Trader Không Cay Cú - Bài 2

Lệnh 1 mình vào giống ad, cũng không khớp.
Lệnh 2 mình cũng vào y chẳng, nhưng sau khi nhìn timefame h4 thì mình thấy giá chạm đến đáy cũ h4 đảo chiều nên mình dời sl về hoà vốn.
Lệnh 3 thì nhìn k đẹp nên không vào.

1 Lượt thích

Vì các tiền bối xác định KLQT chuẩn như SGK, cũng như cảm giác thị trường nhiều rồi nên SL ngắn như thế :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes:

2 Lượt thích

Thường ở M5 mình để là 15 pips, M15 mình để 20 pips.
Trong trường hợp này TP về đáy ko đủ 2R nên mình kéo SL về sao cho đủ 2R (nó khoảng 13,5 pips thì phải) vẫn đủ rộng nên cứ thế chơi luôn.
P/s: Tuần này thị trường đi như muốn đẩy mình ra ngoài cuộc chơi vậy.

5 Lượt thích

Mình cũng ướm trên tradingview cái lệnh Sell tại đáy cũ H1. Vì xu hướng nó vẫn đang giảm (nhưng không có cơ sở chắc chắn nên không dám vào lệnh thật, nếu nó về KLQT H1 thì mình mới dám vào lệnh bán). Cái việc mình sell tại KL M15 là vì thấy momentum giảm vẫn lớn và thấy giá nó phá cái KL xu hướng hồi nên vẫn giữ lệnh chứ không là cắt hòa vốn lệnh 3 rồi.

5 Lượt thích

Cảm ơn ad, theo góc nhìn của ad thì có cơ sở nào để e buy lên cái đáy cũ kia không ạ ?

1 Lượt thích

Cám ơn bạn nhé. Hôm qua lỡ 2R hôm nay ăn lại 7R, tắt tradingview đợi xem đá bóng thôi bác.

1 Lượt thích

vâng e cảm ơn a ạ :slight_smile: :blush:

2 Lượt thích

em vào 2 lệnh i hịt a , mà k phải tự tin mà là do bận k check đc chart lên k dời sl thế là toang :smiley:

1 Lượt thích

Huhu

1 Lượt thích

quyết sống chết với ucad luôn à bác

1 Lượt thích

Chặn đầu tàu rồi :expressionless: :expressionless:

ô vậy cái lệnh sell tại đáy cũ H1 anh không vào ah.

Ad Trung cho mình hỏi, đây có phải là lý do mà ad ko vào lệnh limit tại đáy cũ H1 không

Với con mắt của mình thì mình không có cơ sở để buy ngay ở đó.
Nếu cố gắng mua thì chắc mình mua ở đây nhưng nó không hợp với phong cách của mình nên mình không vào.

Uh. Thôi tuần này a xong rồi, 3 lệnh có 2R. Sang tuần sau chiến tiếp.

Không phải đâu, mà là do cảm giác cá nhân thôi. Mình có nói là giá phá qua KL thì 1 là về nơi bắt đầu của xu hướng hoặc về KL của khung lớn chứ không nhất thiết phải về nơi bắt đầu của xu hướng.

1 Lượt thích

vãi lúa. dạo này anh em mình đồng pha phết nhỉ. lệnh đấy em cũng ko vào . 3r/1 tuần . sao dạo này ăn kiêng à anh :smiley:

1 Lượt thích

e cũng backtest vài trường hợp ko thể giải thích bằng PP của medio đc, đôi khi hơi nản, nhưng rồi nghĩ mọi pp chỉ mang tính tương đối và cả a Trung cũng có lúc sai thì con gà như mình sai là bình thường nên tâm trạng cũng nhẹ nhõm bớt :sweat_smile:

KL khung lớn ở đây có thể hiểu là đỉnh/ đáy cũ hoặc KLQT phải không ad, thanks ad nhiều nhé :smiley:

1 Lượt thích

Trường hợp này hay gọi là Thần giao cách cảm :grinning_face_with_smiling_eyes: :laughing: :laughing:

Không ngờ ad mà cũng bị tâm lý ngồi canh lệnh đến 3h sáng luôn đấy.