Vì sao mình Hận làm trader nhưng giờ lại quay về với nó

Chào mọi người !

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ,

Chuyên hơi lan man, nhưng chuyện đến với forex của mình nó là sự cay đắng là nhiều
Mình mới vào khóa học và cũng xem hết các video của khóa, và đọc một số topic của mọi người. Mình cũng muốn tâm sự cùng mọi người để mọi người biết là chả có cái gì kiếm tiền là dễ, và nếu dễ thì không tới lượt mình
Sau khi tốt nghiệp ngành “Hàng Hải” khoa lái vào năm 2009 thì mình cũng đi làm khoảng 2 năm, Và sau đó mình bỏ ngành lái tàu để xin vào dầu khí ở vũng tàu. lúc đó vào khoảng giữa tháng 4 năm 2011 mình vào vũng tàu với số tiền trong tay 800k.

Vào trong đó mình ở nhờ 1 nhà ông anh , mà ô ấy là bạn của anh họ ( nói chung ko có họ hàng gì ) sau khi phòng vấn kết quả “Toạch” thì thôi hết mẹ nó hi vọng, Tiền cũng chả còn, thế là ở gọi điện cho thằng bạn vay 1tr để có tiền trả tiền thuê nhà và sống qua ngày vì ở nhờ mãi ngại

Sau đó mình cũng xin được công việc ở đó, Người nhà gửi vào cho mình xe máy để có phương tiện và cái laptop 

trong quá trình làm thêm thì mình cũng tìm hiểu kiếm tiền online lúc rảnh rỗi

Ban đầu mình tham gia kiếm tiền với việc gõ captcha
gocaptcha

Rồi tới Marketing, làm trang web quảng cáo cho một số về đầu tư, mục đích là kiếm khách cho họ để mình được % ( nó là dạng HYIP mình làm site kiểu monitor.
Làm 1 thời gian thì mình cũng kiêm luôn thiết kế giao diện cho mấy ông làm site Maganer, ( cũng là hyip)

Tới cuối năm mình 2011 thì mình về nhà và cũng là thời điểm mình biết tới Forex . Đầu 2012 mình bắt đầu tạo tài khoản và giao dịch. Cái ngày đó làm quái gì có nạp qua bank hay ngân lượng đâu, để nạp tiền vào thì chỉ có các cổng như LR ( Liberty Reservice) PM ( Perfect Money) WMZ ( Webmoney ) Skrill , MB ( Money bocker )…

Vì mình vốn làm MMO nên sẵn có LR nên nạp qua cổng đó , Người mới mà, máu chó nữa nên thời gian đầu cứ vàng mình nện, Có biết quái gì đến indicator đâu, cứ nhìn nến mà đặt lệnh, còn chả biết SL hay TP là gì . Nếu âm quá thì cắt , còn xanh là chốt, đơn giản vậy thôi và cứ thế tới tận 5 tháng mình mới cháy tài khoản, thực sự lúc đó 5k$ nó to lắm, nó ko đơn giản như cái lúc này bây giờ đâu . Điêu đứng thẫn thờ nhưng rồi cũng quên đi nhưng tiền hết rồi mình
cũng chả còn gì để nạp vào nữa nên đành bỏ ngỏ Forex

( về HYIP mình vẫn làm, cho tới 2015 , Mình thiết kế giao diện xong thì làm 1 trang web bán các giao diện đó 1 cách auto, khi khách thanh toán xong thì có thể tải mẫu giao diện đó về chạy trên nền tảng Opencard)

Sau đó quay sang làm thêm một số mảng khác nữa như Affiliate:
Affiliate cho amazone
amz

Rồi bán áo thun

aothun

Và một số kênh nữa như [Pay Per Click Advertising (PTC)] , [Offers] [Digital Marketing] [Google Adsense]

