Vả hụt con vàng đầu tuần

Xin phép đầu tuần khai màn pháo nổ với con vàng đầu tiên.
Trước khi vào bài thì em xin phép chia sẻ một số nguyên tắc của em khi giao dịch con vàng:

• ngày trước em hay để SL 4 giá. Nhưng sau khi bị cắn SL vài lần thì em có chuyển sang để SL = 2 giá. ( vì nếu số đã đen thì SL bao nhiêu nó cũng cắn, chẳng thà đặt entry cách SL 2 giá thôi ) Có nghĩa là em xác định điểm SL trước sau đó đặt entry để vào lệnh limit.
  • các xác định SL đó là : cách đáy thấp nhất của klv vào lệnh 2 giá. ( nếu vào lệnh buy ) hoặc cách đỉnh cao nhất của klv 2 giá ( nếu vào lệnh sell ) . Nếu hụt thì thôi không tiếc. dính thì RR rất cao.
  • tuần trước em có vào 2 lệnh thì 1 lệnh dính 6R. 1 lệnh hụt.

Bắt đầu vào lệnh vả con vàng tuần này.
Như một post khác em đã chia sẻ thì sau khi em bị hụt lệnh sell vàng 30R thì bản thân em nhận định H4 giá đã phá klv H4 giảm để thành một xu hướng tăng.

• tại H4: xác định tìm kiếm một lệnh mua

Nhiều bác xác định klv ở trên là chưa phá nhưng với em thì em xác định là klv ở giữa và đã phá rồi. Việc cái lệnh 30R của em không đạt TP em cũng không hiểu vì sao. Nên tạm note lại lưu ý.
  • tại H1: khi giá hồi về klv H1 xu hướng gần nhất , sẽ vào một lệnh buy.
  • setup vào lệnh theo nguyên tắc: nó phải như này
  • Nhưng khi theo dõi chart khá là nhiều thì em lại vào lệnh ở vị trí này ( sợ lỡ kèo )
  • Kết quả là lệnh âm 3 tiếng. khi nó dương được 0.5 R có dấu hiệu tụt là em vội cắt lệnh luôn.
    Đấy là hậu quả của phá kỉ luật. Vừa tâm lí không thoải mái. ( nếu vào đúng như lệnh limit thì chẳng có lúc nào là lệnh đỏ luôn, kể cả em SL hòa thì gồng lệnh tẹt ga luôn ) . vừa cắt ăn non. giờ giá nó chạy lên trên nhìn tiếc vc.
4 Lượt thích

chia buồn cùng bác . e đag giữ lệnh này :)) . cơ mà tp chuẩn là ở kl 15 giảm. sau đó nếu giá phá qua thì tìm tiếp lệnh mua lên h4 :slight_smile:

Thay đổi được tâm lý là cả 1 quá trình, lệnh này e cũng đang giữ

đọc thần chú " không là gì cả " thì t mạnh dạn TP lên nóc :v Nhưng như cái lệnh hụt 30 R tuần trước. nó cũng có xuống đáy đâu. Thế nên là RR = 4-5 là chốt cho lẹ .
Ăn tham quá nhanh chêt :v

1 Lượt thích

bác lại muốn cháy hêta mình ư :))

đầu tuần thị trường chạy hơi oải ae chém gió, cố gắng tuần này làm cho cả tháng r share kèo đã vào cho ae đọc nhé =)))

lệnh này cắt rồi. cháy gì tầm này nữa. kệ nó thôi.

anh em review kèo thôi. share kèo là làm hại người khác . nghiệp quật :v

1 Lượt thích

share kèo đã vào cơ, chứ em cũng thích cái hội quán này ở cái mindset a Trung xây dựng, share kèo là làm hại người khác đấy :))))

1 Lượt thích

e vào kèo của bác chứ e share j ở đây :slight_smile:

@phamanh @trieurua cái từ share kèo nó nhạy cảm trong forex . Dễ bị gán mác lắm :v hehe. anh em dùng từ review cho đỡ nhạy cảm.

thôi lệnh thì cũng đã vào rồi, chọn phe bò hay phe gấu thì cũng để đó ra set ads tiếp thôi để thị trường nó tự chơi =))))

e dag vào lệnh giống bác đây…cơ mà nó dag vòng xuống đây…nghe gê gê a ạ.

ý kiến cá nhân của mk… Chỗ bạn kẻ xu hướng tăng hồi H1 đó ở đó k phải là klv quan trọng của h1 đâu… Chỗ đó là giá đi ngang… Nó chỉ là 1 hướng hồi lên thôi…

Mk k khuyên mua bán nhưng các bạn chia sẻ thời điểm hiện tại như thế này ảnh hưởng đến tâm lí vào lệnh đấy…

Nó đi lên chạm đáy cũ H1 sau đó xuất hiện mô hình 2 đỉnh trong 1 xu hướng giảm, giá theo mk nó sẽ giảm xuống sâu sâu nữa ấy…

Lệnh này bác cũng may mắn đó .
Ngay cái keylevel H4 bác đã phân tích sai rồi bác ạ :slight_smile:

1 Lượt thích

Theo mình keylevel quan trọng H4 giảm nằm ở trên

Chuẩn đó bác ạ :))
Key H4 nằm ngay bên trên

theo như e thấy thì keylevel của H4 nằm ở cái đỉnh phía trên,nên giá hồi về đấy là về ngay keylevel

1 Lượt thích