[Video] Hoảng loạn vì những lần giá hồi trong ĐẦU TƯ

Quản lí như vậy thì quá an toàn rồi a , theo đúng chiến thuật thì cả năm nay chỉ có 1 kèo .
điểm mua hợp lí , nắm giữ rồi chốt lời tại đỉnh …gần như là nhân đôi tài sản 1 lần nếu như biết đủ, hoàn toàn có thể chốt toàn bộ khi số phần trăm đạt đến ngưỡng kì vọng của mình .
Hì, Đôi khi đầu tư chỉ cần 25-30%/ năm là quá đủ rồi

4 Lượt thích

Hi bác, dạo này còn trade không. Em thấy hội quán hơi vắng tưởng ae tàu ngầm hết rùi.

1 Lượt thích

Lâu quá mới thấy ad cho clip nóng,:joy::joy::joy:

hello bác , dạo này do công việc nên cũng không trade mấy khung nhỏ nữa , giờ nhìn toàn D vs H4 … thì hầu như chưa thấy cơ hội vào lệnh , vài tuần nay chưa được lệnh nào thì phải …cũng coi như là 1 trải nghiệm mới khi không mở vị thế nữa
Thành ra những thời gian còn lại thì ngồi đọc tài liệu nhiều , đâm ra lại bị loạn chưởng ,giờ lại đang phải cấu hình lại mọi thứ cho nó phù hợp với mình nhất …trước chủ yếu là đọc ở trên hội quán giờ đang ngâm nốt mấy quyển sách cho đỡ buồn bực … cảm giác có khúc mắc nó khó chịu lắm , nhất là khi học thêm mấy cái mới …

3 Lượt thích

Vẫn là smc đúng không bác? Dạo này không thấy anh em nhắc nhiều nữa. Nhưng em vẫn đang mày mò nghiên cứu với dành thời gian trên chart. Giờ thì em cảm thấy smc không còn là vấn đề nữa mà làm thế nào phù hợp với bản thân nhất mới là vấn đề :grin:. Túm lại thì cảm giác mày mò để thực sự hiểu cái gì đấy nó vẫn thích bác ạ. Có thời gian thì rep em nhé, dạo này ae hội quán tàu ngầm hết rùi nên cũng buồn ^^. Tiện chúc bác xmas muộn và năm mới thành công hơn.

2 Lượt thích

thanks bác vì lời chúc , thực ra cũng không phải do mỗi SMC đâu , vì chỉ thêm mỗi OB vào , với lại xác định phá vỡ giả nó dễ hơn thôi mà .chủ yếu để tối ưu RR nên mình cũng không thấy khác nhiều .
Chỉ là dạo này không hiểu sao nhìn chart thì tự nhiên không thấy giá hồi về mấy , nhìn nó toàn đi 1 mạch , tự nhiên có suy nghĩ là tìm cách để vào lệnh theo phá vỡ , theo đà … và tất nhiên là 1 chân trời mới mở ra , tư duy cũ với mới xoắn tay áo lên solo với nhau , tự nhiên giờ niềm tin nó oải lắm bác

4 Lượt thích

Có nhiều cách vào lệnh lắm bạn. Với mình thì mình chỉ tìm cách nào nó phù hợp và nhàn với mình nhất thì làm thôi. Như trong trade mà học quá nhiều, cái gì cũng thích là sẽ loạn. Nên thay vì dành quá nhiều thời gian cho biểu đồ thì mình chia bớt, dành thời gian cho việc nghiên cứu lĩnh vực khác để đỡ thấy được những điều “hay ho khác” khi nghiên cứu biểu đồ.

Đó là lý do mình ngồi đọc nghiên cứu coin khá nhiều. Trong lúc đợi giá hồi về thì nghiên cứu đồng coin nên đầu tư nhất và khi giá tới nơi thì mua thôi.