Rồi một thời gian Trang web Affiliate Amazon của mình bị DDOS , Nghĩ nó cay , biết thằng nào ddos bây giờ, nên chỉ còn cách tìm cái chống, Mình lúc đó thuê hẳn 1 con Server mạnh để chạy site mong sao nó chống chịu được ( thường thì chạy VPS là quá đủ rồi ) , Nhưng kết quả nó cũng ko tha cho mình, sau đó phải dùng dịch vụ chống DDOS của Cloudflare mới đỡ hơn. Xong thì lạ tới site bán hàng Template của mình bị tấn công ( tổ cha nó cay thực chứ đâu có đùa )

Và rồi Affiliate thấy trên mạng rao bán khóa học tràn lan, lúc này mình thấy có lẽ là sắp tới lúc chuyển đổi rồi . Và mình dần bỏ Affiliate của amazone ( các mảng khác vẫn làm ) chuyển sang Dropshiping

Tới đầu 2013 mình lại tình cờ được người bạn cùng làm MMO nọi chuyện về trade forex, thế là lúc này mình lại bắt đầu về với forex, số tiền kiếm được mình nạp 70% vào forex, vì lần này thấy bạn mình nó trade từ trước tới giờ tuy chưa lãi nhiều nhưng cũng có chút hi vọng nó có kinh nghiệm đi trước chỉ bảo

Vừa kết hợp làm các thứ vừa trade forex và cái định mệnh cho tới tháng 5 2013 thì cơn cuồng phong kéo tới

Lần này nó không phải là cháy tài khoản, không phải là bị lừa đảo, mà tin sét đánh này mới quan trọng

Nhìn vào hình ảnh này chắc các bạn chưa biết chuyện gì

Lúc này là thằng LR( Libertty Reserve ) nó chính thức bị đóng cửa và takedown luôn

Kết quả thì ai cũng biết rồi Forex nạp cổng nào rút cổng đó ( hồi đó mình tham gia thằng hotforex). Giờ thì coi như xong chứ chơi bời gì nữa . Quá cay đắng cuối cùng cũng còn cái nịt

Mọi thứ cố gắng cũng còn cái nịt =)) và sau đó thì mình biết tới bitcoin . Mình với 1 người bạn trên Hà Nội làm 1 xưởng đào coin , hồi đó coin khoảng 1200$ gì đó, và 1 thời gian nó sập về khoảng 200-300$ thế là cố gắng gượng mặc dù ko lãi, tới khoảng đầu 2014 thì cũng giải tán, còn ít btc thì để trong ví Blockchain cói như vứt đi, nó rẻ quá mà
Đầu 2014 cũng là lúc mình lập gia đình, trong tay chả có xu mẹ nào sau bao năm bôn ba, . Thực ra viết chi tiết nó dài chứ nó gian truân dã man đó

vfhdf
Đây là hình ảnh căn nhà lúc mình cưới vợ :smiley:

