Trade 1 cặp có ổn không?

Vào tại đỉnh cũ mà m thấy cái đỉnh đáy cũ nó rộng vc ấy xác định khó, nên để ngắn dù nó về đỉnh đáy cũ r đi tiếp cũng dễ bị stophunt ấy, chắc bác phải có mẹo gì mới dám để sl thế kia chứ

Kiểu giả dụ m vào lệnh tại chỗ đấy m phải để al tận dưới cái đường fibo 0.618 ấy chắc rr đc khoang 1:2 1:2,5 thôi ấy

1 Lượt thích

rút kinh nghiệm lệnh 1 sl dài quá, với lại đang ăn 2 lệnh liên tiếp nên lệnh này vào có phần chủ quan.

1 Lượt thích

Tuần này gu chạy đẹp thật, mà bác nào chơi hệ an toàn vào tại klqt thì k khớp đc lệnh :))

mới bị quét SL xong nak

2 Lượt thích

Biết ngay có ae bị sl đoạn này mà, m xác định KLQT bên dưới cơ bác soi cái vòng tròn đỏ đầu tiên ở tf 5p, con đoạn phá đỉnh kia thì soi thêm 30p + momentum thì mình cho là giả. Nhưng tham k đặt entry tại đỉnh nên k khớp thiếu có 4pip nữa :v

m cũng sl lệnh này và tp 1 lệnh sau đó kéo lại.

lúc mình vào lệnh này mình k xác định KLVQT đâu mà đánh xác suất ấy. mình dự đoán giá sẽ tạo mô hình 2 đáy ở đây nên mình vào lệnh BUY Stop. khi khớp lệnh mình cũng có cơ hội dời sl về hoà rồi(giá chạm KLV khung lớn).

Lệnh 2 của b tf5p đẹp như sgk mà m k vào vì k trade tf 5p, thà bỏ cơ hội còn hơn phá quy tắc, từ đầu tháng đến giờ fomo tf nhỏ thua nhiều quá r :))

Cái chỗ giảm ấy m có soi thử cả tf 1p r nó là sóng giảm nên đoạn tf 5p nó xu hướng rõ đẹp.

Bác hãy làm 1 file quản lý trading
1 sheet bác thông kê lệnh trade. Lên kế hoạch trước, nhập entry, SL, TP hết vào.
Sau đó cân nhắc tỉ lệ RR.
1 sheet bác chụp màn hình lệnh đó lại. Note tất cả lý do mà bác đã nghĩ để vào lệnh đó.
Rồi đi chơi.
Sau đó lệnh có sl hay tp thì bác chụp màn hình tiếp, lưu lại bên dưới hình lý do vào lệnh.
Ngồi xem lại…
Cứ thế mà làm… bảo đảm số lệnh sẽ ít đi rất nhiều.
Nắm được % tài khoản thắng thua bao nhiêu.
Không vào lệnh fomo nữa.
Vì vào lệnh fomo, chụp màn hình rồi paste vào cái sheet kia nhìn sẽ rất buồn cười =))

Chúc bác thành công.

2 Lượt thích

e hỏi a quang đoạn này nhé.
liệu trong hình có dc coi là kl fake trong xu hướng tăng kok a?
để e có thể đặt SL cho nó thoáng 1 tý ấy?

2 Lượt thích

được bạn nhé. nếu đặt lệnh vậy thì SL rộng quá… có thể đặt lệnh tại KLV Fake ấy bạn

2 Lượt thích