Trade 1 cặp có ổn không?

Chào các bạn. Mình mới trade nên nhờ mọi người giúp đỡ bằng kinh nghiệm trade và thống kê của mọi người tí.
Chả là mình muốn mức lợi nhuận ỔN ĐỊNH trên 10% một tháng thôi, 20% là cái mình mong muốn nhất.
Mình trade ở khung m15. Mỗi lệnh rủi ro 1%. 1h mình xem đồ thị một lần và đặt lệnh limit vì tính chất công việc hiện tại đang làm nữa. Nhưng mình đang phân vân. Nếu chỉ xem MỘT cặp tiền thì sợ không đủ KÈO để đạt mục tiêu. Như cặp GU tuần này chẳng hạn. Không có kèo để vào. Nhưng nếu xem quá nhiều cặp thì lại rối, rồi xác suất thắng lại giảm xuống.
Theo mọi người thì mình nên trade những cặp nào và kì vọng mức lợi nhuận nào là hợp lý ạ. Để mình yên tâm mài giũa khả năng giao dịch theo phương pháp Price Action này ạ.
Cái mình muốn là sự ĐƠN GIẢN khi xem ít cặp nhất có thể và ỔN ĐỊNH mức lợi nhuận hàng tháng ạ.
Xin cảm ơn mọi người nhiều!!!

7 Lượt thích

Muốn ổn định thì phải có lãi đã, mà muốn có lãi đều cần time, có thể xem thêm cắp EU, AU

2 Lượt thích

Với suy nghĩ như vậy thì bác nên cẩn thận với cái hy vọng của bác , Thị trường đâu phải là nơi mong muốn .
Nếu bác giỏi , kỉ luật và kiên nhẫn ông thị trường sẽ thưởng cho bác …còn được bao nhiêu thì tuy khả năng nắm cơ hội của bác

2 Lượt thích

Mục tiêu đầu tiên là không lỗ/ không cháy acc đã (quản lý vốn), sau đó mới là có lãi đều (tp vừa vừa 2R 3R thôi lấy tự tin) sau cùng mới là lãi nhiều (tập gồng tp xa).
Mình mới tới bước 2 và tài khoản chưa về bờ nữa nên ko dám tư vấn target gì cả đâu, nhưng nên đặt mindset là mình không thể nào control được việc mình có lãi bao nhiêu đâu, toàn bộ lãi đều là do thị trường mang đến, cái mình control được là mình mất bao nhiêu nếu thua lỗ thôi.

Còn bác sợ 1 cặp không đủ thì có thể xem thêm EU với AU, đặc điểm 2 cặp này khá “hiền” hơn so với GU nhưng chạy khá đồng pha với nhau → đừng vào nhiều lệnh cùng lúc ở nhiều cặp là được.

2 Lượt thích

Mình nghĩ b nên mong hoà được vốn trước đã. Rồi hẵng nghĩ đến 10% hay20,30% tháng

2 Lượt thích

Lúc đầu mình cũng như bác, kì vọng cho lắm rồi ăn vả sml. Giờ mình chỉ mong còn sống, tài khoản không cháy để theo đuổi đam mê là được rồi chứ kì vọng gì tuần này được mấy R hay tháng này bao nhiêu phần trăm😅

2 Lượt thích

Cố gắng tồn tại khoảng 2 năm trong thị trường rồi bác quay lại post này xem có cười vỡ bụng ko bác nhé :)))

Bác cứ xem thêm EU nữa , mục đích người mới trade hơn 1 cặp chủ yếu là để được thực chiến thường xuyên hơn . Chứ nếu bạn giỏi như anh Trung thì chỉ cần 1 cặp là đủ taget vài chục % rồi. Còn nếu chưa giỏi thì trade nhiều cặp thì chết nhanh hơn thôi bác

3 Lượt thích

đừng nghe ai khuyên hay cho ý kiến, hãy làm theo những gì mình nghĩ, chúc bạn thành công

2 Lượt thích

đọc qua là biết bạn chưa sẵn sàng mất tiền rồi. Nếu bạn chưa sẵn sàng mất tiền thì thế nào cũng mất hết tiền thôi. Kỳ vọng làm gì để thất vọng càng lớn.

