Xin giải đáp Lệnh GBPUSD Ngày 7/9 bị SL

Lệnh này mình đi ngược với xu hướng giảm của M15:

• M15 đang là 1 xu hướng giảm tạo đỉnh đáy rõ ràng
  • Vẫn ở M15 mình nhận thấy đang có con sóng hồi, khi vào M5 kiểm tra thì nhận thấy đây là 1 xu hướng tăng rõ ràng.
  • Mình đặt một lệnh Buy Limit tại KLQT của M5 - Tăng này, SL sau KLQT M5 và Target tới đáy cũ của M15 - Giảm.

Mình cũng gióng giá sang trái để tìm kiếm một vùng bán mạnh khiến mình bị SL nhưng gióng sang thì thấy nó chả là gì cả. Mong nhận được những góc nhìn khác của các anh em về lệnh SL này của mình. Cảm ơn nhiều.!

Hình ảnh dưới đây được mình chụp ở khung M15

1 Lượt thích

Theo mình thì như này:
T1: Momentum giảm lớn, đi ngược là nguy hiểm r
T2: Xu hướng tăng ở M5 cũng xấu, k rõ ràng.

1 Lượt thích

nó là klvqt giảm của khung m1 mà

3 Lượt thích

b xác định KL tăng M5 là đúng, n xác định sai KL giảm của xu hướng chính, KL của xu hướng chính đã chuyển xuống cái đáy cũ kia r, mặc dù nhìn tưởng phá vỡ giả n nó lại hồi đẹp, đồng thời giá chạm đúng cái đáy cũ đấy và giảm xuống. Còn xu hướng tăng M5 hồi về fibo r giảm xuống.
Bạn tham khảo TH2 ở bài này https://hoiquan.medio.finance/docs?tags=series-phá-vỡ-giả&topic=4211

3 Lượt thích

bác cũng mạo hiểm đấy nhỉ,kkkk

2 Lượt thích

Vào ngc xu hướng thì ăn non thôi b, mình cũng vào lệnh ntn mà entry đẹp hơn, sl có 10pip thôi. Tổng lệnh này m ăn đc 1,5r

1 Lượt thích

Còn 1 lệnh đang chạy chắc phải đợi giá chạy xong ms review đc :v

1 Lượt thích

theo mình nhé

bạn đọc thêm bài cấu trúc thị trường phần 4 lí thuyết dow nhé. kiến thức cơ bản thôi bạn.

3 Lượt thích

Không là gì của sóng thì rất dễ sai sót nhé. Tuy xu hướng tăng ở khung bạn vào lệnh khá đẹp, momentum hồi yếu hơn momentum chính cũng là 1 điểm cộng nhưng cái đoạn không là gì thì hơi lăn tăn

Có thể check lại cái đoạn giá mà có nhiều nến xanh đỏ ấy ở tf nhỏ hơn

Nếu bạn thích trade không là gì của sóng thì nên chọn mấy cái đoạn giá hồi thẳng 1 mạch kiểu này

Nhưng theo mình tốt nhất hạn chế cái không là gì của sóng thôi vì nó có nhiều rủi ro hơn.

10 Lượt thích

M thấy khung M15 chưa thực sự phá, đánh ngược xu hướng phải rõ ràng, và phải xuống các khung nhỏ hơn nhỏ m15 m5 m1 cũng nên để xem keylvel hoặc xem vùng fibo để xem điểm đó có đảo chiều được không

khi trình của mình chưa đủ leve cứ không là gì của xu hương mà chơi bạn ak.chỗ đấy mình cũng đang định vào lệnh mua nhưng ngồi nghĩ một lúc lại không vào nữa

1 Lượt thích

Thực chất 0 là gì của b là lại là vùng fibo0.5-0.618, khi giá là sóng thì khả năg giá rất hay hồi về vùng fibo này, nên nếu bạn vào lệnh ntn mình nghĩ là se rất hợp lý., hiện tại thực chất lệnh của mình vẫn đang chạy nên mình chưa rv dc

1 Lượt thích

Nếu giá chưa về nơi bắt đầu xu hướng nhg lại cham klv xh thì vẫn vào lệnh này ko ad

2 Lượt thích

Được nhé b (đủ 20 ký tự)

Cảm ơn anh, thêm một kinh nghiệm em có thể lượm nhặt được.

Cảm ơn bác, mình sẽ tìm hiểu và nghiên cứu kỹ lại.

1 Lượt thích

b này nói chuẩn này. đúng y sỳ ví dụ của a medio luôn. mình cũng đang định bình luận

1 Lượt thích

thêm cả phần chạm KL giảm M2 của như a Medio giải thích nữa b ạ

1 Lượt thích

các bác oánh ghê quá toàn m1 m2 :))))

1 Lượt thích

ừ b thêm đấy nữa là chuẩn 100%