Xin chào các bạn

xin chào các bạn . Mình hiện đang tập backtest gặp trường hợp này mong mọi người gúp đỡ
đây là cặp AU khung H1 thời gian vào 19/10/2021 vâỵ xét trong xh tăng naỳ điểm mình bắt đâù kẻ. đó hay điểm 2,4 là klqt của xh tăng ??? và giả sử nếu như điểm 4 là klqt của xh tăng khi bị phá vỡ tại sao nó không về tới điểm nới bắt đầu của xh tăng đó mà nó lại về lưng chừng như thế
mong bạn medio mà các bạn có kinh nghiệm giúp mình . mình xin cám ơn

đây là khung m30

và đây là M15

1 Lượt thích

em xuống timeframe nhỏ thì nghĩ v còn ở h1 thấy hồi xấu quá . nếu h1 là xh thì em nghĩ cả 2 và 4 đều là KLQT vì nó hồi xấu như nhau

2 Lượt thích

Đây là cách nhìn của mình tại Khung H1. Bạn tham khảo thêm nhé.

3 Lượt thích

lệnh này khi H1 đảo chiều sell tại KLQT m15 giảm cũng đc 1 lệnh đẹp nhỉ bạn, dù cuối cùng giá lại đi theo H1 đến tp. Khi m15 đảo chiều tăng cũng có thêm 1 lệnh buy luôn :joy:

1 Lượt thích

Con AU tầm 22,23/10 mình cũng có theo dõi. Bạn tham khảo nhé

Thời điểm này mình tìm cơ hội bán

Sau đó

Lúc này thì đừng cố chấp bán nữa giờ thì vào khung nhỏ hơn nữa tìm những cơ hội mua lên trên

Tại sao chỉ mua lên đến đó vì đó là nơi TP an toàn nhất và khả năng rất cao nó đi theo khung lớn như này

Nếu tự tin thì vào lệnh tại đó luôn như này
(Nhớ là khung lớn nên SL phải để xa tương ứng)

Còn không thì mình khuyên đợi xác nhận đảo chiều ở khung nhỏ hẵng vào lệnh

Cách thị trường di chuyển như này thì mình cũng đã nói nó ở bài này rồi, bạn xem rồi tham khảo nhé
[Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 4 Lý thuyết DOW

4 Lượt thích

cám ơn bạn nhé . gặp phải trường hợp này mình cũng hơi bất ngờ vì không biết mình xd klqt xh tăng đã đúng chưa mà sao phá klqt chuyển thành xu hướng giảm mà lại đi có 1 đoạn tới nơi mà nó không là gì như thế rồi lại quay đầu phá cả klqt xh giảm nữa . thật sự rối não thật . còn khi phá klqt xh giảm trong đầu mình nghĩ là nó sẽ hợp lưu với xh lớn đi lên tận trên chứ không phải là chỉ tới dỉnh cũ của xh tắng . Mình có xem bài lý thuyết Dow trong khoá học rất nhiều lần nghiền ngẫm nó nhiều nhưng chắc ra do mình chưa hiểu đc nhiều những ý trong đó . mình sẽ đọc và xem kỹ lại có gì không hiểu mong bạn trợ giúp mình nhé . cám ơn bạn nhiều .

1 Lượt thích

cám ơn bạn nhé mình sẽ tham khảo kỹ hơn .

cám ơn bạn đã trợ giúp nhé