Mong ac giải đáp giúp e!

E chào a @Medio và các đồng trade !!!
Dưới đây là 2 lệnh khá là đẹp nhưng vẫn bị SL mà e k tìm ra được lời giải thích hợp lí, mong các anh chị chỉ giáo ạ !!!

USDCAD 18/10

Giá phá qua OB CSD nhưng k về đến nơi bắt đầu XH mà chỉ lưng lửng ở giữa…

GU 19/10 ( sai lầm lặp lại ngay ngày hôm sau )

E cho rằng lệnh này bị SH do OB vừa mới hình thành thì thấy k hợp lí lắm vì sau khi hình thành OB giá đi cũng 2 cây nến khá dài rồi mới quay lại

2 Lượt thích

Lệnh GU mình nghĩ cả vùng KLV QT xuống đáy mới là obcsd đúng và đủ

1 Lượt thích

Cả vùng đó là OB đúng và đủ nhưng check ở m2 thì e thấy đã SD ngay khi vừa mới được hình thành ạ

Mình nghĩ nó như này, bạn có thể bóp về m2 nhưng SL sau khối ob m5 sẽ ăn toàn hơn

3 Lượt thích

Đầu tiên xin chia buồn cùng bác.

1. Nếu là mình trong trường hợp ucad, mình phải toang 2 lệnh chứ không phải một lệnh.
    Vì phá Ob đúng đủ rồi thì lệnh ucad tiếp theo mình sẽ bán xuống ở Ob trên KLQT.
    Trường hợp này phải triệu hồi cao nhân trong hội quán hoặc sếp medio mới mong giải đáp nổi.
  2. Cách kẻ Ob và check lại ob đã sử dụng chưa của bác là chuẩn rồi,
    nhưng cách đặt sl của bác vẫn là cách đặt kiểu risk,
    ( mình back test thấy đặt kiểu này hay toang lắm )
    đặt an toàn vẫn là từ ob kẻ chùm qua klqt rồi sl sau đó nhé. Lệnh thua Gu của bác các ae khác trong hội quán đặt an toàn đa số thắng mà
4 Lượt thích

E cảm ơn a. Ạ.
Đặt SL kiểu vậy thì an toàn nhưng tránh được hụt kèo nhưng sd OB mà SL còn to hơn ngày trước rất nhiều
Có cách nào để tối ưu hơn nữa k a nhỉ

E cảm ơn a ạ!
Có cách nào để tối ưu hơn nữa k a nhỉ?
Đặt SL tận sau KLQT thì lại quá to . Để đạt target 1/3 thì cũng khá đuối a ạ

Những kèo như vậy mình hay đặt SL sau khối ob đó và kéo điểm entry làm sao đạt 1.3 rồi mình đặt limit. Có kèo hụt nhưng đa số đều hít entry. Nhiều khi cái râu chạm entry rồi đi xuống nó phê lắm :rofl:. Như vậy khi mình quản lý lệnh sẽ lọi thế hơn nữa. Nhưng phải chấp nhận đc là sẽ có tỉ lệ hụt kèo. Mình cũng đang luyện ơn, nhưng mình thấy 1 ngày rất nhiều kèo và cảm giác tiếc kèo k còn nữa

2 Lượt thích

Bác cho ví dụ được khơng

1 Lượt thích

Mình hay đặt limit ở lệnh có rr cao hơn nhưng chấp nhận hụt kèo vì ăn toàn

1 Lượt thích

VD như lệnh GU trên bài đó a. Nếu kéo SL ở sau KLQT thì sẽ đạt TP còn mà đặt ở sau OB csd đã bóp thì hít SL

1 Lượt thích

Mình vào lệnh theo kiểu áp dụng ob bài 6 á, k biết có đúng k. Mình cũng đang luyện thôi

1 Lượt thích

Lệnh usdcad của bạn theo góc nhìn của mình thì giá đã sh cái ob đã sử dụng đằng sau klqt trong bài 6 vùng đảo chiều xu hướng medio đã liệt kê ra rồi
Còn thị trường nó luôn di chuyển theo cách đúng của nó ea mình đặt lệnh cũng chỉ là xác xuất cao hay thấp vì vậy trước khi đặt lệnh hãy dự đoán tất cả các trường hợp có thể xẩy ra rồi mình có phương án đối phó.hy vọng chút góp ý này có thể giúp bạn hiểu ra đc phần nào

3 Lượt thích

Đây là trò chơi xác xuất mình chủ động đc nên không gì là tuyệt đối cả, tùy tâm lý và cách vào lệnh của mình thôi, mỗi ng 1 khẩu vị mà.

2 Lượt thích

E đồng ý là ae mk trade theo xác suất
E có chút thắc mắc là! Nếu giá SH v thì OB CSD còn ý nghĩa gì nữa

Lệnh này bạn đặt lệnh ở khối ob ở klpt bên trên thì đã tp rồi
Còn khối ob csd vừa đúng vừa đủ ở dưới nó ko lên tin tưởng nó vì theo mình nó chỉ là ob do vùng tâm lý tao ra ko phải dấu chân của cá mập
Bạn nên vào lệnh ở những khối obcsd gần klpt hoặc ở gần đỉnh đáy cũ nó có xác xuất thắng cao hơn
Như medio đã nói mình nên chọn cái rõ ràng trade đừng tự làm khó mình cơ hội luôn luôn có đừng nóng vội

1 Lượt thích

Có chứ bạn ob đã sử dụng nhưng chưa sử dụng hết nên giá có thể về để sử dụng hết những lệnh limit còn lại ở đó
Trên thị trường này cái ji cũng có thể xẩy ra hết
Bạn tìm hiểu xem ob là ji tại sao lại có ob thì bạn sẽ hiểu cặn kẽ vấn đề

3 Lượt thích

Đúng như bạn nói, hôm qua mình ăn kèo này, mặc dù ob đã sd rồi :rofl:, mình nghĩ khối ob đó to quá nên hy vọng nó sự dụng lại :joy:. Tại cuối tuần bí kèo quá

1 Lượt thích

Dạ! E cảm ơn a ạ :heart: :heart: :heart: :heart:

Lệnh này của bác quá xịn r! Lệnh ntn thì e chưa có tự tin để vào mặc dù là nhiều lần nhìn thấy kèo như vậy

2 Lượt thích