UJ dính sl... vấn đề ở đây là gì nhỉ :(

1 Lượt thích

Liệu nó có phải nằm lưng chừng k B

2 Lượt thích

theo mình thì đó là phá vỡ thật. chỉ là giá nó đi theo xu hướng chính TD lớn hơn thôi nên giá đảo chiều là chuyện bình thường ấy

2 Lượt thích

@channelvinahouse nếu b định xét d1 để vào lệnh như thế thì b phải chờ mô hình nến đảo chiều ở đỉnh cũ b mới vào lệnh chứ. tức là chờ d1 kết thúc một cây marubozu chứ sao b lại tiếc ^^

1 Lượt thích

hôm đó thứ 6 mà quên cắt để lệnh chạy luôn, trây chét kiểu gì mà ngày tháng cũng quên.

4 Lượt thích

@nguyen_chi_hao theo mình thì chỗ b kẻ keylv là đỉnh cũ chứ ko phải keylv mới :smiley:

3 Lượt thích

Đơn giản là bạn chống lại xu hướng nhỏ. Sếp MEDIO nói nhiều câu thần chú này rồi mà.

1 Lượt thích

luyện thêm đi bạn ơi.kk

1 Lượt thích

có thể vào 1 lệnh phản ừg giá ở đỉnh là bt mà b ở m5 m15 quá nhiều cơ hội chót lời khoảng 1;3 thỏa mái mà

ở cái số 5 mình nói là klqt mới nó là klqt mới của con sóng đẩy nhé thường thường giá h1 giá nó phá đỉnh cũ thì nó hay về vùng đó để bật lên còn nó phá qua thì cả cái trend tăng lớn đó dễ đảo chiều.nói chung là mình nhìn biểu đồ liên tục cả năm trời rồi ngồi tìm ra đến khi nào vì sao giá chạy như vậy thì thôi nên ngộ ra được rất nhiều vấn đề hay thực chất là ko muốn chia sẻ đâu nhưng mà cũng không hiểu sao mình lại chia sẻ.)) ảo thật đấy ))

Khả năng tuần tới là lên đến key lv để có thể vào lệnh bán

1 Lượt thích

Tuần tói canh tại klv thôi bac.giảm thì sell mà phá thì buy. Chủ quan thì đoán nó bật lại để sell hehe

@nguyen_chi_hao ok ban pro

@channelvinahouse chỗ số 5 của b b nói là keylv quan trọng thì chỗ số 2 đâu phải phá vỡ giả ^^

với mình nó là phá vỡ giả nhé b nến đóng qua cây rất nạnh nhưng giá lại đi ngang rồi lại phá qua vùng đi ngang bằng 1 cây nên tăng mạnh nữa nhưng giá lại ko đi lên tiếp mà lại đóng xuống 1 cây nến giảm mạnh xuống và đi xuống sau đó nó lên tiếp nhưng lại ko phá đc đỉnh đó mà lại đi xuống chạm đúng đỉnh cũ của time fame h1 b để ý kĩ đi b ei? bạn phải đặt câu hỏi vì sao giá lại xuống đấy chứ!! giá nó đi theo trend h1 và phá đỉnh của trend ngày ok?

@channelvinahouse vì b ko nói rõ là keylv quan trọng của khung nào nên sẽ có ng hỏi lại như thế á mà ^^

1 Lượt thích

Mình lại làm vậy đó bạn :)))), hèn gì dính sl suốt

sorry anh em nhá nhìn không kỹ. tai hôm qua tôi không khớp lệnh đó

chết rồi, có cai kèo GU ở đây, :)) mình chỉ trả lời thắc mắc vể UJ thôi nhá

1 Lượt thích

kèo đó sl lâu rồi mà lo gì :smiley:

1 Lượt thích