[Tổng Hợp] Quy trình vào lệnh Cấu Trúc Thị Trường x Order Block chưa sử dụng

Anh Trung ơi em có thắc mắc chổ này.

1. Khi em xác đinh OB ở TF m15 thì chổ đó đã sữ dụng rồi nhưng khi xuống TF M5 Hoặc M2(này em bóp OB) thì OB ở vị trí đó vẫn chưa được sử dụng thì mình có nên cân nhắc vào lệnh ở vị trí OB đó không.
1 Lượt thích

Mình cũng đang luyện tập sử dụng OB mà mình thấy khó quá Medio ạ. Mình chuyên trade Vàng mà cậu Vàng thì lúc nào cũng râu ria đầy nến nên tìm được 1 OB chưa sử dụng nó lâu ơi là lâu. Medio có kinh nghiệm nào với cậu Vàng ko ạ

3 Lượt thích

Bạn thử xuống TF nhỏ đi sẽ thấy hà nhiều lắm. Thường mình xem TF M15 M5 M3

Bạn tham khảo góc nhìn của mình nhé

Ở đó mình không đủ cơ sở để vào lệnh bán. Nhưng cũng không mua được. Do bạn xác định cái OB kia là chưa sử dụng nên mới cho rằng giá sẽ tăng. Còn mình xác định sử dụng rồi nên không có vấn đề gì ở đây.

Không phải cứ có OB chưa sử dụng ở đâu là giá cứ lên được đến đó đâu. Làm vậy nó dễ quá. Làm vậy thì chả cần quan tâm đến CTTT nữa rồi.

1 Lượt thích

Với mình là được nhé. Nếu nó là KLQT thì mình vẫn vào.

Mình khi mới cũng vậy thôi. Nhìn không ra cũng như không thấy OB đâu. Đến 1 thời điểm nó vỡ ra rồi khi ấy mới hiểu hiểu rồi lên nhanh được.

2 Lượt thích

Medio ơi vì sao không xét cây nến này vì nêú theo đúng định nghĩa nó là chỗ dãy chết cuối cùng trước khi giá phá mạnh Nếu vẽ OB mình kẻ từ râu nến xanh xuống nến đỏ cũng là 1 OB chưa sử dụng rất đẹp. Hơn nữa nó còn ngay gần đỉnh cũ. Mình backtest có rất nhiều trường hợp như vậy.

Đây là vào lệnh tại KLV fake có OB phải không Medio ơi?

@Medio anh ơi, cho em hỏi cái lệnh này của em ở cặp UJ, TF1h ngày 31/05 với ạ. Em cũng vào lệnh theo mô tuýp như bài này mà vẫn SL ngay tức khắc @@

Ước gì được gặp mặt Medio một lần nhé. A di đà phật

1 Lượt thích

Hi anh Trung và mn
Em đang luyện tập theo OB
Có một chỗ trong clip gần đây của anh Trung
Anh Trung có xác định ở KlQT và đáy cũ không có khối OB nào chưa sử dụng
em không hiểu lắm chỗ này
Vì nếu là em, em lại xác định ở chỗ này có cây nến cuối cùng mầu xanh sau khi giá phá bos là OB chưa sử dụng
Vậy nhờ anh Trung và mn hiểu chỗ này thế nào giải thích góp ý thêm giúp em ạ
Hay là em vẽ khối OB này đúng nhưng chưa đủ vì nó phải kéo rộng xuống đáy cũ thêm chút nữa ( lúc này nó là OB đã sử dụng rồi ) nó mới hợp lí theo video anh Trung
Em cảm ơn anh Trung và mn

Bạn xem lại bài này nhé!

1 Lượt thích

như vậy là mình vẽ nó chờm xuống dưới luôn, khi này khối OB này dã sử dụng bởi cây nến ở mũi tên quét râu lên, phải k bạn ?
image

Bác phải rõ ràng cái vụ liếm này :v.
Liếm khi nào OB thành đã sử dụng, khi nào chỉ là OB bị bóp lại chứ ko mất, chưa sử dụng hết. Khi nào liếm mà OB mất đi nhưng cái chỗ liếm lại chính là OB mới.

theo quan điểm của mình là:

1. vùng riêng 1 cây nến xanh bạn vẽ đó là OB nhưng nó sẽ chỉ là ob đơn thuần với tf trên hình, khác với ob đúng đủ csd.
  2. xác thực OB đơn thuần đó csd ko mới có giá trị sd thì phải xuống khung nhỏ confirm.

Xin chào mn! Chào medio!
Cho mình hỏi chút chỗ : có là gì hay ko? Mình trích dẫn lời medio bên dưới
“Cái chỗ này đã là gì hay không” thì nếu nó không phải KLQT của xu hướng trước, không phải nơi bắt đầu xu hướng, không phải OB chưa sử dụng thì bạn có thể coi là cái xu hướng tăng đó sẽ tăng tiếp và tìm cơ hội mua. “

Thì mình có thắc mắc là , mình chỉ quan tâm vùng giá hiện tại đã là keylevel qt chưa và phải nơi bắt đầu xh ko, nhưng nhìn rộng ra nó ko phải keylevel quan trong xh lớn, nhưng nó lại là vùng cản của xh lớn thì có vào lệnh được ko mn ,

Cho mk hỏi chút. Khối OB chưa sử dụng đúng và đủ chính là bao trùm từ điểm cao nhất tới điểm thấp theo medio lý giải, nhưng trong khối to đó lại có 2 khối ở đỉnh cũ và ở keylevel quan trọng, thì khi giá chạm khối OB to đi luôn thì khi giá quay lại thì mk có giao dịch dk ở 2 khối OB con còn lại bên trong ko.

bạn đọc bài mưu hèn 3 sẽ giải đáp đc thắc mắc của bạn về vùng giá có là gì và ko là gì nhé.

1 Lượt thích

Mình người mới lúc đầu học xong quen vs cách gd ko có Ob rồi, Mình giao dịch theo hợp lưu 3 TF , nhưng thấy lâu lâu mới có kèo, rồi nghiên cứu thêm cái ob hơi bị loạn xíu, nhưng giờ xuồng TF 5m trade thì dần dần ngộ ra, là chưa pro thì cứ đánh theo pp hợp lưu cũ m5 m15 h1, chỉ là có Ob tại keylvel quan trọng thì vào limit luôn, và ko có thì mình vẫn đợi xác nhận!

1 Lượt thích

Đọc cm của bạn, mình thấy mình cũng giống bạn . Chúc bạn mau chóng chứng quả và quay lại chia sẻ cho ae biết cách trade và thành quả nhé!

Em sẽ đọc đi đọc lại bài này đến khi nào hiểu sạch sẽ thì bắt đầu vào backtest và thực chiến. Cảm ơn anh, hy vọng sẽ được khoe thành quả đầu tiên cho anh và mn tham khảo ạ. Cảm ơn anh rất nhiều.

1 Lượt thích