Lệnh GU 18/10. Trở lại với CTTT nguyên bản

Đúng rồi bác
Chỗ đấy mình check ẩu ko thấy OBCSD để quản lý lệnh
Lúc đó xem M2 thấy ob đúng đủ đã sd
Nhưng bên trong vẫn còn Ob con mà ko để ý
Cảm ơn bạn nhé

theo mình khi đi tìm CTTT thì đừng tim OB vội, cứ dựa vào phá vỡ giả thật để tìm KLQT đỉnh cũ để có một view tổng thể và dự đoán xu hướng, còn khi muốn tìm điểm đảo chiều, điểm vào lệnh thì mới đi tìm OB. Trường hợp của bạn nếu tìm luôn OBCSD M15 như vậy, tạm thời cho là đúng nhé, mà muốn buy thì vẫn phải xem cái đỉnh nó chạm gì chưa, có dự đoán lên tiếp được hay không, giờ cái đỉnh nó đã chạm nơi bắt đầu xu hướng rồi, tức là giá đã chạy đến những nhịp cuối của xu hướng, buy trong trường hợp này mạo hiểm hơn sell. Còn vào lệnh luôn hay đợi xác nhận thì còn tùy khẩu vị rủi ro của mỗi người.

1 Lượt thích

Nghe nói nick cổ, mừng muốn khóc :weary:
Mình có thu nhập ổn, mà ko phải từ trade, thế mới đau :cry: :joy:
Mình là fan của ‘‘nhảy lò cò’’ GU vs EU
Có thể đây cũng là lý do đi chậm lại :roll_eyes:

Trình của đã đạt tới ngưỡng '‘biết thế…’':joy:
Hq đóng một lệnh EU rồi đi ngủ, sáng dậy hát điệp khúc cũ :smirk:

Dạo này phải tích cực tham gia hội quán để hứng ít gạch đá của ae về xây cái móng :grin:
Chứ người cũ bận về bờ hết rồi, ko thấy bóng dáng đâu nữa…
Thấy bạn phân tích lệnh cũng tốt mà.

2 Lượt thích

Haha bác giống mình, đợt này mình tính cũng tạm buông
cv kd vài tháng cho vợ để tập trung bộ môn này xem sao.

• nhảy lò cò là sao nhỉ mình chưa hiểu rõ tính nết mấy em này
  • Chỗ của bác hôm qua khuya quá mình ko xem, nhưng nay view thì thấy thế này
    Không hiểu sao thấy nhiều ae ở hội quán hay vào tại OB mới hình thành
    hoặc quản lý lệnh tại đó ( qly lệnh thì đúng là nên cẩn thận thật )
    Ad có nói đó ko phải là điểm đảo chiều xu hướng rồi mà

tớ nhìn tớ chả hiểu gì kaka

Vì bác ko thích trường phái này, nên ko muốn nghiên cứu đấy thôi kkk
Bác có lợi nhuận theo cách của bác rồi, cứ thế triển.
Đến khi nào mình lãi đều đc như bác, thì mình cũng dừng và ko thêm thắt nữa :wink:

1 Lượt thích

Với góc nhìn của mình thì chỗ " Đáy 1 " của bạn. Tính cả râu nến thì phá đáy không rõ ràng nên CTTT vẫn y như M15 thôi ạ. Với e thì những chỗ không phá rõ ràng thì coi như chưa phá. Đợi phản ứng tại OB CSD hoặc xác nhận rồi tính tiếp ạ

1 Lượt thích

Bác 3x à. Thấy bác điềm tĩnh nhen nhàng quá

Cái OB mới hình thành đó, khi nó lủng, mình cho rằng Xh hồi kết thúc.
Chuẩn mực thì phải có OB mới vào lệnh, ( chờ cả ngày, chưa bắt đc lệnh nào, buồn tay nên…) lệnh này là lệnh Mạo Hiểm :sweat_smile: vào để luyện kiếm pháp và…cái kết là vẫn thua triền miên :joy:

Nhảy là vì, chờ cả ngày GU mà ko bắt đc kèo, nhìn EU lại có, dù hướng đi nó đi tương đồng. Nên hay xem cả hai. Lệnh kia mình vào vì nhìn M2 rất rõ và ‘‘đẹp’’. Có điều tt đi xong rồi mới nhìn ra lệnh tiếp theo, và nhớ đến lý thuyết Dow. Cần phải tiến bộ hơn
Mình chỉ nhìn 2 cặp này thôi. Ko tiến xa đc, có khi phải bỏ đi một cặp.
Trade 1 cặp như add …mới ổn cũng nên. :flushed:

Trở thành Trader full time là mơ ước của nhiều ng, nên có kế hoạch cụ thể cho nó.
Ý tưởng giao cv kd cho vợ… mình đã thử và thất bại rồi, nó làm mình xa bờ, xa luôn cả VN :joy:

Chúc bạn cẩn thận.

