TP Lệnh USDJPY sớm đầu ngày

Đây là lệnh sớm mà mình vào ngày 6/5, hi vọng mọi người cho mình ý kiến đóng góp để hoàn thiện ^^

16 Lượt thích

Vậy mà cũng tìm ra kèo dk hay thật

2 Lượt thích

Giờ còn trade cả M3 nữa. Anh em trong này thành tinh hết rồi. Qua gần 2 tuần trade M1 mình xin phép lại quay trở lại M15 thỉnh thoảng M5 giống như cũ. Thử thách bản thân thế thôi :smiley:

8 Lượt thích

Hay đó bạn,cố gắng nha

1 Lượt thích

Em cũng thử thách bản thân một chút thôi anh ạ :rofl: :rofl: :rofl:

Sáng dậy sớm mở máy ra thì vừa kịp đặt lệnh :rofl: :rofl: :rofl:

Cảm ơn bác nhá :grin: :grin: :grin:

hay quá bạn ơi :heart: :heart: :heart: :heart: :heart:

1 Lượt thích

Kinh nghiệm: Chờ giá phá qua key; xu hướng đảo chiều là thời điểm đẹp nhất để vào lệnh

Đúng đó bác, xác xuất thắng hoặc hòa lúc đó rất cao :grin:

1 Lượt thích

cảm ơn bác chia sê. e đang mới học nên vào các post để rút kinh nghiệm cho bản thân

Mình có chia sẻ mấy bài viết nữa, hi vọng nó có ích với bác :rofl: :rofl: :rofl:

3 Lượt thích

các bác cho e hỏi vấn đề ngoài lề một chút ạ.e là dân mới vào thị trường được 3 tháng thôi ạ.e dùng sàn exness tài khoản standard.e vào 1 lệnh cặp USDJPY.có đặt SL và TP nhé.Nhưng khi giá đếm điểm TP thì không khớp lệnh.sau đó giá quay lại lần hai hồi về điểm vào lệnh.Dù đi qua điểm TP 2 lần vẫn không khớp lệnh.Cuối cùng e hòa vốn.Cụ thể nhất là hôm nay 25/5 lúc tối e còn không động vào MT4 cả điện thoại lẫn máy tính nhưng vẫn có 1 lệnh USDJPY tự động đặt lệnh.lúc e mở ra thì âm 1% tài khoản và cắt lỗ bằng tay.Đến giờ e vẫn hơi hoang mang về hai vụ trên.Có bác nào bị như e chưa ạ,có cách nào giải quyết những trường hợp như thế này không.Mong các pro chỉ giáo!

1 Lượt thích

Trường hợp chạm TP nhưng không thoát lệnh thì có thể do spread cao còn trường hợp tự đặt lệnh thì mình cũng không rõ :joy:

1 Lượt thích

Bạn thử xem cái điểm bạn đặt tp với cái giá thực tế trên chart là bao nhiêu pip. Nếu 1 -2 pips thì có thể chấp nhận chứ còn cách cả 5pip là có vấn đề và bạn nên chat với support của sàn.
Trường hợp lệnh tự đặt thì mình chưa thấy bao giờ.

1 Lượt thích

hê hê, cũng có người chơi m3 giống mình

1 Lượt thích

Lại nói đến vụ 5 pip,hqua e vào lệnh cặp G-U ở TF M5 đặt SL có 5 pip mà spread báo lên 5,9 pip.đặt lệnh xong mới nhận ra là bay luôn 5,9pip cao hơn cả SL.Thực sự chán luôn…còn bình thường thấy chỉ 2pip :))

1 Lượt thích

theo như mình biết thì spread tài khoản standard exness khoảng 1 - 2 pips cho cặp chính, nếu bác trade khung nhỏ thì nên tìm hiểu tài khoản raw spread hoặc ECN thì spread sẽ thấp hơn, dễ thao tác với khung nhỏ :joy:

Kể cũng lạ. Spread ở exness standard cặp GU cũng làm gì đến 5.9 pip nhỉ.

Mình ko trade sàn đó nên cũng không rõ :joy: :joy: :joy: