Xin giải đáp Lệnh GBPUSD Ngày 7/9 bị SL

b muốn buy lên tốt nhất đợi giá nó phá qua keylevel cái chỗ b gọi là không là gì cả, b nhìn TF M15 nó k là gì nhưng ở M1 nó có xu hướng. Hãy vào từng TF nhỏ hơn đến khi nào thấy rõ xu hướng thì đợi giá phá quá keylevel TF nhỏ hãy buy lên.

1 Lượt thích

@Medio Admin cho em hỏi, trong bài cấu trúc thị trường 1, anh có để trường hợp này trade theo xh hồi này là tốt nhất, nhưng ở trên thì anh có bảo k là gì của sóng, vậy thì có gì ngược nhau k nhỉ?
Giả sử, trường hợp mà chủ post đưa lên, mình không phân tích đoạn nó là KLQT của M2, thì cái này cũng trường hợp này không khác gì lắm với lệnh đó của chủ thớt.

còn lệnh k bác chạy đẹp kìa :))0

Chạy xong r m mới post mà bác :)) chứ quản lý lệnh nên hoà r lãi đc có 1 tí

@ducquang2020 Bác nghĩ sao về cái này, này là bài cấu trúc thị trường 1

lệnh của mình đã tp

Theo mình trường hợp chủ thớt nó như vậy.

Cái đoạn sóng giảm nó có cần đồng dạng chạy mượt thì mới đi theo xu hướng hồi được.

Chứ nó di chuyển mà thỉnh thoảng lại có nến xanh đỏ xen kẽ thì nếu không kiểm tra làm sao biết được có thật nó có không là gì hay không.
Nói chung là trade theo xu hướng hồi thì cần rất cẩn thận và kiểm tra phải kỹ không là rất dễ sai.

8 Lượt thích

Theo mình có một số vấn đề

1. Ở 15 phút có thể chưa đến đáy cũ keylvel quan trong hoặc fibo gì cảm nhưng các khung nhỏ hơn xem key level xu hướng giảm ở đâu như bác medio bảo như trên đó

2. Xu hướng hiện tại là xu hướng tăng liệu có đúng không?
    M15 thì hơi lưỡng lự, M5 thì đẹp này

3. trường hợp sóng hồi và không rõ ràng đặt luôn Key level quan trọng với nơi bắt đầu xu hương hồi gần nhau đặt sl luôn ở chỗ bắt đầu cho hấn chắc ăn SL cũng có 10 pip thôi mà

4. Xem lại thì chém thế thôi chứ nếu đánh thật thì tuỳ cảm xúc nhưng m nghĩ khi đánh sóng hồi thì đặt điểm vào lệnh ở Key quan trọng cho lành để còn dời đc sl

m thấy cái ảnh 1 kiểu ruộng bậc thang ấy bác ạ
điểm 1 -2 -3 ấy
1 phá giả của 2
2 lại phá giả của 3
nhưng 1 lại là phá thật của 3 ấy
m nhìn cái này k trade vì nó khá là khó xác định chính xác klqt trong trường hợp này