UJ dính sl... vấn đề ở đây là gì nhỉ :(

thế giờ m15 tăng thì ta lại tìm kiếm lệnh buy( sóng hồi của H1 H4) nhỉ :frowning:

Lệnh này mình cũng bị Sl, tại mình để ý đến mumen giá quá mạnh nghĩ nó còn xuống nữa mà ko để ý là phá vỡ giả với lại vào lệnh vội quá khi chưa đảo chiều của xu hướng hồi tăng. Hịc

2 Lượt thích

@tienduong1 thôi chịu khó chờ nó phá vỡ thật rồi tìm cách mua sóng hồi của H1 H4 thôi :frowning:

2 Lượt thích

một lệnh chặn đầu xe lửa m15 đúng nghĩa

Chuẩn đấy bạn. rút kinh nghiêm vậy. Fomo quá anh em ah

1 Lượt thích

Buy lại cẩn thận đáy cũ hay fibo của sóng giảm chính nhé )))
toàn cạm bẫy thôi

2 Lượt thích

Tốt nhất là chờ nó phá xu hướng hồi đi theo xu hướng chính rồi vào bạn, giờ chả biết nó đi đến đâu buy vào hơi mạo hiểm

3 Lượt thích

Bạn bình tĩnh :sweat_smile:, bạn theo H1 giảm thì phải đợi giá phá được M15 Tăng thì sau đó tìm điểm sell xuống lại.

1 Lượt thích

lệnh này đẹp gấp bội lần ko vào đi vào lênh chặn đầu xe lửa. :frowning:

3 Lượt thích

Cơ sở nào để bạn vào lệnh buy ngay tại entry đó ?

2 Lượt thích

xh hồi lưng chừng thì mình vào lệnh ngay klv quan trọng của của xh hồi đó

mình chờ giá thất bại trong việc tạo đỉnh cao hơn và phá luôn cản gần nhất rồi đặt limit như hình

nhưng hiện tại xh vẫn là xh tăng … nếu sell b chỉ có thể sell về keylv quan trọng hoặc đỉnh cũ hoặc fibo quan trọng… mô hình 2 đỉnh trong 1 xh tăng không có nghĩa là xh tăng kết thúc mà chỉ có nghĩa là xh tăng đang bị chững lại. với lại b tp đến đó nghĩa là b chắc rằng xh sẽ đảo chiều rồi

2 Lượt thích

@tuananhle mô hình 2 đỉnh trong th của b ở keylv thật, nhưng mô hình nến đảo chiều hoặc mô hình giá đảo chiều không có tác dụng đảo chiều cả xh…nếu nó là một hường hồi thì mình cũng đã vào lệnh :smiley:

Theo mình nguyên chính là bạn ko có cơ sở dự đoán giá có thể giảm tiếp bằng việc nhìn TF lớn hơn là h1
M15 dã giảm rất lâu rồi nên tỷ lệ lệnh sell thắng giảm dần.
Giờ đẹp nhất là đợi xu hướng m15 đảo chiều thành tăng → canh BUY

2 Lượt thích

ở h1 giá đã phá qua KLQT giảm trước đó đâu b

1 Lượt thích

Mình cũng hay mắc lỗi kiểu nhìn vào 1 tf xong nhầm lẫn nó ko là gì cả và chặn đầu xe lửa thế là toang. Mà vẫn chưa khắc phục được.ai có bí quyết gì cho việc ko là gì cả chia sẻ với

3 Lượt thích

bạn @channelvinahouse làm cách gì mà b xác định đc đó là đỉnh cũ đáy cũ như vậy… có gì chỉ cho a e với

1 Lượt thích

Theo con mắt của mình thì như này. Xem xét TF M30 và M5
TF M30

TF M30 cần xem lực nến hồi lại=> ta thấy nến hồi lại rất mạnh nên mình nghiêng về phá vỡ giả. Xem thêm TF M5
TF M5

M5 nến phá rất xấu,hầu như là không thoát khỏi cây phá đầu tiên( tính cả râu nến),lực nến phá yếu nhỏ giọt nên mình nghiêng về phá giả hơn
Tổng kết: Từ 2 TF mình nghiêng về phá vỡ giả

1 Lượt thích