Về keylv quan trọng

mọi người cho mình hòi lúc này thì 1 hay 2 là keylv quan trọng ạ??? giá đảo chiều bằng 1 xu hướng nha.

2 Lượt thích

xu hướng đảo chiều xu hướng, vậy 2 là KLVQT
Nếu như sóng đảo chiều xu hướng, thì 1 là KLQT nha bác.

2 Lượt thích

vậy mà m thấy kì kì chỗ này…
1 là keylvqt xh trước
2 là giá phá keylvqt bằng một xh
3 ;là đáy mới cũng chưa về tới nơi bắt đầu của xh tăng đó
4 là giá hồi về nhưng lại không tiếp tục giảm , ít nhất là chưa đến đáy 3
5 là giá lại trở về đỉnh của xh tăng có 1 là keylvqt… m tự hỏi có phải 1 mới là keylv quan trọng?? vì lần này giá mới về tới nơi bắt đầu của xh tăng có 1 là keylvqt
hi vọng b medio có ý kiến một chút ạ

1 Lượt thích

số 3 mình vẽ điểm kết thúc xu hướng đó b. …nghĩa là dù thế nào đi nữa nó vẫn phá keylv quan trọng bằng một xu hướng mà

1 Lượt thích

ko phải đâu b, giá đảo chiều thì ko quan tâm đến xu hướng trước nữa chỉ xét xu hướng mới như bình thường

3 Lượt thích

ý m là , tại sao giá ko về tới nới bắt đầu của xh tăng trước, mà xh mới đảo chiều thôi thì ít nhất cũng về tới keylv quan trọng tiếp theo chứ ^^ (đặc biệt là khi giá đã hồi về rất đẹp ) đằng này lơ lửng rồi lại về tới đỉnh cũ của xh tăng trước đó sau đó mới xuống tới chỗ mình nói là nơi bắt đầu của xh tăng ban đầu ^^

nó ko hình thành xu hướng nên nó hồi về đâu là việc của nó, còn nếu hình thành xu hướng hồi thì nó thường đến key, keyqt, fibo

nhận định đó của mình sai rồi…bạn đọc bài này xem có giải thích dc không nha…có thể là giá chạy theo khung lớn. khung nhỏ điều chỉnh.
https://hoiquan.medio.finance/docs?category=&topic=488

hình của m gióng như hình này… nhưng sau khi xh hồi phá xh chính (chỗ số 2), tức là xh đã đảo chiều và xh hồi trở thành xh chính, xh chính lúc này là xh giảm, nhưng xh giảm lại không về tới vùng mua mạnh mà đã đảo chiều về đỉnh của xh tăng trước đó… rồi mới tiếp tục giảm về tới nơi bắt đầu của xh tăng số 1 ( tức là vùng mua mạnh của xh có keylvqt 1)

bài này đoạn cuối a medio có nói nè bạn , giá nó đi bố láo thôi :joy:

3 Lượt thích

đúng là kiểu này rồi đấy… mình bị toang vì nó đây :))))))

giá đi theo kiểu tâm linh kkkkk bát nháo.

giờ không biết phải nhìn nhận kiểu nào luôn á. hoang mang thật á :slight_smile:

cứ SGK thực hành thôi bạn. còn TH này lâu lâu mới có thôi. cứ vả sm maket đi. tự tin lên hihi

Chart nào, thời gian nào thì mới xem nguyên nhân đc chứ bác.

1 Lượt thích

Mình đính chính cái trường hợp này 1 chút. Ngày trc mình nhầm cái này nhé. Với cách nhìn bây giờ của mình thì 2 trường hợp này nó như này nha bạn.

1 Lượt thích

Còn việc nó về 3 rồi nó lên thì bạn phải xem TF đó klv bạn xét đúng hay chưa hay TF lớn nó có j không mà nó đảo chiều nữa bạn.

toẹt vời ooooooooooooooooooooooooooooo… :smiley:

không biết b đã trade cái thế loại sóng như thế này chưa… dạng vừa đi vừa nhảy ngựa ấy… rất khó xác định phá đỉnh đáy ấy… nếu có hi vọng rì diu cho a e xem vài lệnh để học hỏi thêm với ^^