Vừa bị SL EU, xin mọi người chỉ giáo!

Mình vừa bị SL lệnh Buy EURUSD, xin mọi người góp ý xem mình đã sai ở đâu và cùng nhau học hỏi

4 Lượt thích
  • Lệnh này giống mình. Bạn đừng quá chú tâm vào m15. Tuy m15 là xh tăng nhưng nó đã quay về klv quan trọng của h1 ( cái đường màu vàng b kẻ ấy), nhìn nến h1 thì là phá vỡ giả. Nên nó tiếp tục xh giảm của h1 là hoàn toàn hợp lý.
1 Lượt thích

theo ý kiến cá nhân của mình, klv b vào lệnh là klv quan trọng của xu hướng tăng (xu hướng b đang xét để vào lệnh) nhưng xu hướng thị trường đang chạy tại thời điểm hiện tại là xu hướng giảm, b nên chờ giá phá qua klv quan trọng xu hướng giảm hiện tại hãng nên vào lênh, vì k có gì chắc chắn klv m15 kia có thể giữ chân được giá

1 Lượt thích

Mình cũng theo dõi lệnh này, cũng cùng snghi với bạn nhưng mình đặt cảnh báo ở key lv rồi vào xem giá chạy (chờ xác nhận rồi mới vào lệnh) chứ ko đặt lệnh limit. Sau khi xem lại H1 thì khả năng chỗ kia chỉ là phá vỡ giả, giá chạy đến key lv quan trọng H1 rồi đảo chiều…

1 Lượt thích

Mình cũng cùng ý kiến với bạn, Sau khi bị SL mình cũng xem lại H1 thì nhìn đúng là phá Vỡ giả.

lệnh này thua là do chủ quan, phải check nhiều timeframe rồi hẵng vào lệnh chứ. Klv bạn vẽ nó klv của H1 giảm. nhìn ở H1 là thấy phá vỡ giả. Có nghĩa là xu hướng H1 vẫn đang làm một xu hướng giảm. M15 theo bạn nhận định là tăng nhưng H1 vẫn đang là giảm thì nó không hợp lưu.
Thứ 2 là khi giá chạm đáy cũ của H4 rồi lại bật xuống chạm klv của H1 tăng thì câu thần chú không là gì cả lúc này là vô nghĩa. Giá kể nó chưa chưa chạm klv của H1 tăng mà đã hồi lên thì đọc thần chú còn tăng khả năng win.

3 Lượt thích

Lúc đầu mình nhận định giá đã phá qua klv của XH giảm rồi đó bạn, nhưng xem kỹ trong H1 thì đó chỉ là phá vỡ giả

ý e là cái xu hướng hồi nhỏ của xu hướng tăng bác đang xét để vào lệnh, e thì theo trường phái an toàn

1 Lượt thích

mình vào lệnh sell h1 đk 4r :))))) theo mình thì đi theo tf lớn hay hơn chứ.h1 h4 giảm

3 Lượt thích

@phamanh Ok bác, em hiểu nhầm ý bác

Bro giải thích cho em lệnh sell đó với.

Thanks bạn nhé, ý thứ nhất bạn nêu ra thì mình thấy đúng là mình sai do sự cẩu thả, không cẩn thận khi trong H1 là một phá vỡ giả, nhưng không hiểu sao lúc đó mình cố chấp cho rằng nó là một phá vỡ thật nên mình vẫn vào lệnh, kiểu như có cái gì đó thôi thúc là sai cho sai, sai để nhớ. Ý số 2 bạn góp ý mình xin ghi nhận, mình sẽ chú ý điều bạn nói!

đấy là tâm lí sợ lỡ tàu đấy. Ai cũng bị bác ạ . Ráng sửa thôi.

2 Lượt thích

giá hồi về h1 tạo phá vỡ giả nên có tín hiệu mình vào sell

1 Lượt thích

Nếu mà chuẩn bài thì phải đợi giá phá cái klv xu hướng tăng gần nhất rồi nhảy vào sell là chắc cú nhất.

Vậy bác đặt điểm tp ở đâu?

lý thuyết là thế như từ chỗ vào lệnh đến key đó đk r-r 1 1 nên vẫn vào kkk.

Sau khi bị sấp mặt chục lần thì mình rút ra một bài học đó là khi giá hồi về mà có xu hướng thì tốt nhất chờ xác nhận cho nó lành. Không hiểu sao mỗi lần vào lệnh limit là mình cảm thấy bất an

Nếu KL timefram nhỏ mà gần KL timefram lớn quá thì mình thấy xác xuất nó đến KL timefram lớn cao hơn. Mấy tuần nay mình thấy nhiều ae thua vì việc đó, do vào lệnh không xem lại tổng thể các timefram á.

1 Lượt thích

18910 quanh quanh vùng đo