Trader Không Cay Cú - Bài 2

Chỗ KLQT 15’ e xác định khác a Trung, lệnh win dc 3,38 thú thật hôm qua khá là stress, có bài post về lỗ cặp GU, chỗ H1 giảm mạnh, lúc đó e cũng vào lệnh như vậy, trời xui đất khiến vào xong vừa khớp thì rãnh nên sang khung M1 xem, hình thành xu hướng thì dời SL, dời tới lui rồi đi công việc, lúc đó cũng lời dc 0,5R. Thấy cái lệnh đó nhiều bạn khác xác định KLQT H1 khác mình quá, cảm thấy thiếu tự tin, thấy mình tệ ghê, ae nhìn ra liền còn nhìn tới lui mãi, kiểu như là phá vỡ giả của giả, nhưng cái giả thứ 2 so với cái đầu tiên lại nhìn thật, cứ phóng biểu đồ to nhỏ nhìn nhìn mãi cũng không thông được, nên thôi cứ đơn giản nhất mà làm, vào khung 15’ xem cái chỗ gần nhất, thấy đẹp, xác nhận đỉnh đáy rõ ràng, đáy cũ này nọ, với lúc phóng biểu đồ to nhỏ, có vô tình đo Fibo con sóng lớn M15 thấy sóng hồi khả năng kết thúc, nên thôi vào lệnh luôn, và kết quả may mắn đã đến

1 Lượt thích

Thấy bữa 6/7 cặp GU nhiều ae SL hòa or thua, còn mình lời dc 0,5R, cái này cũng khá hên xui, nhưng cách của mình bữa đó là khớp lệnh khung 15’ xong, mình vào M1 xem để nếu hình thành xu hướng thì dời SL về hòa vốn hoặc lời tí tí, mà M1 thường hay nhiễu, nên SL mình để xa xa ra so với cái đáy

1 Lượt thích

Em trade khung M15 lên tối qua mới vào được lệnh nhưng ăn tham nên bây giờ lệnh vẫn chưa chạy xong :sweat_smile: :sweat_smile:

3 Lượt thích

đúng là người mới thì nhìn đâu cũng thấy cơ hội. thanks ad :smiley:

1 Lượt thích

Giờ nhiều trường hợp mình cũng có hiểu hết đâu. Thị trường nhiều cái nó còn khó hơn, quan trọng khó chúng ta có bỏ không thôi. Khó quá mà đâm đầu vào nghĩ mà nghĩ không ra là stress rồi nản. Hehe mình ngày xưa cũng thế nên hiểu, may không bỏ rồi tập dần được cái bỏ, chứ không bỏ chắc 1 tuần vào mấy chục lệnh rồi.

Rất có thể tất cả mọi người đều sai mình bạn đúng, mình khác người khác thì chả sao cả, chắc gì họ đã đúng, quan trọng là phải tin vào mình, nếu tin vào mình mình sai mới tham khảo người khác để sửa lại lỗi sai đó rồi lại chỉ tin vào mình. Tin vào mình là cái giúp mình tiến bộ nhanh nhất rồi.

3 Lượt thích

mình thích 3 chữ: ko cay cú hi
cảm ơn ad, những chia sẻ đầy cảm xúc
đọc mà giống như mình đang đối diện với market vậy

2 Lượt thích

cái lệnh thứ 3 nó chạy ngang ngang thành ra em ko dám vào , nhìn cứ run run sao ấy

haha đồng cảnh ngộ bác ơi , chia xót với nhau

1 Lượt thích

tuần này mình cũng ăn hành với GU, mình vào dc lệnh sell mà cũng sl, xong đứng ngoài suy ngẫm mấy lệnh như ad ở m15cũng thấy mà chỉ dám vào test thôi chứ ko vào lệnh luôn. Xem ra mình còn kém khoản dính Sl cái là lệnh sau hơi chùng tay.

3 Lượt thích

e cảm ơn anh. e cũng bị thua ở lệnh thua thứ 2 nên hóa ra tâm lý; có thấy lệnh 3 nhưng mà bị tâm lý nên không vào nữa

1 Lượt thích

Tuần này đúng là tuần đầu tiên của tháng 7, mình cũng chỉ hòa vốn. Chúc ad và mn sang tuần sau có kết quả thật tốt :slight_smile:

1 Lượt thích