Giờ mình bắt đầu lại từ con số 0 , vẫn làm Dropshiping, và Affiliate ( lúc này mảng bán áo thun thì ko còn làm dc nữa rồi ) , sau đó Dropshiping AMZ hay click bank mình cũng nghỉ và quá nhiều khóa học bán tràn lan, rồi đối thư cạnh tranh tiêu diệt, nên mình chấp nhận nghỉ và đi vào thị trường ngách
Lúc này mình chỉ làm Affiliate lúc đó chuyên về mảng game để kiếm tiền sinh nhai
Một ngày đẹp trời 2017 thì bạn mình tới chơi nọi chuyện BitCoin nó đang sốt, Mình chả hiểu sao hàng ngày tiếp xúc với internet nhưng mình ko để ý tới tin này
Lục lại cái ví BTC thì mẹ ơi còn hơn 20 BTC ( lúc đó khoảng 23 BTC ) , Thế là cái cơ cực trước kia có thành quả mình bán hết, bán sạch , Có tiền lúc này mình bắt đầu đi kinh doanh truyền thống, xây nhà cho thuê, chung vốn với bạn làm cho vay cầm đồ, mở nhà hàng, và cái hướng tới là những khoản thu nhập thụ động, Mình thích làm những gì liên quan tới thu nhập thụ động , Và mở một công ty vận tải Việt Trung ( hàng hóa đi đi từ Trung Quốc <—> Việt Nam,vì lúc đó mảng Affiliate của mình nó cũng đi vào ổn định, không tốn nhiều thời gian vì nó chỉ là phát triển thêm để có traffic
Và còn một ít vốn mình mua đất và vàng tích đó
Mọi thứ êm xuối cho tới 2018 mình lại quay về BTC, không phải là vì tin tức, mà mình làm thêm một mảng về Affiliate nó thanh toán qua BTC, thế là lúc này mới thấy btc nó giá có 6k, mà trước kia tận gần 20k ( vì lúc trước mình bán dc hơn 17k)
Lúc này suy nghĩ mãi và mới đi tới quyết định ôm coin, lúc mình mua vào tầm này là khoảng 6k3 có lúc lên tới 7k
Nhưng được một thời gian nó sập, phi một mạch về vùng 3k, mình lúc này hoảng hốt và cắt lỗ dần cho tới giá 3k8 thì bán sạch những đồng BTC cuối cùng, và sau đó nó về 3k2 gì đó

Và rồi nó lại tăng trở lại 4k rồi 5k rồi 7k, mẹ nó chứ lúc này tiếc, vì mình trách mình ngu =)). Khi nói chuyện với thằng bạn cũng ôm coin nó bảo, coin càng gảm càng thích, lúc này thực sự minh cực kỳ khó hiểu, và rồi nó giải thích 1 hồi, nào dc mua với giá rẻ … thế nọ thế kia… sau đó mình chơi liều phát nữa. Bán sạch vàng và đất mình mua trước đó, nện hết vào coin, lúc này giá nó đang là 9k. Mình ko hiểu sao lúc đó liều đến vậy, cũng có thể mình nghĩ là nếu số tiền này mất đi mình vẫn có mảng Affiliate kia kiếm ra tiền nó không quá mạo hiểm với cuộc sống của mình,
Và rồi lần này mình kiên nhẫn hơn , kết quả cũng đến với mình khi BTC tới giá 45k đợt đầu mình chốt 30%.
Khi nó lên 56k mình chốt tiếp 20% , trước đó mình có mua một số Alcoin như ADA, NEAR HOT, BNB , XRP tiếc là không có Ether. và hi vọng nó lên cao hold lâu dài

Sau khi chốt lời của BTC từ đtợ đầu lần này mới nghĩ tới an cư mới lạc nghiệp mình bắt đầu mua đất và xây nhà, để cho chắc cối đã. Và chốt đợt 2 mình mua một 1 vài lô đất ở những dự án mà cho là có tiềm năng . Đất cứ có lời mà khách mua là mình bán còn ko để đó
Và lúc này mới mon men thế quái nào lại đụng chạm vào forex
Lần này mình không có ý định trade, nhưng tim hiểu cách để vẫn kiếm tiền từ forex, sau 1 hồi tìm hiểu thì có cái gọi là copytrade, À đây rồi có người kiếm tiền cho mình đây rồi, lúc này mình táng 15k$ vào và chia 2 tài khoản cho 2 bố chuyên gia khác nhau để tránh rủi rõ, 2 sàn khác nhau luôn
Đĩ mợ nó thế nào chưa đầy 1 tháng ca 2 tk cháy luôn, nghĩ lại cái mẹ gì xảy ra với mình thế này

Sau 1 thời gian tiếc nuối và ngẫm nghĩ lại những gì đã qua. mình kết luận 1 câu "Mình ngu thì chịu , tiền của mình mà để thằng khác quết định thế còn cái nịt là may " Và rồi lại thôi Stop forex tại đây thực sự lúc này mình Hận forex thực sự luôn

