Trade 1 cặp có ổn không?

hihi. mình thì chưa đủ kinh nghiệm nên chưa dám xuống TF nhỏ để trade. M5 chỉ để lọc nhiễu.

2 Lượt thích

m15 thôi là cũng đủ ăn rồi kk. m5 m1 nhanh quá nhảy số k kịp kkk

4 Lượt thích

Mình thì đặt lệnh hơi sâu nên lệnh ko khớp bảo có tiếc không thì nói thật là cũng hơi tiếc hii

1 Lượt thích

tiếc chứ chờ mãi có có dấu hiệu này mà…

1 Lượt thích

mình trade nhiều cặp thì sáng sẽ tìm 2-3 biểu đồ đẹp rồi đặt alert. Điểm lợi là mình sẽ có nhiều lựa chọn nên cứ biểu đồ nào chạy đẹp mình mới chơi. Ngoài ra để không bị nhức óc thì mỗi ngày mình chỉ cho phép thua tối đa 2% tài khoản =))
mỗi người 1 hệ thống giao dịch khác nhau, bạn cứ nghiên cứu rồi sẽ tìm được cái gì work với mình thôi.

3 Lượt thích

Đừng kì vọng gì vào thị trường bạn ơi, muốn tự tin đi theo phương pháp nào thì cũng cần phải trải qua quá trình luyện tập. Bạn đặt ra mục tiêu 10% 20% 1 tháng ở thời điểm này là chưa có cơ sở, chỉ tạo thêm áp lực và cực kì dễ bị tâm lý khi bị những chuỗi thua. Dù những lời khuyên của anh em là tốt nhưng mình cá là bạn vẫn chưa tin 100% đâu, phải có kinh nghiệm và trải qua đau thương vài lần thì mới hiểu hết những bài học của mọi người và ad đã chia sẻ. Chúc bạn sớm thấy được con đường riêng của mình!

1 Lượt thích

mình cũng phân tích kèo này có thể Buy, nhưng mình thường theo hệ an toàn, đặt Buy limit ở KLQT bên dưới, nên k vào đc lệnh này

1 Lượt thích

những TH này rất nhiều ở cặp GU đấy bạn.

1 Lượt thích

3 Lượt thích

Thank bạn, mình sẽ để ý hơn, mình cũng mới học Medio thôi, kinh nghiệm còn ít, nên thường theo hệ an toàn, mình cố gắng trải nghiệm nhiều hơn…

1 Lượt thích

backtest ấy. cứ đi tìm mấy kèo kiểu này test xem.

Mình trước cũng toàn GU, nhưng giờ thêm AU nữa, tuần này thấy AU còn nhiều kèo hơn cả GU.

Tuần này lỡ tận 2 lệnh nhận định đúng, đều tp, tiếc lệnh t2 đặt ở đỉnh sl sau đáy thì ăn rùi, lệnh này chắc cũng nhiều ae bị quả trap keylv bên trên :v

2 Lượt thích

lệnh t2 chạm keey rồi nên rén k giám vào

2 Lượt thích

3 lệnh AU đầu tuần này, lệnh 1, 3 chuẩn SGK, lệnh 2 mình vào theo cảm tính do thấy mô hình 2 đỉnh thất bại, bị tâm lý cắt lệnh sớm

2 Lượt thích

lệnh số 3 thấy chạm đáy h4 k dám vào. h tiếc :)))

lệnh số 3 để limit xong đi tập thể dục, chứ ngồi máy có khi cũng không vào được, đi về thì thấy TP luôn rồi @@

1 Lượt thích

Vẫn chưa hiểu tsao lệnh 3 bác để sl lơ lửng chỗ đó đc

1 Lượt thích

đù tuâng gu au chạy đẹp vãi mỗi tối toàn chạm key rén k giám vào

giờ xem lại mới thấy lệnh đó có phần hổ báo vì kinh nghiệm là cặp AU này ít khi hồi về KLVQT nên mình để SL dưới đỉnh cũ luôn.