Lệnh GU 18/10. Trở lại với CTTT nguyên bản

Em đặt tiêu đề cho nó khí thế vậy thôi chứ lệnh này toang các bác ạ.
Mọi người xem giúp mình vấn đề nó sai ở đâu nhỉ

Lúc đặt lệnh mình có ngờ ngợ là nó đã về đáy cũ của M15 rồi
Tuy nhiên là tại đó không có OBCSD và mình thấy không có gì nguy hiểm nên
vẫn BUY lên
Mình lăn tăn không biết sai do chỗ đáy cũ M15 ?
hay do điểm đảo chiều xu hướng xác định theo kiểu phá vỡ thật giả không còn đúng nữa ?
Hay là lý do gì ?
Mời mọi người cùng phân tích giúp mình

7 Lượt thích

giá đã chạm cản H4 rồi bạn ơi
nếu view sell bạn đã có lệnh sell đẹp

1 Lượt thích

Đây là góc nhìn của mình…

Mình cũng xém bị mắc lừa… :sweat_smile:
Và vì đoạn đó nó chạm OB nhỏ đó rồi nên vào Buy ở OB + KLQT của xu hướng tăng nhỏ phía dưới sẽ khá risk, muốn Buy nên đợi xác nhận.
Sell trong trường hợp này với mình cũng chưa đủ điều kiện vì nó chạm OB lớn phía dưới.

10 Lượt thích

đồng chí chắc lính mới à? cứ klqt hay obcsd mà vào là toang đấy ,thật lòng đấy phải nhìn bức tranh toàn cảnh
trường hợp trên tại sao giá mới chỉ lên tới đó và xuống??

Dạ vâng, e lính mới bác ạ… còn non tay lắm, mong bác chia sẻ thêm kinh nghiệm… chứ hiện với kiến thức của e thì chỉ dừng ở bấy nhiêu à, SL suốt.
Thấy bác đăng ảnh trên mà ko thấy giải thích lý do vì sao Sell như thế thì trader non tay như e biết học hành sao…

2 Lượt thích

Bác chờ TP đi rồi hãng share chứ, em view sell nhưng cũng chẳng biết sell đâu cả

1 Lượt thích

Trường hợp này hay nhỉ cho thấy thế nào là liếm, liếm thì ob mất, còn hay co ngót thế nào.

cứ thua sấp mặt đi rồi từ từ mới biết keke

ngôn từ thấy quen quen nhé chắc đã gặp bên ngoài rồi :rofl:

Chắc không phải đâu anh ơi. Em ở trên núi bắt wifi đã mấy năm nay r. Có đi lại dưới đồng bằng đâu anh.

1 Lượt thích

trường phái nhà liếm đừng chối nhé

Bạn Sai là do dám bỏ EU mà đu qua em Gờ :rofl:
Tưởng hn chủ thớt phải tẩn đc em EU rồi chứ :grin:

1 Lượt thích

Khóc :cry: … …, đúng tham thì thâm xì bác ơi

Mình tham gia góp góc nhìn cá nhân nhé! Bác nào thấy mình sai thì cho xin ít gạch đá xây cái móng ạ.

1. M15 Tăng, mình thấy có 2 OB (ko biết xđ vậy ổn chưa) Sợ nó về cái OB ở KLQT, bận cv, nên mình chỉ dám chờ ở OB dưới.
  2. M5 có xn đảo chiều tăng, có OB csd. Nhưng điểm QL lệnh khá gần, nó là OB ngược lại. Nên giá tới đó thì phải QL. Vì vậy Ent chỉ nên đặt ở giữa OB thôi.

Mình phân tích khi giá đã chạy xong mất rồi, chứ giá chưa tới thì chưa chắc mình đã nhìn ra :joy:
Và vẫn còn mắc bệnh Rén :smiling_face_with_tear:
Mong đọc đc thêm ý kiến các bạn về bài của mình và bài của chủ thớt :slightly_smiling_face:

1 Lượt thích

Đây là góc nhìn của mình, lệnh này thì mình không vào được, vì chưa tự tin vào OB CSD trước KLQT, tuy nhiên mình theo dõi từ đầu đến cuối lệnh này, mn xem và cho mình ý kiến nhé.
đầu tiên ta có 1 xu hướng tăng, giá đã chạm nơi bắt đầu xu hướng rồi, kì vọng giá đảo chiều tạo 1 xu hướng mới để có kèo, mình tìm KLQT đỉnh cũ M15 m5 như hình, KLQT của m5 không hề có bất kì khối OBCSD nào, nên mình xác định điểm đảo chiều chính là khối OBCSD trước KLQT m5, như vậy nếu giá phá qua, mình dự đoán về ít nhất đỉnh cũ của m15.

và giá phá qua như dự đoán, mình tìm KLQT và đỉnh cũ của xu hướng giảm mới, (gọi chung là OB đúng đủ đã sd nhé)
và dự đoán giá sẽ đảo chiều loanh quanh khu vực này, với mình mình không tìm thấy bất kì khối OBCSD nào trong này cả, imb cũng rất bé nên không mạo hiểm, mình đợi giá quay lại rồi vào m1 đợi xác nhận.

vào m1 mình xác định KLQT của m1 không hề có OBCSD nên điểm đảo chiều sẽ là OBCSD trước KLQT, giá phá qua, mình xác định được OBCSD đúng đủ tại KLQT của m1 và vào lệnh với sl 20pip tp về đỉnh cũ m15, không quên check lại m5 cho chắc. Tóm lại giá đã quay trở lại nơi bắt đầu xu hướng, m5 đã đảo chiều, giá quay trở lại KLQT m5, m1 đảo chiều => hợp lưu 2 khung m5 m1, tp theo kì vọng.

3 Lượt thích

Hay quá ah. Mn giỏi quá

Vẫn còn hơi lấn cấn bác ơi

1. Nếu xét theo M15 thì nó như này mình công nhận đúng rồi

1. Tuy nhiên nếu xét theo M5 thì câu chuyện là như vầy
    Mình xác định ctt theo lý thuyết khi mà đi theo ruộng bậc thang

Mình đang phân vân liệu có phải vấn đề nó nằm
ở trong câu hỏi bên dưới của mình hay không ?

Lúc đó mình nghĩ như vậy bạn

1 Lượt thích

Bác Fan EU hả
Mình cũng trade EU chính, tuy nhiên vẫn la liếm GU và UJ
Hic.
Thấy nick của bác khá cổ ở Hội quán rồi,
Mình có thu nhập ổn chưa
Mình mới tới đây 1 tháng hơn

1 Lượt thích