UJ dính sl... vấn đề ở đây là gì nhỉ :(

2 Lượt thích

một lênh đơn thuần là sóng hồi chỉ có thể hồi về keylv quan trọng , mà vẫn bị sl

2 Lượt thích

Giá liệu có xuống dc tiếp không để bạn sell như vậy ?

4 Lượt thích

vào h1 và h4 thì giá đều ở vị trí lưng chừng mà :frowning:

2 Lượt thích

3 Lượt thích

mình lại tưởng là thế này :frowning:

2 Lượt thích

h4 dự sẽ xuống thì sl phải sau key h4. nếu thế thì vào m1,m5 bán xuống key h4???

2 Lượt thích

Mình hiếu vấn đề của bạn.
Bạn để ý cái mà giá nó đảo chiều là ở khung H4. Sóng H4 đảo chiều, để nó xuống tận chỗ bắt đầu của H4 thì có vô vàn sóng M15 tăng giảm các thể loại, không thể ép nó về M15 rồi bán xuống tận dưới được.

7 Lượt thích

thì H4 đã đảo chiều rồi mà

mình tưởng đảo chiều rồi thì ko cần để ý đến dữ liệu cũ nữa…

2 Lượt thích

giá đảo chiểu ở tf h4 thì nó có thể hồi về đến klv qt của tf h4 mà bạn. bạn vào lệnh ở tf m15 khi giá chạm klv khung lớn rồi thì xác xuất thắng là 50% thôi

1 Lượt thích

mình nghĩ là chỗ bạn vào lệnh sell đó bị vội quá , nên đợi con sóng tăng đó đảo chiều thành sóng giảm cùng pha với con sóng giảm trước đó thì mới vào lệnh, còn nếu vào lệnh Limit theo xác suất thì chấp nhận là có thể bị SL thôi.

4 Lượt thích

Nó tức là logic móc nối giữa các TF.

H4 giảm không có nghĩa là bất cứ khung nhỏ nào trong đó cứ sell là được.

Bạn mới trade không nên vào lệnh dựa vào kiểu không là gì, hoặc dựa vào giá còn phải xuống tiếp nữa. Hãy đợi hợp lưu với TF lớn, trong đó TF nhỏ mới đảo chiều.

Còn sell H4 với M15 đó không phải là 1 hợp lưu.

15 Lượt thích

đúng là nên đợi xh hồi kết thúc… :frowning:

3 Lượt thích

Câu thần chú của minh " Chưa cảm nhận được giá thì nên chờ xác nhận từ giá"

4 Lượt thích

bạn lại k nhớ câu thần chú a Trung nói nhiều rồi :smiley: Đơn giản nhất là hãy cưỡi trên con sóng nhỏ.

5 Lượt thích

chuẩn đấy b. nhưng trường hợp này b phải đợi con sóng hồi (Tăng ) kết thúc rồi với vào lệnh sell là đẹp nhất

3 Lượt thích

Đây là trường hợp thắng thấp nhất trong bài học ấy bạn. H4 mới chuyển giảm thì giá có thể về tới klv giảm H4 rồi mới giảm tiếp.

3 Lượt thích

Đơn giản là lệnh limit của bạn chặn đầu xu hướng hồi của TF m15

3 Lượt thích

Cái kia chưa chắc là klqt giảm m15 nhìn đoạn phá kia giả trân quá

2 Lượt thích