TOANG vì chart TradingView. Lệnh thua EU 12h ngày 2/11/2022

Thật ra em định hỏi mọi người cách nhìn thị trường của mình có đúng theo lý thuyết của anh Mê ko (cách xác định OB). Nhưng khi đang viết bài thì phát hiện ra điểm bất thường trên chart TradingView. Lúc đó, khi đang xét xu hướng M15 hiện tại…

Thấy râu nến chưa chạm khối OB đó, nên đã đặt lệnh tại OB nhưng kết quả là … TOANG
Khi ngồi viết bài này thì nhìn lại thị trường thì thế này…

Mọi người đã từng bị như thế nàychưa? Em thì mới bị lần đầu, làm thua một lệnh lãng xẹt. Nếu xác định như lúc này thì đã đặt lệnh tại KLQT M15 Buy lên thì mọi chuyện đã khác rồi. Cay!

1 Lượt thích

TH của bạn thì mình chưa gặp bao giờ (thật ra cũng ko có để ý), chia buồn cùng bạn.
Và tạm bỏ qua cái việc tradingview lươn lẹo này, thì lệnh này của bạn cũng hơi cấn ở chỗ… khi quan sát ở m15 thì chưa có tín hiệu đảo chiều thành Buy => Việc Buy trong TH này cũng là rủi ro rồi.

Đoạn này nếu bạn trade ở M5 là có cơ sở để Buy lên rồi…
Đây là lệnh lúc đó của mình:

Khi có tín hiệu Buy rồi, giờ mình tìm điểm vào theo con sóng hiện tại:

Vì không có OB csd nên việc đặt SL sẽ rất hên xui. Tuy nhiên, chỗ này mình vẫn biết đặt SL ở đâu để an toàn:

Vào lệnh:

Kết quả: TP… Nhưng hơi buồn và tiếc xíu (chỉ xíu thôi :joy:), tiếc ở chỗ ngay sau đó có 1 cơ hội thứ 2 ngon hơn rất nhiều nếu kiên nhẫn + nhìn đúng chart.
Đây là cơ hội thứ 2…

Không phải là sau khi giá chạy mình mới nhìn ra cơ hội thứ 2, mà mình đã nhìn ra khá lâu rồi, treo lệnh cũng cả ngày để đó luôn nhưng rồi lại huỷ. Huỷ vì mình trade bên chart OANDA, mà cái chỗ chưa chạm ấy thì bên OANDA đã chạm rồi.
Chart bên OANDA lúc đó:

Tiếc thì cũng có tiếc, nhưng mình vẫn hài lòng vì mọi thứ mình làm đều tuân theo kỷ luật và chuẩn chỉnh. :joy:

12 Lượt thích

Trước mình trade bên sàn FXCM nhưng trong quá trình trade và backtest mình nhận thấy sàn FXCM cho dữ liệu k đúng khi trade khung nhỏ, giờ mình chuyển qua Oanda thấy ổn hơn nhiều

1 Lượt thích

đọc cuốn quá ạ, từ kiến thức cho đến cách diễn tả. Idol mãi đỉnh :smiling_face_with_three_hearts:

Idol thì hơi quá, mong review lệnh đó giúp ích được cho bác :sweat_smile:

pha 1 không có Ob nên đợt này mình bị hốt, ko dám vào
pha 2 thì đợt này cũng tỉnh đòn kẻ cái Ob lớn nên thấy chạm rồi cũng lỡ nốt

1 Lượt thích

chỗ cái Ob chỗ đó thật ra nó cũng chớm nhẹ rồi
Không biết góc nhìn của bác như thế nào về trường hợp này

1 Lượt thích

OB ở đoạn đó đây bác nhé

M1

Nó tương tự với cái OB này: Lệnh GU 18/10. Trở lại với CTTT nguyên bản - #4 - cái OB mà giá chạm đến rồi đảo chiều thành giảm ấy.
Lệnh GU bài của bác đăng hôm 18/10.

Vẫn thấy ngược ngược mắt sao ấy, để mình backtest thêm xem sao.
lúc nó vừa hình thành thì mình đã me chỗ đấy rồi, cái chớm nhẹ đó mình hơi phân vân
50-50, mình nghĩ nó về hướng thị trường ko hoàn hảo nên chớm chút xíu cũng ok
dù sao cuối cùng chỗ đó nó đảo chiều thì khả năng cao là Ob rồi, vì ngoài nó ra cũng ko có lý do gì khác

1 Lượt thích