Trường hợp này mọi người có bị chưa? Góp ý giúp mình với

Câu hỏi đặt ra ở đây là lúc nào mình nên xét KLV nào?
Này là cặp Au ngày 8/2/2022 nha
mong mọi người góp ý giúp mình

Cảm ơn mọi người đã xem

2 Lượt thích

bạn có thấy tại khung 15p bạn đặt lệnh ngay cái 2 cái đáy bằng và đấy chính là thanh khoản k. nó xuyên qua là rất bình thường

1 Lượt thích

Mình trade theo pp cũ cttt là chính không rành SMC @@
Bác giải thích giúp mình về 2 đáy bằng này được không? Mình có thể học ở đâu

1 Lượt thích

thanh khoản nó là 1 trong những quy luật chuyển động của thị trường chứ chẳng phải là rành hay k rành smc vì smc cũng k phản ánh hết dc cách chuyển động của tt.
đây là thị trường tổng =0, 2 đáy bằng là nơi có nhiều lệnh mua lên và đánh theo kiểu phá vỡ thì vào lệnh thì nó có thể quét hết đê giết cả đội buy và sell sau đấy nó mới chạy theo mục đích chính ban đầu của nó

1 Lượt thích

Hình như cái này gọi là quét thanh khoản phải không bạn?
Cách xác định đáy bằng là nhìn TF lớn hơn nó đi hầu như ngang như hình phải không?

bản chất của sự việc không phải như vậy và nó cũng rất phức tạp. bạn nên tìm hiểu sâu thêm chứ nói thì sao mà hết dc. bạn vào lệnh tại những vùng nhiều thanh khoản như hình trên thì đa phần sẽ sl thôi

Bạn cho mình tên để tìm hiểu về vấn đề này được không?

1 Lượt thích

youtube chẳng thiếu gì nhé bạn

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều nha
Để mình tìm hiểu nhiều hơn về thanh khoản.

bạn giải thích thế là không chuẩn rồi, eq low là 1 dạng thanh khoản, nhưng không phải eq low nào cũng là thanh khoản để giá quét qua. Mình thấy bạn này đang buy trong 1 con trend pull back của khung lớn hơn, bạn này mua ở nhịp quá muộn, giá đã về premium → gãy pull back nên mới sl

theo bạn định nghĩa thế nào là thanh khoản ạ? thanh khoản tồn tại khắp mọi điểm trên thị trường nó chỉ khác nhau là chỗ có ít chỗ có nhiều, và mục đích giá nó muốn đi đâu thì nó sẽ ưu tiên lấy chỗ nào trước còn thị trường này tổng =0 thì nó sẽ lấy hết mọi chỗ có thanh khoản trên thị trường. Chỗ bạn dấy mua là KL lại còn có mô hình 2 đáy thì người mua theo mô hình k vào ở đấy thì vào ở đâu bạn. người mua nhiều đồng nghĩa thanh khoản nhiều chỉ có vậy thôi. eql với eqh nó cũng chỉ là 1 tên gọi thôi nhiều lúc nó cũng chả thèm quét vì mục đích giá trong từng trường hợp là khác nhau.

bạn muốn bán thì bạn phải tìm chỗ có nhiều thằng mua thì nó mới khớp lệnh cho bạn dc và ngược lại. nên bạn cứ nhìn chố nào có nhiều người mua bán thì đấy là nơi có nhiều thanh khoản.

1 Lượt thích

chủ post hỏi vì sao lệnh này SL, bạn trả lời là vì bạn chủ post mua tại 2 đáy, giải thích như thế khiến người ta hiểu lầm thấy vùng 2 đáy ko dám vào lệnh. Giá sẽ có xu hướng quét qua các vùng 2 đỉnh, 2 đáy nhưng nó phải được đặt trong bối cảnh cấu trúc, orderfollow…ghép lại với nhau để ra bức tranh toàn cảnh.

2 Lượt thích

mình không nói bạn “giải thích khái niệm thanh khoản” không chuẩn, mà mình nói bạn giải thích câu hỏi của chủ post không chuẩn, mình ko bàn về khái niệm thanh khoản

2 Lượt thích

mục đích của tôi là khuyên ông post bài k nên mua tại vùng 2 đỉnh 2 đáy mà bạn. để mua dc bạn phải đoán được giá nó định làm gì còn k thì sl thôi. nên tôi khuyên thẳng thế cho nhanh. còn vùng đấy với hiểu biết của tôi vẫn là vùng có rất nhiều thanh khoản giá hồi về lấy thanh khoản thì lấy ở đấy chứ đâu còn nếu giá xuống hẳn thì thôi khỏi nói thêm nữa.

cao_huu_long nói đúng đấy, cách bạn giải thích nửa vời như thế chẳng giúp được gì cho người hỏi lại còn gây hiểu lầm

3 Lượt thích

nửa vời là sao bạn hay tôi làm 1 video hướng dẫn các bạn nha. 1 vài câu thì nói dc như thế thôi còn tôi nói rõ rồi còn gì tôi khuyên thẳng là k nên mua tại các vùng đã thấy là các đỉnh đáy bằng nhau rồi. chứ bạn muốn gì nữa bạn.

1 Lượt thích

Ôi tốt quá. Bạn làm hộ mình cái video hướng dẫn mình xem cái. Mình xem xem mấy cái liquidity của bạn nó ngang dọc như thế nào

1 Lượt thích

vâng bạn cứ chờ nhé còn lúc nào làm thì tôi chưa biết kk

Okay. Có video thì tag hoặc pm tôi nhé. Tôi chống mắt lên chờ cái video hướng dẫn của bạn

2 Lượt thích