k là gì với lại giá đã phá qua nơi bắt đầu xu hướng và ob nơi bắt đầu đấy cũng chính là klvqt của m5 nên rõ ra lệnh này là lệnh đẹp chứ nhỉ

Đó là vì cả cái vùng giá đó nó vẫn đang ở vùng nên canh mua hơn là canh bán. Xuống tf nhỏ quá nên thành ra tưởng nó phá đi xuống tiếp. => Đó là lý do mình nói đoạn nó không bán được. (Nhớ lý thuyết Dow nhé)

Còn mình nói không có cơ sở để bán đó là vì vào lệnh ở đó rủi ro cao vì không quản lý được. Đúng xu hướng kiểm tra mọi thứ thấy nó sạch sẽ thì may ra mới vào được lệnh ở đó. Nếu muốn vào lệnh sớm mà thì nên vào lệnh ở OB chưa sử dụng đúng và đủ thì khả năng quản lý được lệnh nó sẽ cao hơn.

5 Lượt thích

Entry e vào lệnh đó là ob đúng và đủ chưa sử dụng mà

OB đúng và đủ đó lại sử dụng rồi. Còn OB bên trong đúng là chưa sử dụng. Đợi mình viết 1 bài riêng về vẽ OB nhé.

6 Lượt thích

Với mình lệnh Sell đầu tiên mình không vào, vì nó đã ở KLQT xu hướng tăng trước đó rồi
Còn lệnh Buy lên, đối với mình nó là 1 cái OB bao chùm cả vùng hồi, nên mình quyết định đợi xác nhận… kết quả là né được :joy: :joy:

1 Lượt thích

Em đoán lệnh 1 bác bán xuống do kẻ KLV nơi bắt đầu con sóng tăng ở khung lớn phải không, chứ theo cách e kẻ thì không thể bán ở khối OB bên trên.

Em nhìn đơn giản thì giá nó đi thế này

Cho nên theo e kẻ ra thì giá nó đi vào vùng KLQT của sóng tăng rồi, dù có OB bên trên bán xuống vẫn rất rủi ro

Ở chỗ này e lại mua lên (do giá chớm phá qua OB sóng giảm) nhưng không phải mua ở khối OB bên dưới, mà mạo hiểm hơn mua ở chỗ OB vừa hình thành bên trên (Cái này công nhận e vừa ngu vừa liều :frowning: ), may sao chốt một nửa hoà lệnh

Lệnh 2 của bác e cũng tính vào mà có 2 thứ làm e không vào, thứ nhất OB đã sử dụng, thứ 2 OB nằm ngay KLQT của con sóng tăng

Mà giá đi xuống phía dưới phá qua vùng giá đó mà chưa chạm nơi bắt đầu con sóng, nên e bán được chỗ dưới đó đẹp luôn

2 Lượt thích