Triết lí Mourinho

Nếu như ai là fan của bộ môn 22 thằng tranh nhau 1 quả bóng thì không thể nào không biết Jose Mourinho và các phát ngôn để đời của ông.
" 1 trận đấu bạn ghi 10 bàn, bạn hủy diệt trận đấu đó. 10 trận bạn ghi mỗi trận 1 bàn, bạn hủy diệt giải đấu đó"
" không thủng lưới là không thua "

Nhìn sang forex:
Bạn muốn hủy diệt một trận đấu hay là muốn hủy diệt cả giải đấu???
Việc bạn vào lệnh cũng không khác gì bạn đang thi đấu với market.
Thời điểm giao bóng cũng chính là thời điểm bắt đầu vào lệnh, 2 bên đều đang hòa nhau.
Đừng có chăm chăm nghĩ đến cái TP mà hãy nghĩ đến chiện lược phòng thủ cho cái SL của mình đã.
Việc bạn phòng thủ tốt cho cái SL thì dù thằng market có mạnh cỡ nào thì khả năng bạn bị thủng lưới cả mùa giải nó rất là thấp.

Như thế nào là một lệnh hoàn hảo đối với mình: ( đây là quan điểm cá nhân )

• Xác định được điểm hòa vốn.
  • SL phù hợp với cấu trúc đó. TP đúng lòng tham bản thân.
  • Đối với các lệnh bị SL, thì ít nhất cũng phải có khoảng thời gian xanh lệnh.
  • Mình thà bị SL những trường hợp đẹp còn hơn bị SL những lệnh đánh bừa, đánh láo. ( lúc đó mình sẽ tự đổ lỗi do xác suất, chứ không phải do mình ngu :smiley: như thế sẽ bớt tự ti bản thân )

Xác định điểm hòa vốn. Bên cạnh điểm SL thì điểm hòa vốn nó cũng quan trọng không khác gì SL. Nó báo hiệu thị trường chạy không đúng như kế hoạch của chúng ta do đó chúng ta thoát lệnh đợi lên kế hoạch khác. Nên việc giá quét điểm hòa vốn của bạn rồi TP thì không có gì phải tiếc cả.Thay vì tiếc thì bạn nên cảm thấy may mắn thì thị trường nó không chạy theo kế hoạch của mình mà mình vẫn không bị mất tiền.
Nếu bạn bị dính nhiều trường hợp giá quét điểm hòa vốn rồi TP thì có nhiều cách để cải thiện :

• điều chỉnh TP hợp lí, thay vì TP đến klv thì hãy TP theo điểm hòa vốn thôi. chấp nhận ăn ít còn hơn là không ăn. ăn ít và ăn nhiều lần. đơn giản chỉ có vậy.
  • tìm entry đẹp để vào. entry càng đẹp thì điểm hòa vốn càng đẹp. để có entry đẹp thì nên dùng lệnh limit.
18 Lượt thích

a k thích ông Mourinho gì đó! a chỉ thích mấy anh trai 6 múi cấp dưới của ổng thôi

:rofl: :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

có cách nào chữa bệnh " nghiện vị thế" không bác ? Mình kiềm chế bản thân lắm mà 1 tuần vẫn 8-9 lệnh, có win có thua, mà cái cảm giác không có vị thế đang mở nó cứ hụt hẫng kiểu gì ấy :smiley:

1 Lượt thích

TÌm điểm hoà vốn giống như có thủ môn giỏi. Dù đối phương chiếm ưu thế nhưng vẫn không thua. Nếu không có điểm hoà vốn và không dời SL thì khi đối phương kiểm soát bóng và nó chỉ cần sút 1 là vào khung thành thôi

1 Lượt thích

Tất nhiên là có. Nhưng mà mình không nói để cho bạn tự tìm =))))

1 Lượt thích

Hôm qua giờ mình hòa vốn 2 lệnh, xong nó chạy đến TP, đang tiếc hùi hụi, đọc xong bài viết của bạn thấy đỡ tiếc rồi kk. Cám ơn bài viết của bạn.

1 Lượt thích

bác có định review lệnh lại không )) lâu lắm r k thấy bác review lệnh :3

1 Lượt thích

bạn thử nhìn biểu đồ mà không vào lệnh trọng một tuần là bạn biết cách thôi ak
nhớ là cho dù lệnh đẹp cũng không vào nhé, nhưng vẫn nhìn biểu đồ

viết ra không hết ý nên thôi :))) tuần vừa rồi có vài lệnh giống với lệnh của anh Medio nên viết lại cũng nhạt.

3 Lượt thích

Mình dùng cách đặt alert tại các entry mình mong muốn giá đi đến đó, nếu alert báo thì check, còn không thì thôi.

1 Lượt thích

Gì vậy ta, đức vs pháp sút bay hết nhà cửa ruộng vườn của người nông dân rồi…triết lý gì nữa :sob::sob::sob:

1 Lượt thích

e bị mấy vố nó chạy được đoạn vì rời về entry xong nó lên thơm nhẹ cái rồi chạy về TP , này cặp GU e cũng bị 1 lệnh thấy hơi cay cay :upside_down_face: :upside_down_face:

chữa bệnh nghiện vị thế bằng cách nghiện cái khác bác ạ :smiley: :smiley:

1 Lượt thích

nghiện gì đó bác gợi ý em được không :smiley:

Bác cứ hăng máu mấy lần, bay mất tầm chục R là hết bệnh ngay, chỉ tiềm điểm đẹp để vào thôi :smiley:

1 Lượt thích

Dạo này @buitrongdung viết nhiều bài chất thế.

tiếc là em cứ bay 3-4R là lại win 1 lệnh là hoà vốn :<

anh @Medio giao nhiệm vụ ngầm làm tổ trưởng tổ khuếch đại tâm lí. Thấy bảo cuối năm làm tốt là tặng chục BTC. Nên cứ cố mà làm thôi anh =))))

1 Lượt thích

Thế khuếch đại tâm lý hộ anh vụ này cái, vừa dính xong :frowning:

SL nhỏ thì đặt limit ở dưới cùng klv ấy. hoặc là lần sau để dưới klv ấy . nhìn cái râu phía trước cách vài pip nó chạm klv rồi bật lên thì phải đặt limit xa xa dưới cái râu đấy chứ. lần sau sửa lại entry limit là ok.
Tham SL nhỏ thì phải tham đúng cách.

1 Lượt thích