2 Lượt thích

Có lẽ do niềm tin của e chưa vững khi bị sao nhãng bởi những pp khác , thật sự thì khi học thêm cái mới xong thì khổ hơn chứ không sướng tẹo nào
:sweat_smile: Rồi tự nhiên thấy phương pháp mình dùng nó đơn giản quá mà lại đi phức tạp hóa thêm vấn đề cho nó pro , đúng thật là vẽ rắn thêm chân …

2 Lượt thích

Dạo này mình cũng tạm gác trade real rồi, mình chỉ tập trung backtest và nghiên cứu thêm về crypto. Đợt này altcoin sập mạnh quá dca mấy lần cháy cả túi mà nó vẫn chưa hết tụt :sneezing_face: :sneezing_face: :sneezing_face:

Altcoin nó vẫn ở vùng nhạy cảm (KLQT hoặc nơi bắt đầu xu hướng tăng) mà nhỉ.
Nếu DCA thì giả sử mình mua ở bây giờ thì đến khi nó sập tiếp về khung lớn hơn nữa mới mua DCA tiếp chứ nhỉ.

1 Lượt thích

E cũng tìm hiểu khá sâu vào nó rùi. Và may mắn là không bị loạn vì có lẽ cái tư duy logic của em nó ổn. Cố lên bác :laughing:, anh em trong đây ai cũng muốn theo nghề lâu dài hết chứ kh chỉ ngày 1 ngày 2.

3 Lượt thích

để mà không loạn trong thị trường này thì chúc mừng bác rồi ,thực ra trước kia tâm lí cũng vững lắm , chẳng bao giờ nghĩ là mình sẽ lạc lối sân si như vậy đâu , những có những cái mình chỉ fake được thôi , về lâu về dài nếu không trị được tận gốc thì sẽ quay về vạch xuất phát …
Đôi lúc nên nghỉ ngơi thả lỏng 1 chút , đó không phải là bỏ cuộc ,mà đó là sự nghỉ ngơi phục hồi để đi 1 con đường xa hơn dài hơn .
Đã là đường dài thì cần phải suy ngẫm cho kĩ con đường sắp đi , đi chậm đi muộn cũng không sao , vẫn hơn là đi nhầm …

1 Lượt thích

Mình xúc em này từ lúc nó hồi về đỉnh cũ, về klqt dca tiếp 2 phát

2 Lượt thích

Nghe bác nói lại có nhiều thứ để ngẫm. Thị trường này nhiều cám dỗ thật, cần phải chậm lại đúng lúc và kỉ luật thì mới đi đường dài được. Thanks bác nhiềuu.

2 Lượt thích

anh này giống em ngày xưa thik bắt râu với sắn stophunt đó anh :frowning: nên DCA kiểu đấy là hỏng đó bác ơi. Lập kế hoạch rồi tuân thủ rảnh thì nghiền ngẫm lại. Còn khi giá đã đến vùng mua vùng bán thì đừng để tâm lí chi phối cứ theo kế hoạch mà làm. K thì đăth limit luôn :))

2 Lượt thích

A medio có dùng đòn bẩy trong đầu tư k a

1 Lượt thích

Mình không, dùng đòn bẩy trong đầu tư thì khác gì trade forex đâu. Còn nếu đòn bẩy kiểu vay tiền để đầu tư thêm thì lại càng không bạn à

2 Lượt thích

hì , đấy là vấn đề về tâm lí , còn không biết cách rèn luyện mỗi ngày của bác như nào , có thể thị phạm cho ae tham khảo không , đôi khi cũng cần tham khảo những thói quen như vậy :grin:

4 Lượt thích

Em ở trong discord của bác Quyết rèn luyện, anh em trong đó tóc cũng rụng nửa đầu rùi bác ạ, bác có hứng thú thì vô đó chơi hehe.

1 Lượt thích

cảm ơn miedio, mong bạn sớm ra video tiếp theo cho anh không bị lạc lối