XIn chào cả nhà mình có 1 thắc mắc là - Ob ở nơi bắt đầu xh mọi người giải đáp giúp mình nhé!

hello cả nhiều, nhiều lần mình thấy Ob tại nơi bắt đầu xh , mà bị chớm phá thế này mà nó bật tăng rất mạnh - mà nó bật tăng nó lại phá qua cả ob csd của xh giảm trước đó thì mình đang thấy mâu thuẫn đoạn này - mong ace giải đáp dùm!

1 Lượt thích

Đoạn này mình thấy Mê nói rồi. Nơi bắt đầu xu hướng đó, nếu đó là OB csd tại KLQT của tf lớn hơn thì đó là tín hiệu để kiếm lệnh sell. còn nếu nó chỉ là nơi bắt đầu xu hướng , không phải KLQT của tf lớn hơn thì không sell được

2 Lượt thích

Tức là như trường hợp của mình nó phải là keyqt của TF lớn đúng ko- nếu ko phải thì chưa chắc đã đảo chiều!

Có bài nào trên hội quán nói về cái này ko bạn!

đúng rồi. theo mình hiểu thì là vậy
Mình không nhớ sếp nói ở đâu

B xem ở bài này [Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 4 Lý thuyết DOW

Nhưng b phải chắc chắn là xác định đúng OB csd gần keylevel quan trọng và sau khi giá phá qua OB csd đó thì giá đang nằm ở vị trí “không là gì” thì mới áp dụng được nhé. Nếu không thì dễ ăn 2 lệnh sl liên tục :joy:

2 Lượt thích

Mình nghĩ suy ra đơn giản mà, bỏ khung nhỏ ra mà bạn chỉ xét khung lớn thì hiện tại khung lớn có OB CSD ở KLV QT thì nếu giá phá qua thì tìm kiếm lệnh sell được rồi.

cảm ơn bạn nhé! đã đủ ký tự!

1 Lượt thích

thanks bạn nhé!..đã đủ ký tự

Nó chạy theo tf lớn hơn đó

1 Lượt thích