Một này nắng nóng ở miền bắc tự nhiên BTC nó từ 58k về luôn một phát 46k, thực sự lúc này mình thấy có gì đó không ổn, đó chỉ là cảm giác vì cũng vài lần nó giảm sâu rồi lại lên, Nhưng lần này có gì đó khác lắm, Mình có cảm giác sợ nhưng vẫn cố chông chờ tin gì đó tốt lành vực dậy, qua 1 tuần rồi 2 tuần ko khá được, mình chấp nhận cắt lỗ ở giá 46K, và tất cả các alcoin mình hold ở ví lạnh cũng lôi ra bán sạch,
Lấy số tiền đó mình lại đầu tư vào 1 căn nhà cho thuê, số còn lại đầu tư vào chỉ số VN30 ,ko còn giữ 1 loại coin nào nữa cho tới thời điểm này ( công ty Vận tải Việt trung của mình cũng nghỉ vì Covid, biên giới đóng )
Và một ngày tháng 5 xem youtube thê quái nào lại video về Forex nó đập và mặt mình, thôi cứ xem, lúc đó chính là video của Medio, thấy khá hay và xem một vài video, nhưng chả hiểu sao lân la sang video của Nukida Trading gì đó, và rồi mình cũng thay đổi cách suy nghĩ
Thứ nhất từ trước tới giờ mình chưa bao giờ nghiêm túc với forex,
Thứ 2 mình quá máu kiếm tiền từ forex mà trong khi mình chưa biết gì về nó ( những việc như Affiliate, hay Digital Marketing, mình cũng phải học cơ mà , hay thiết kế template kia, công sức bỏ ra , mồ hôi mới có thành quả)
Mình suy nghĩ để rồi đưa ra quyết định nghiêm túc với forex
Mình tìm tới người bạn mà năm đó đi tới forex cùng mình , cũng quá lâu rồi không nói chuyện, và Ô ấy vẫn trader cho tới giờ, mình có ngụ ý bảo nhờ chỉ giúp
Nhưng cỏ vè không kahr thi vì ô ấy đã vào Sài Gòn rồi

Sau khi cuộc trò chuyện mình ko tìm dc sư phụ thì mình tìm một khóa học rồi xem video của Nukida Trading mình không hiểu sao mua khóa học của bạn ấy, Nền tảng các video thì lại ở trên facebook, mà mình thì bỏ facebook lâu lắm rồi ko dùng, đợt rồi vào là chủ yếu liên lạc với bạn cũ để nói chuyện về forex
Nhưng cũng cố học trong ngượng ngọng, cũng là phương phá về price action nhưng do không còn thói quen vào facebook nên dần mình cũng ít vào rồi bỏ luôn
Và vừa rồi xem lại một dố video của Medio mình thấy rất hay, đôi khi nó cảm thấy hợp với mình, không phải vì phương pháp ( đẫ biết mẹ gì về phương pháp đâu mà hpwj hay ko =)) ) mà là một số triết lý sống, sở thích đọc sách, và hình như ko chơi mạng xã hội =)) :smiley:
Quết định đến với forex lần nữa, lần này nghiêm túc hơn, Một tháng không được thì một năm. 2 hay 3 năm
Vì nó không cần qua nhiều thời gian, không áp lực cũng như chủ động được quỹ thời gian của mình, cũng như công việc hiện tại mình đang làm. Chả cần quan tâm tới người xung quanh, chả cần phải làm sao để sóng vừa lòng họ, Thể hiện được đúng cá tính và bản chất của mình
Và đúng ngày đầu tháng 7 mình chốt khóa học, xem video thì thấy có mã giảm giá 10% tới ngày 30 mà nay mùng 1 dán vào vẫn chạy vù vù ( được giảm 10% ) . Cũng muốn báo với Medio là thế quái nào tớ 30 hết hạn mà hôm nay mùng 1 vẫn dùng dc mà ko biết liên lạc thế nào nên kệ haha cứ dùng đã
Tới nay cũng dc 9 ngày mình cũng xem gần hết video rồi,
Mặc dù chưa đươc trải nghiệm nhiều ở forex nhưng số tiền đã mất đi lag khong hề nhỏ ở forex rồi
Bài học ở đây mỗi người một khác nhau nhưng cái cuối cùng hướng tới là kiến thức, nếu có kiến thức thì lĩnh vực nào mình giỏi thì lĩnh vực đó mình sẽ kiếm dc tiền

Mình chúc mọi người luôn thành công trong cuộc sống.

