Trường hợp này mọi người có bị chưa? Góp ý giúp mình với

nhớ dùng cây chống vào nha chứ lâu lắm đấy

Bạn đăng bài thì ghim cả ngày tháng vào để ae xem lại cho dễ chứ, nhìn mấy ảnh này sao rõ được bạn

1 Lượt thích

Bác chủ post trade theo CTTT e thấy đơn giản giá chạy theo timefame lớn hơn . Nếu bác dự đoán xu hướng vẫn tăng có thể vào lệnh tiếp tại KLQT h1 nhìn đẹp rõ ràng . Hoặc đợi xác nhận đảo chiều xu hướng ở timefame nhỏ , hình thành CTTT rồi vào lệnh . Mình vào lệnh tại KLQT cũng không chắc chắn 100% là giá sẽ tăng . Xu hướng tăng bác đi theo cũng chạy khá xa rồi nó rất dễ hồi theo timefame lớn . Vào lênh tại KLQT tỉ lệ thắng cao nhất khi nó mới hình thành

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã góp ý
Mình có thể tìm hiểu thêm về gì để giải thích được trường hợp này bạn ơi
Orderflow? Equity? hay gì bạn nhỉ, bạn góp ý giúp mình nhé

Bác có cách nào tránh các tai nạn khi giá không hồi về TF nhỏ mà về TF lớn hơn như vậy không?
Mình vẫn hay bị kiểu giá phá TF nhỏ rồi về TF lớn
Mà nhìn mãi chưa có cách khắc phục

Này là đoạn 12h 8/2/2022 cặp AU nha bạn nha

bạn đánh theo pp Medio thì cần nắm vững cấu trúc thị trường, nội dung lý thuyết down là có thể giải thích được. Case này mình chỉ dùng cấu trúc thị trường để giải thích

Ý mình hỏi là: Sao mà có lúc giá hồi về KLV khung nhỏ, lúc thì KLV khung lớn ấy
Tại trường hợp này mình có bị 1 vài lần rồi mà vẫn không hiểu tại sao
Hay là do orderflow như bạn đề cập, để mình tìm hiểu thêm

Cái này thì là xác suất thôi bạn

1 Lượt thích

Theo mình thì giá ko phải lúc nào cũng chạy theo cấu trúc 1 khung thời gian, sẽ có lúc M15 nó đảo như rang lạc vì nó tuân cấu trúc H2/H4. Giá sẽ tôn trọng cấu trúc khung lớn hơn cấu trúc khung nhỏ, khi nào khung lớn và khung nhỏ mâu thuẫn với nhau thì nên cược vào cấu trúc khung lớn sẽ an toàn hơn, việc của chúng ta là linh hoạt chọn phương án nào an toàn để chơi :))) Orderflow khung hiện tại thì cũng là cấu trúc khung nhỏ hơn thôi chứ ko có gì, bạn nắm cấu trúc vững tất cả các khung tại 1 thời điểm là có thể giải thích được đa số trường hợp.

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều, bạn nhiệt tình quá
Nhiều lúc mình còn hơi bị rối việc giá hồi về TF nào, nên muốn giảm tai nạn đi ấy mà
Thank you very much

1 Lượt thích

Mình cũng chỉ mò lại theo replay nên lúc thực chưa chắc đã nhìn ra nên mình giải thích như này bạn tham khảo nhé:

1. Giải thích theo CTTT nguyên bản

Nên là việc nó phá klqt mà bạn vẫn muốn mua thì mua được ở nơi bắt đầu xu hướng tăng

Và thực tế ở đây là mua được
  2. Giải thích theo OB và theo bài mới nhất về OB của ad để không mua ở klqt:
    Trước hết vì klqt tăng nó không có OB nên phải cẩn thận

Nó không phá điểm thấp nhất mà tạo cấu trúc đi lên thì mua theo xu hướng nhỏ giờ nó phá rồi thì bỏ

Đấy là góc nhìn của mình
1 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều
Mình thấy giải thích vầy đơn giản dễ hiểu này