Vừa bị SL EU, xin mọi người chỉ giáo!

E cũng thua vì nghĩ rằng H1 giảm đã bị phá. nên vào lệnh ở M15 tăng luôn. K ngờ nó lại phá vỡ giả

@buitrongdung Mình vừa ngẫm ý thứ 2 bạn nói, tức là giá đến đáy cũ H4 bật lại đi xuống và trạm Klv H1 tăng, mình nghĩ nếu giá đi như vậy thì nó đang SW giữa hai vùng klv này, ở đây là biên độ khá lớn, thường mình sẽ xuống M15 ốp cấu trúc thị trường vào trade như bình thường thôi mà.

mình cũng có lệnh i chang.vì nhận định h1 đã phá lên rồi .m15 và m30 phá lên khá rõ ràng

1 Lượt thích

theo cách mình hay trade thì khi giá chưa chạm klv H1 tăng mà đã quay đầu thì nó có thể sẽ về lại đỉnh cũ có nghĩa là đáy H4 giảm đó.

khi đó mình sẽ tìm một lệnh mua, TP lên đáy H4 giảm.
Còn khi giá nó chạm klv H1 tăng bên dưới bật lên thì mình sẽ không dự đoán giá nó lên tới đáy H4 giảm nữa .

2 Lượt thích

@buitrongdung cái này chắc do bạn quan sát chứ mình thấy cũng khó giải thích nhỉ

mình nghĩ cây nên trước đó đáng có xu hướng phá cản

kiểu mỗi người đọc thần chú trong một trường hợp khác nhau ấy. :))) bạn có thể tham khảo cách mình dùng. CHứ mình cũng non thôi chưa chắc đã dùng đúng đâu.

1 Lượt thích

@buitrongdung hehe, không sao mà, tùy nhận định mỗi người. Mình thì cứ thấy SW biên độ lớn, một là mình đứng ngoài, hai là mình vào khung nhỏ ốp cấu trúc thị trường vào trade

Mình cũng dính sl giống vậy

Mình vừa sell ở trên .lúc đó mình phân tích là tổng thể h4 giảm, h1 cũng giảm xu hướng hiện tại chỉ là xu hướng hồi nó chạm đến kl h1 rồi bật xuống mình vào tf m5 xác nhận phá kl m5 thì mình sell rời sl về hoà vốn khi giá chạm kl của m15 lệnh này mình đc hơn 4R

2 Lượt thích