Viết hơi dài nên có lẽ sẽ lan man và nhiều khi các bạn chả buồn đọc, nhưng để ở đây nhiều khi mình có thể tự đọc rồi ngẫm những gì đã qua
Thói quen của mình có thể dần thay đổi từ đọc tin vớ vẩn thì sẽ vào hội quán như một thói quen thừng xuyên hơn

75 Lượt thích

Cảm ơn bác đã chia sẻ, mình nghĩ rằng mọi người ở đây ai cũng có câu chuyện của mình trong đó. Và đích đến đều là một “công việc” tự do hơn, hoặc có người thì coi nó là nguồn thu nhập thụ động. Nhưng tựu chung lại thì rất nhiều người trong hội quán nghiêm túc với nó. Mọi người cùng nhau học tập, cùng nhau thực chiến. Rồi còn có một ad có tâm nhất vũ trụ thì mình tin một ngày không xa bác sẽ hết hận forex mà yêu nó trở lại thôi. Các cụ bảo ghét của nào trời trao của ấy mà :smiley:

6 Lượt thích

Thực ra cũng ko hẳn hận forex. Cái chính là ở bản thân mình. Vì ngay từ ban đầu mình cũng không có cái nhìn nghiêm túc với nó. Cái lần thứ 2 mình mất tiền mà mình vào 75% số tiền kiếm dc đó. Con số nó lớn lắm nên mình ko muốn nói tới con số. Nếu như lần đó nếu như LR nó ko ngỏm thì có thể mình theo forex tới giờ có thể số tiền đó sẽ cháy nhưng mình có thể đã học được kiến thức gì đó từ forex. Nhưng thực sự mà nói đôi khi nó cũng là số phận nữa bạn , có thể do mình đen nên đúng lúc đó thì mọi thứ ập đến, Trong cuộc sống và công việc may mắn cũng góp phần rất quan trọng. Mình cũng làm rất nhiều nghề rồi. Tính toán xác xuất rủi ro có 3%. Ấy vậy mà vẫn dính 3% đó

Trong trading cũng vậy. Đôi khi may mắn cũng góp phần vào sự thành công

3 Lượt thích

Một bài tự sự đầy cảm xúc!!! Bản thân em thấy cuộc đời có nhiều sóng gió nó mới là một cuộc đời đáng sống. CHỉ có những người chiến thắng được số phận, vượt qua được khó khăn thì mới được lưu danh sử sách muôn đời.
"Ví thử đường đời bằng phẳng cả
Anh hùng hào kiệt có ai hơn" - Phan Bội Châu
Cuộc sống nhiều màu sắc mới là một cuộc sống đẹp. Giống như thị trường phải chạy loạn lên thì lúc đó mới biết được ai mới là pro. ai mới là người nằm trong số 5% mà thiên hạ đồn thổi bấy lâu nay.
Anh có vẻ nhiều tuổi hơn cả Medio rồi.
Đen cho anh là lúc anh ngã lần đầu trong forex thì Medio còn chưa biết coin là gì nữa là forex. :smiley:
Để tránh cho anh mất thời gian và nhụt chí với forex 1 lần nữa em cảnh báo anh luôn.