3 Lượt thích

1 cặp là đủ, với tâm lý muốn 10,20,30 mà còn đòi nhiều kèo thì tâm lý sẽ vào nhưng kèo lếu lều :)), xem 2,3 cặp xong k có kèo m15 r fomo lại xuống m5, m2. Thua xong âm 5% thôi k đủ target rồi nhồi lệnh với tâm lý k lãi đc 10% thì phải hoà :)) rồi thua tiếp sau 1 thời gian ngẫm lại mới thấy ối dồi ôi :)) mới trade thì mình khuyên nạp ít, trade vs tâm lý học thôi, đừng nghĩ kiếm đc tiền, nhưng nếu đã trade real thì mình khuyên nạp số tiền mà không ảnh hưởng khi mất, nhưng mất thì đủ nhiều để bạn tiếc ấy thì mới rèn đc tâm lý :v

7 Lượt thích

Lợi nhuận ổn định thôi đã là mục đích của nhiều anh em Trader rồi. Bạn mới vào thị trường mà đã muốn lợi nhuận ổn định, lãi còn 10 -20%/tháng, nhìn biểu đồ ít lại có nhiều kèo vào. Mình thấy rất giống việc mới vào đại học nhưng đã muốn có công việc ổn định, thu nhập cao. Mình nói hơi thô nhưng thật, bạn nên trải nghiệm nhiều để rút kinh nghiệm, tích luỹ cho bản thân.

1 Lượt thích

Ảnh chụp Màn hình 2021-08-23 lúc 09.18.42
Danh sắch mỗi 1 cặp GU và k thêm gì nữa cả

1 Lượt thích

Me too! :wink: :wink: :wink:

1 Lượt thích

theo mình thì bạn chỉ nên nhìn 1 cặp ăn ngủ với nó hiểu nó di chuyển là ok rồi bạn nhé.
GU tuần này vẫn có kèo nhé. do bạn chưa ở lại với nó đủ lâu chưa hiểu cách nó di chuyển thì rất khó nhìn ra kèo, mà muốn nhìn thấy kèo cần có tg, còn kỳ vọng hay mong muốn ai cũng có. nhưng một sự thật mà ai trong tài chính cũng phải trai qua đó là câu " THAM THÌ…"
bây giờ bạn đang mới đang tìm kiếm đường đi riêng của mình nên bạn cứ thử phân tích các cặp. rồi chọn ra cho mình 1 cặp riêng, k nhất thiết phải cứ GU mới được. mình chia sẻ một chút về việc chọn cặp nào cho hợp với mình đó là: bạn cứ phân tích và Trade tầm 3 4 cặp tầm 1 tuần or 1 tháng gì đó rồi bạn xem lại, cặp nào mà nó cho mình ăn tiền đầu tiên và liên tục thì bạn chon cặp đó( tâm linh). vì bạn k chon được nó mà nó sẽ chọn bạn. vì thế hãy nghe theo con tim đừng nghe lí trí, lúc bạn chon bạn thấy có cảm xúc với cặp nào thì hẳn là nó đã chọn bạn. và bạn đưa ra wd chon nó thì hãy đi theo nó đến cùng. đó là những j mình đã trải qua. chia sẻ lại bạn thấy hợp lí thì làm k thì thôi nhé.
còn cặp GU thì hôm qua vẫn có kèo đẹp TP ngon nha bạn.
đây là cặp GU mình đã vào hôm qua.

tất cả cũng chỉ là ý kiến và quan điểm của người khác cho nên bạn cứ thấy hợp với mình là chiến thôi. vướng ở đâu gỡ dần dần ở đó nha bạn.
chúc bạn thành công.

6 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều nhé!!!

2 Lượt thích

y như 2 giọt nước kk

4 Lượt thích

chắc nhiều anh em vào được lắm. hihi. vảo kiểu của bạn dễ bị lỡ kèo lắm đấy. lỡ kèo này tiếc lắm. chúc mừng bạn nhé

3 Lượt thích

Cũn đặt lệnh y như bác mà đặt tại keyfake nên k dính :))

M đặt entry tại keyfake sl sau klqt nên k dính:)) tại đặt limit xong vứt đấy, sau nhìn lại nếu lọc ở tf 5p lúc nó phá xu hướng hồi 5p cũng có điểm vào mà m đang rèn k vào theo tf 5p nên cũng bỏ luôn, tìm cơ hội khác :))

1 Lượt thích