[Tổng Hợp] Quy trình vào lệnh Cấu Trúc Thị Trường x Order Block chưa sử dụng

Thế bác đã thành công demo chưa :(((

2 Lượt thích

Mình không quan tâm fibo cho lắm. Nó hơi ít giá trị để mình vịn vào. Nếu giá nó hồi về fibo thôi thì mình chấp nhận mất kèo đó bạn ạ

6 Lượt thích

Ban đầu bỡ ngỡ nó thế. Lúc biết và biết sử dụng nó cách nhau 1 khoảng sml. Chả có cách nào phải tự tìm trên biểu đồ của mình thôi. Đến khi thông thì lại thấy sao trước mình lại ko nghĩ ra cái này.

6 Lượt thích

Bạn xem lại bài này và thử làm lại từng bước 1 thật chậm xem thế nào nhé.

4 Lượt thích

em đang gặp tình trạng như thế này.

1. Em bị loạn khi nhìn char rộng ra, không biết là em có thể để char như kích cở của Anh Trung không.
  2. Thường em thấy char chả bao giờ đẹp toàn râu dài, nhìn đâu cũng thấy Ob đã được sd.
2 Lượt thích

bạn chỉ nên quan tâm xu hướng gần mình nhất thôi không cần nhìn xa quá đâu . Char xấu mình bỏ đợi lúc nào đẹp thì mới trade thôi

1 Lượt thích

hay quá e cảm ơn a vì tất cả kiến thức a đã truyền tải cho cộng đồng trade việt nam

1 Lượt thích

@Medio anh giải đáp giúp em ạ

chỗ này hk phải em bị Stophunt đâu fk anh, do nó đã phản ứng ở đó 1 lần r, nhưng em hk hiểu vì sao nến lại đi xuống tiếp ạ
Em có xđ 1 OB bên trên nữa nhưng do khoảng cách xa nên em vào bên dưới lun, hình bên dưới nè anh

Sau đó thì nến đi tiếp ntn nè anh

Anh giúp em nhìn biểu đồ vs ạ

Đọc uống trà cùng Medio mình cũng xin mạo muội đóng góp chút xíu suy nghĩ cá nhân. Mình mong các bạn sẽ sớm tìm thấy ánh sáng phía cuối đường hầm^^

Trader là 1 công việc áp lực nên bạn phải đi đúng hướng ngay từ ban đầu để bạn luôn mang được tâm thế bình an trong mọi hoàn cảnh. Bạn đừng vội vàng tìm kiếm lợi nhuận nữa. Việc cấp thiết đầu tiên là bạn phải quay về mài dũa bản thân mình.

Trước tiên,bạn phải học cách hiểu rõ nội tâm của mình đang nghĩ gì muốn gì… mài dũa bản ngã cái tôi của mình xuống mức thấp nhất. Khi tâm bạn đã lắng trong thì bạn sẽ cảm nhận được tâm tư của thế giới bên ngoài và quan trọng là hiểu cách vận động của mọi thị trường, hiểu được đường đi của giá từ khung 1 phút đến 1 tháng đều chạy theo quy luật. Khi bạn đã có cái thấy rồi thì lúc đó bạn mới bắt đầu sử dụng phương pháp chiến lược…

Thầy Minh Niệm đã viết bài thơ kệ có tên là thành kiến trong cuốn sách hiểu về trái tim. Mình cảm nhận rất hay và đã áp dụng vào biểu đồ^^

"Nhìn bằng mắt trong suốt

Không vướng kinh nghiệm xưa

Mở lòng thêm kiến thức

Như đất gặp cơn mưa"

Chúc anh em sớm vượt qua mọi khó khăn và thành công​:smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

21 Lượt thích

Hóng số mới quá ad ơi, khi nào có vậy!

2 Lượt thích

Ad @Medio và AE cho mình hỏi với. Trong TH bên dưới thì mng sẽ nhận định ntn ạ?
Hình ảnh minh họa là GU ngày 5-5-2022 nhé ạ

2 Lượt thích

Với mình giá có thể hồi về 1 hoặc 2. Chứ không nhất quán phải về đâu. Lúc này chỉ có cách là chọn phương án rồi quản lý lệnh nếu giá hồi lên và vẫn muốn trade thôi chứ không cần cố gắng dự đoán đâu.

4 Lượt thích

Cái này là ngày bao nhiêu nhỉ. Mình không tìm thấy

1. Nhìn rộng chỉ để xem mình đang đứng ở đâu. Nhìn một bức tranh tổng thể để phân tích thôi chứ nhìn rộng ra mà đặt lệnh dễ bị loạn lắm. Đặt lệnh thì bạn chỉ nên nhìn gần thôi.

2. Lúc đầu mình cũng vậy mà, giờ thì nhìn đâu cũng thấy OB chưa sử dụng. Mấy cái sử dụng rồi thì mắt mình nó tự bơ đi. Mình cũng không hiểu sao

7 Lượt thích

@Medio 1/11/2021 ấy anh, nó bắt đầu giảm từ 28/10

cảm ơn bài viết của anh :heart:

1 Lượt thích

Anh lại nhá hàng con CA*E rồi :))) làm em lên coinmarketcap mò giá để tìm biểu đồ

2 Lượt thích

Anh Trung ơi em có thắc mắc chổ này.

1. Khi em xác đinh OB ở TF m15 thì chổ đó đã sữ dụng rồi nhưng khi xuống TF M5 Hoặc M2(này em bóp OB) thì OB ở vị trí đó vẫn chưa được sử dụng thì mình có nên cân nhắc vào lệnh ở vị trí OB đó không.
1 Lượt thích

Mình cũng đang luyện tập sử dụng OB mà mình thấy khó quá Medio ạ. Mình chuyên trade Vàng mà cậu Vàng thì lúc nào cũng râu ria đầy nến nên tìm được 1 OB chưa sử dụng nó lâu ơi là lâu. Medio có kinh nghiệm nào với cậu Vàng ko ạ

3 Lượt thích

Bạn thử xuống TF nhỏ đi sẽ thấy hà nhiều lắm. Thường mình xem TF M15 M5 M3

Bạn tham khảo góc nhìn của mình nhé

Ở đó mình không đủ cơ sở để vào lệnh bán. Nhưng cũng không mua được. Do bạn xác định cái OB kia là chưa sử dụng nên mới cho rằng giá sẽ tăng. Còn mình xác định sử dụng rồi nên không có vấn đề gì ở đây.

Không phải cứ có OB chưa sử dụng ở đâu là giá cứ lên được đến đó đâu. Làm vậy nó dễ quá. Làm vậy thì chả cần quan tâm đến CTTT nữa rồi.

1 Lượt thích