1. Ai xem xong khóa học của anh Medio cũng đều hừng hực khí thế, ( cứ tưởng chăm học là sẽ giỏi ) , nhưng sự thực không phải vậy. Forex là 1 thị trường không phải cứ chăm học chăm thực hành như các ngành nghề khác là giỏi. PA-Medio chia sẻ là một loại tư duy , một góc nhìn PA để nhìn thị trường chứ nó không phải phương pháp giao dịch hay là chén thánh đâu. Nên anh đừng kì vọng nhiều quá rồi lại thất vọng nhiều. Sẽ có nhiều trường hợp anh thấy thị trường chạy đúng y hệt như trong video của anh Medio nhưng khi anh vào lệnh thì lại SL chứ không phải TP.
  2. Forex là một thị trường bên cạnh yếu tố phương pháp trade, góc nhìn thị trường thì nó còn một thứ quan trọng nữa nó chính là tâm lí giao dịch. Cái thứ này thì không ai dạy ai được. Chỉ có tự mình dạy mình được thôi. Thế nên nếu anh xác định nghiêm túc coi nó là một nghề thì phải sẵn sàng thay đổi nhiều thứ từ trước đến nay : sức khỏe, thời gian sinh học, tâm lí, thái độ cuộc sống, gia đình , … Còn nếu anh xác định chỉ để gỡ số đã mất rồi té thì hãy cẩn thận anh sẽ thất vọng lần tiếp theo.
  3. Hầu như ai mới học cũng đều nghiện vào hội quán. Sau một thời gian là lại biến thành tàu ngầm. Anh có thể tham khảm mấy dòng tâm sự của em ở đây : Medio không phải là chén thánh. Để sau này có thua nhiều thì đỡ bị shock phản vệ nhé.
11 Lượt thích

Phải là May mắn được kiểm soát thì mới thành công được :smiley:

4 Lượt thích

đọc cmt của dũng là biết được cuộc đời đàn anh đi trước cũng trải qua không biết bao nhiêu buồn vui thăng trầm. Em cảm thấy mình thật may mắn khi được ở trong một cộng đồng toàn người có sẹo trên người =)))

5 Lượt thích

Hehe. Thực tế là không ai kiểm soát được may mắn đâu. Những nhà tài phiệt, những giới tinh hoa họ cũng ko thể kiểm soát được may mắn. Khi một ai đó điêu đứng khi làm ăn mặc dù họ thực sự giỏi. Những ai thoát chết trong gang tấc để rồi bình an vô sự họ mới cảm thấy may mắn nó quý thế nào

2 Lượt thích

Mời a sang bài viết của em :))

2 Lượt thích

Không phải hệ thống bị lỗi đâu mà mình cố ý để như vậy vì nhiều anh em chưa có điều kiện kinh tế, thời gian mà chậm 1,2 hôm không kịp ngày thì hơi thiệt thòi nên lần giảm giá nào mình cũng thường để thêm sau ngày public khoảng 1,2 ngày nữa.

12 Lượt thích

Cảm ơn bài chia sẻ rất tâm huyết của a. Em cũng làm một số công việc về MMO và Marketing nên đọc rất đồng cảm với bài chia sẻ của anh. Đúng là thị trường nào cũng cần thời gian để học. Trading và đặc biệt là Price Action thì càng cần phải học và rèn luyện tâm lý.

7 Lượt thích

E nói là cảnh báo thì nó hơi nặng lời. Ví dụ như góp ý, lời khuyên hay nhắc khéo thì nó tốt hơn

