Vả hụt con vàng đầu tuần

tuần trước mình cũng ăn 1 deal buy vàng . Tp về đúng Key H4 nằm ở bên trên . Lên đến đó thì e vàng cũng sập :))
@minhanh191919

mỗi người có một quan điểm riêng mà . cùng một giá có người thì bán có người thì mua thì mới tạo ra chuyển động thị trường chứ :)))) Đây là mình review lệnh từ lúc nhìn nhận thì trường tới lúc vào lệnh thôi. Còn một lệnh phân tích đúng có thể thua. một lệnh phân tích sai có thể thắng mà. Mọi nhận định trên thị trường để làm xác suất cả . Không ai dám khẳng định mình đúng 100% cả.

có phải bạn thấy cái pinbar phía trước , cho rằng giá đi ngang vùng đó không nhỉ. Cũng có thể bác nhận định đúng.

Đang ở KL quan trọng của M5 xu hướng tăng cứ tự tin lên bạn. Thấy trước tình hình dời SL và không nhìn biểu đồ nữa. Lỡ SL thì ta làm kèo khác sợ gì

1 Lượt thích

Khung lớn với a thì e phân tích chưa chuẩn nhưng khung nhỏ vào lệnh thì lại đúng. Nói chung là vẫn đúng. Lệnh âm tí này có là gì. A toàn kèo limit giá lên còn tí nữa SL mà được cái giữ kỉ luật nên ko sợ (vì đơn giản không nhìn) chứ nhìn mấy quả tí dính SL thì hầu như ai cũng sợ thôi.

5 Lượt thích

khi giá sắp chạm sl làm a sợ thì lúc đó a làm j ạ :smiley:

1 Lượt thích

anh Trung có nhìn biểu đồ đâu mà biết sắp chạm :v

Có người sợ quá cắt lệnh. Mình sợ quá thì tắt máy đi ngủ :innocent:

9 Lượt thích

hôm trước vào lệnh con GU, sắp SL , em cũng đi ngủ . lúc dậy thấy cảnh báo loạn lên. má nó cắn SL xong cắn TP thế mới cay. :v Ngược lại thì tốt :))))

1 Lượt thích

vâng a e vẫn dag gồng a ạ…đôi khi e thấy gồng lời nó cũng là cái zi còn khó hơn gồng lỗ :grin::grin:

Hôm trước e gồng lỗ em này gần 1 ngày. Mém quét SL bao nhiêu lần. Đêm xem PSG-Barce mà tim đập chân run bác ạ haha. Cuối cùng lại giữ đến TP được. Và rồi nó đi xa hơn những gì e đã nghĩ.

em thường dùng mô hình 2 đỉnh khi nó chỉ chạm klv, trường hợp này mô hình 2 đỉnh k ở klv thì tỉ lệ giảm xuống sâu sẽ thấp hơn khi ở klv, ý kiến của e là thế

A Trung vui tính thực sự :rofl:

gần SL rồi thì còn gì nữa đâu mà cắt lệnh a ơi, toàn người sợ quá nới SL ra ấy a, thậm chí là bỏ luôn cả sl, ca này mới khổ :))

1 Lượt thích

haha. chị nói chuẩn đấy. Em bình thường toàn cắt ăn non chứ chưa cắt lỗ non bao giờ. hoặc là SL hoặc là tháo SL ra :v

1 Lượt thích

tuần này mình thấy vàng hơi xấu. hôm qua vì sợ k dám vào lệnh nên hụt 1 kèo. nay vội vã vào thì lại oẳng hic hic

ngày trước chị toàn thế mà, cái giống nhìn market nhiều nó thế đó, thà cứ để nó sl mình ko nhìn thấy còn hơn :))

1 Lượt thích

cái quả gì chứ quả tắt mày đi ngủ thì em cũng giống anh.khi đã phân tích xong thì em không can thiệp vào lệnh nữa. nhìn nhiều nó gây áp lực tâm lý ăn non ăn già… việc sau đó là việc của thị trường…