Mong ac giải đáp giúp e!

Thật sự cảm ơn ông medio rất nhiều, từ khi ông sáng tạo ra môn phái kết hợp KLVQT+ob CSD nó hiệu quả cực kỳ. Mình cũng đang backtest nhưng là tài khoản thật :rofl:, và mình vẫn ổn :money_mouth_face:. Nếu lệnh đó mình bóp ob như đúng SGK của medio thì sẽ có RR gấp đôi rồi.

1 Lượt thích

Qua bài 8 của a Medio và quá trình backtest, thì e hiểu cái lệnh thua GU của bác nó như này:

Đối với KLQT mà “OB bao chùm” bị sử dụng mất thì chỉ có trường hợp OBCSD nằm sát bên KLQT như này thì e mới limit luôn

Còn với những KLQT như trên mà OBCSD nằm ở đỉnh - đáy cũ của KLQT hoặc lưng chừng thì theo e là phải đợi xác nhận vì những trường hợp này e để ý mình thường k có cơ hội quản lý lệnh

Trường hợp đẹp nhất là cái KLQT có OB bao chùm chưa sử dụng thì limit và SL sau KLQT thì e thấy ổn hơn

Còn cái lệnh UCAD thì e chịu, e vừa vào backtest suy luận, đo đạc các kiểu cũng SL tương tự :rofl:

2 Lượt thích

Con U/CAD ở trường hợp này thì cái này mình đã nói ở bài nào đó rồi. Mình không nhớ là viết trong comment hay là viết thành 1 bài hoàn chỉnh, nhưng SL trong trường hợp này là SL mình nghĩ là không sai và được phép.

Phân tích lại những dữ liệu đã có

Nếu mà vẽ biểu đồ giản đơn thì nó kiểu như này này

Tức là giá vẫn lên được cái cản trên nhưng nó đi theo 1 đường khác không phải con đường truyền thống.
=> Vậy nên mới bảo thị trường không ai đoán được chính xác tương lai. Cùng 1 kết quả nhưng có thể nó đi con đường khác.

Một góc nhìn rẽ nhánh

Bạn có thể thấy lý lẽ vào lệnh như này của mình. Nhưng phải tự đánh giá đây là lệnh dự đoán chứ không phải là lệnh đợi xác nhận, và an toàn
Lệnh đợi xác nhận an toàn sẽ như này

Nhưng nếu ở trường hợp này

10 Lượt thích

Ad cho mình hỏi,
Nếu lệnh ucad BUY lên bị SL do xác xuất,
tiếp theo mình đã có dấu hiệu đảo chiều xu hướng
Vậy lệnh thứ 2 mình có thể dự đoán :
SELL ngay khối OB CSD đúng đủ tại KLQT đúng không ta ?
Chứ sao lại dự đoán stophunt về khối OB bên trên.

1 Lượt thích

Theo mình thì cứ đặt 2 lệnh cho chắc ăn 1 cái ở klqt 1 cái ở ob chưa sử dụng bên trên chia khối lượng 1/2 1/2 ăn ít cho sống lâu​:joy::joy:

1 Lượt thích

Mấy cái lệnh mình vào ở trường hợp kiểu này thì may mắn không bị cái trường hợp có khối OB csd như ví dụ này. Nhưng kể cả vậy vẫn thì nên vào lệnh ở trên nhé.

Trường hợp này:

Cái này là cái chạy bình thường rồi dễ nói rồi.

Còn trường hợp này

thì theo bạn nên vào lệnh ở đâu để an toàn.
=> Để an toàn chắc chắn nên vào lệnh ở cái trên rồi. Nhưng vẫn có 1 khả năng nào đó nó chỉ retest cái dưới nhưng cứ chọn phương án an toàn nhất để vào lệnh thôi và có thể bị lỡ Đó là lý do tại sao mình nói trước khi vào lệnh nên tìm tất cả OB csd ở cái xu hướng đó để có cái nhìn toàn cảnh.

10 Lượt thích

Dạ! E cảm ơn a. Chúc a càng ngày càng tích luỹ được nhiều kinh nghiệm hơn ạ

1 Lượt thích

E cảm ơn a :heart::heart:! Đúng là thị trường k ai nói trước được điều gì cả !!
Ở bài CTTT + OB bài 4 trong video a cũng đã giải thích kĩ về trường hợp tương tự như này r ạ