1, Thực ra a lười học lắm chả chăm gì đâu, gọi là mưa dần thấm lâu thôi chứ cũng ko dành dc toàn thời gian với forex được, có khi tuần dược 1-2 buổi ngó tới nó là cùng
Thực tế a chưa bao giờ kỳ vòng vào Medio đó là chén thánh, thực tế nó cũng chỉ là 1 phương pháp giao dịch trong hàng nghìn cách giao dịch khác đang có trên thị trường, mỗi người chọn cho mình 1 cách giao dịch khác nhau , quan trọng la phương pháp đo hợp với người đó là ok rồi . Còn kỳ vọng ở đây không phải kỳ vọng ở Trung Medio mà kì vọng vào tất cả thành viên hội quán chúng ta, cùng nhau xây dụng cùng nhau để phát triển cả kiến thực và chất lượng trong giao dịch
Thực tế a chọn Medio không phải vì PP của Medio tốt hơn các phương pháp Price Action của những người khác, cái tốt hơn hay không mình không thể so sánh được. Nhưng đến vì sự đơn giản, ngắn gọn thôi. Nhiều phương pháp hay ấy chứ, nhưng nhìn video tận 2 tiếng là thực sự ngán và không chủ động được thời gian, xem 1 lúc dài nó lại đâm ra khó hiểu =))
2 . Cái đến với forex bây giờ mục đích a chắc chắn không phải gỡ gì đã mất rồi, vì nếu để gỡ chắc ko quay về với forex, thực tế cứ cho là không gỡ dc luôn,. Trong kinh doanh a cũng mất nhiều chứ, thất bại, mất niềm tin, bị lừa lọc, lợi dụng nó cay đắng hơn mất trong forex nhiều lắm . Nhưng quá khứ nó là quá khứ, gạt nó ra 1 bên không để nó ảnh hưởng hiện tại và tương lai

1. Không hẳn mới là nghiện hội quán rồi sau lãng quên đâu, mà là tiến trình phát triển theo level đó :smiley:
11 Lượt thích

Khi a đọc được bài Xin đừng “bán rẻ” chất xám, đóng góp của cả Cộng đồng nữa thì a thấy nó đó là chuyện không có gì mới trên thế giới này rồi hahaa, có điều mức độ của mỗi người bị ảnh hưởng nó khác nhau thôi . Trước kia a desigin Template để bán, nhưng mộ ngày đẹp trời bị Rip toàn bộ số đó, và họ đăng bán rẻ hơn mình rất nhiều, và điều tệ hại hơn là họ DDOS luôn site của mình để mình ngỏm thì họ sẽ là duy nhất :D, lần đầu thì còn hụt hẫng, nhưng bị nhiều thành quen và lại cho mình thêm nhiều kiến thực hơn.

2 Lượt thích

Em bị cũng nhiều nên quen rồi anh. Cái chính là Hội Quán thì sợ nó ảnh hưởng đến nhiệt huyết chia sẻ của cả cộng đồng thôi. Lúc bị thì có tý cảm xúc lên than thở tý thôi chứ đấy là động lực để mình cải tiến nhiều cái hay ho hơn để họ phải chạy theo thôi.

2 Lượt thích

cảm ơn chia sẻ của bạn, một quãng đời đầy màu sắc và thú vị. Mình đọc xong thì chưa thấy bạn mất j cả, mà ngược lại còn được rất nhiều trải nghiệm quý báu.

4 Lượt thích

Thực ra cách khắc phục leeck bài hay copy khóa học cũng có 1 số cách khắc phục, ví dụ như E có thể đóng dấu vào video nó đẫn tới site của e. E dùng wordpress nó có plugin khi up ảnh sẽ có logo bản quyền do mình tùy chỉnh trên ảnh, Có nhiều cách lắm mỗi lần mình thử 1 thứ xem cái nào hiệu nghiệm thì dùng, Trong time ngắn ngủi a nghĩ dc có phương án vậy :smiley:

2 Lượt thích

Tranh thủ câu view =)))

1 Lượt thích

Anh xác định vậy là ổn rồi. Em dùng từ cảnh báo để nhấn mạnh sóng gió phía trước để anh chú ý thôi.
Newbie của hội quán cứ phải dội nước lạnh vào người để cho đỡ mất thời gian trải qua giai đoạn khóc lóc của em trước đó :))))

2 Lượt thích

Anh lường đến trường hợp chúng nó DDos hội quán chưa anh @@@

1 Lượt thích

DDOS thì lại về thời chậm như dùng Hội Quán cũ thôi mà :))

chỉ sợ DDOs là chia tay anh em mình đi lấy vợ thôi :<

1 Lượt thích