Trader không cay cú, chia sẻ một vài lệnh cay cú trong tuần

Chào mọi người, tuần này mọi người giao dịch tốt chứ. Mình thì không, có nhận định khá đúng mà không nhận được một đồng nào từ thị trường, đã thế còn lỗ. Cuối tuần cũng không có cơ hội nên rảnh ngồi review lại 1 vài lệnh để chúng ta cùng thảo luận.
Bây giờ thì cùng đi vào 1 vài lệnh của mình trong tuần qua nhé.

7 Lượt thích

Đen thôi,chán lắm b ạ

1 Lượt thích

Góc nhìn mình có khác ở lệnh cuối cùng

6 Lượt thích

dạ vâng, e sẽ lưu ý

1 Lượt thích

image
Tại sao đây lại là klv nhỉ. Mình tưởng klv ở trên

2 Lượt thích

Tuần này bị market đấm k trượt phát nào :smiley:

1 Lượt thích

A @Medio tiện thể cho e hỏi, với a thì chỗ này ở h4 thì đã bị phá chưa ạ, e bị sl 1 lệnh ntn. E thấy lệnh khá đẹp ở h4 nhưng vẫn toang=))

theo mình bạn ý chỉ xét trong khoảng mình khoanh đỏ thì đó là KLV quan trọng. chỗ đó mình cũng vào dc 1 lệnh

Phá ác của cái vùng màu trắng bạn vẽ rồi ý chứ.

Bạn cứ tự tin vào cách nhìn của bạn thôi. Với mình thì chỗ đó là KL fake còn KLQT vẫn bên trên.

3 Lượt thích

nhiều ae miss lệnh chỗ đó nhỉ, m để 1.36940 cũng miss thiếu mất 1pip. Nhưng vào lệnh khi có 2 cặp EG ở m15, entry hơi xấu thành ra quản lý lệnh ở m5 nên hoà. :))

2 Lượt thích

Có ae nào vào đc lệnh chỗ này k:v, lệnh này m thấy đẹp, mà trong thâm tâm thì thấy có thêm chút may mắn :))

2 Lượt thích

Chúc mừng bác đã win lệnh cuối . E cũng định vào ở đoạn trên đó tẹo nhưng cách kẻ vẽ klv e nó hơi khác . Cái đoạn mà bác bảo có thể là KLV M5 đó thì e ko nghĩ đó ko là KLV mà giá đến đó hồi lại vì đã chạn fibo của xu hướng giảm . Sau đó giá hồi lên và theo e nó đã chạm đáy xu hướng giảm rồi mới đi xuống . Đây là cách nhìn cá nhân e !

M thì cho nó là KLQT của cái xu hướng giảm cực nhiễu đó, lúc đầu cũng phân vân có phải k như ảnh 2 đấy, nên k vào lệnh ngay lần chạm đầu tiên, mà đợi mô hình 2 đỉnh mới vào đó bác.
Giờ bác nói mới để ý vẽ fibo trùng lại thêm 1 điểm + nữa :))

1 Lượt thích

Lệnh đầu tiên bác bán được ko mình thấy lệnh đẹp mà tại đi làm nên ko vào được

Đặt limit thiếu 1 pip thì khớp k thì cũng win lệnh đó r bác. Về sau thấy giá bị giữ lâu vs m15 cho 2 cặp eg nên cũng vào, nhưng tại entry k đẹp nên rời sl theo m5 thành ra lệnh đó hoà, tuần này vào có 3 lệnh, 1 lệnh hoà 1 buy ngược xu hướng thì miss 1 lệnh win.

Với lệnh của chủ thớt lệnh cuối mua lên như vậy ko được đẹp cho lắm . Bạn chỉ dựa vào là giá đã khung lớn mà bán lên như vậy quá mạo hiểm . Theo nhìn tổng quát H4 đang giảm ,H1 cũng giảm và con sóng nhỏ nhất là M15 cũng giảm mà bạn mua lên như vậy thì ngang với chặn đầu ko phải xe lửa nữa mà là tàu siêu tốc rồi

Có lời ok rồi bác . Quan trọng là nhận định của mình đúng là ok rồi !

lệnh 3 mình thấy không được đẹp lắm , còn đây là cách nhìn của mình nhé và mình cũng có vào được 1 lệnh như trên

2 Lượt thích

Mình cũng vào giống bạn lệnh 1 và cũng không khớp, từ đó về sau giá kẹp giữa klvqt M15 và klv khung lớn nên không trade dc chỉ chờ nó phá qua bên nào thì tính tiếp. Hồi xưa ad cũng chỉ vậy mà giờ ae hội quán pro quá giá kẹp trong đó mà vẫn trade tốt, vẫn nhìn ra nhiều kèo.