Trader không cay cú, chia sẻ một vài lệnh cay cú trong tuần

đây là cách nhìn của e về trường hợp này ak

M thấy th này bác tự làm khó mình r. M nhìn đơn giản ntn thôi.

1 Lượt thích

Bạn bán trong trường hợp giá đã chạm vùng mua mạnh, cũng mạo hiểm đó :v

do mình nhìn TF lớn thấy giá phá xuống và dự đoán giá sẽ phải xuống(linh cảm thôi cá nhân thôi nhé ) tiếp nên mới tìm lệnh bán đó bạn

Mình thấy nó đã về nơi bắt đầu xu hướng tăng ở h4 nên bán xuống tiếp thì cũng hơi mạo hiểm

1 Lượt thích

Hii cái này mỗi người 1 cách nhìn người cho là nó sẽ xuống thì sẽ tiếp tục bán . Người cho là giá sẽ lên thì sẽ bán lên . Đấy chỉ là cách nhìn của mình và chỉ mang tính chất tham khảo để giao lưu thôi nhé . Mình ko chắc là mình đúng . Với mình thì vào thời điểm đó mình sẽ tìm lệnh sell hơn là buy . " Không ai đúng ngoài mình" hãy cứ tin vào nhận định của mình

2 Lượt thích

Mình nhìn thấy toàn nến xanh đỏ xen kẽ hoa cả mắt mà b cũng nhìn ra
Thật sự đáng nể :ok_hand::ok_hand:

theo mình nghĩ klv quan trọng nó nằm ở trên giá về đáy cũ rồi nó đi xuống tiếp

1 Lượt thích

Chuẩn cơm Medio nấu đó b. Có điều mạo hiểm vì giá đã chạm vùng klv tăng mạnh rồi mà vẫn sell

Có 1 số lý do mà mình vẫn bán xuống

1. Giá lần tiên hồi lại KLV TF lớn không phá lên được
  2. Giá chạm vùng bán mạnh và bị đẩy xuống vùng KL fake H4 ( là 1 vùng mua mạnh ) giá đi lên nhưng sau đó lại bị đẩy xuống băng một lực mạnh . Vùng mua mạnh như vậy mà ko phá được thì mình đã nhận định giá nó ko lên được nữa mà sẽ phải xuống ít nhất là nơi bắt đầu xu hướng tăng lớn đó
  3. Sau khi giá về KLV H4 thì giá có phá xuống tuy ko rõ ràng nhưng với kinh nghiệm của mình thì giá nó chắc chắn sẽ phá xuống tiếp
  4. Giá hiện tại H4 giảm ,H1 giảm ,M15 giảm
    Chính vì những lý do đó nên mình mới tìm kiếm lệnh sell và đó cũng chỉ là cách nhìn của mình với thị trường
2 Lượt thích