2 Lượt thích

Chủ thớt và các anh em có cắn đc lệnh này ko?
Một lệnh đúng SGK mình chờ hơn 2 ngày…và hn vừa ngủ dậy mới thấy :joy:

1 Lượt thích

Chuẩn rồi bác ơi,
Chỗ điểm đảo chiều đó mình không nhìn ra,
Nếu có nhìn ra được thì cũng không dám vào, vì thấy nó bos 1 cây nến xong quay lại
trường hợp OB vừa hình thành này mình chưa hiểu sâu nên còn rén

1 Lượt thích

Cv của chúng ta ‘‘chỉ có vậy’’ chờ Bos
Xét lại cấu trúc, chờ tiếp OB csd.
Cứ chung thuỷ đi, sẽ có ngày thai nghén :rofl:

Giá đi xong rồi mới nhìn ra, còn rén chưa dám vào… đó là hành trình của một trader mới như mình. :sweat_smile:
‘‘Thành công là khi bạn thất bại liên tục mà ko hề đánh mất sự nhiệt huyết’’ :wink:

Giờ thì kế hoạch của bạn ntn?
Khi nào bạn sẽ mua lên?
Điều kiện cần và đủ là gì?
Bạn chờ đợi ở đâu? :grinning:
Vẽ ra thôi, chờ giá chạy xong rồi chia sẻ, chứ ko là phạm quy đấy kkk

Quả này khét quá bác
Em xuống m2 mà thấy rối mù ko biết vào ở đâu
Chúc mừng bác

Bạn tham khảo góc nhìn về Cấu trúc thị trường ở đoạn này nhé. Đây là cái mình áp dụng từ trước khi dùng OB và khi dùng OB nó vẫn thế chưa thay đổi và với mình thấy rất hiệu quả.

Bắt đầu nhé

Khi thị trường di chuyển với cấu trúc rõ ràng như này mà xác định KLQT kèm OB chưa sử dụng thì lại là dễ xác định, xác định ít khi sai. Cái khó là những lúc thị trường di chuyển như này

Thì đâu là KLQT?
Cái này rất nhiều người sai và mình gặp những trường hợp này thì có trường hợp mình tự tin xác định được và có trường hợp mình không tự tin xác định.

=> Những cái trường hợp mà giá chạy giống như cái vùng elip màu vàng thì mình hay gọi nó là ruộng bậc thang. Nếu cái ruộng bậc thang đó được nhìn ở tf lớn thì nó chính là nến xanh đỏ xen kẽ nhau đấy.

Nếu cái ruộng bậc thang đó nó nằm ở đỉnh (trong 1 xu hướng tăng) hoặc ở đáy (trong 1 xu hướng giảm) thì trong mắt mình mặc định nó chỉ là 1 đường giá.

Đoạn này mình xác định lại rất nhanh.

Đấy là lý do tại sao khi BTC hồi về 30K mình lại xác định đấy là KLQT khung tuần và mua 1 phần tiền ở đó

Trường hợp ở bài này thì tương tự vậy, KLQT ở trên nhưng cả cái xu hướng giảm này không có bất kì OB chưa sử dụng nào nên hãy áp dụng mục không có bất kì OB chưa sử dụng nào ở bài 6 CTTTxOB nhé.

6 Lượt thích

Cảm ơn ad.
Medio khỏi ốm chưa nay xuất hiện lại rồi
Có lệnh ucad trong bài này vừa khó vừa hay giá chạy sai sai đúng đúng mấy lần
Mình và ae hội quán ngẫm mấy ngày giá chạy xong rồi vẫn chưa ra. Thật sự bí
Mong medio giải đáp giúp ae

Mình rep bên đó về ucad rồi. Lệnh đó cũng đã có 2 lần mình viết trên hội quán rồi nhưng có lẽ trong 1 comment nào đó nên không nhiều người đọc được.

1 Lượt thích