Tiêm vaccin sốt không ngủ được nên nói nhảm

Theo nghiệp trading còn cô đơn nữa đó bác ơi :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

Suy nghĩ của bạn rất giống suy nghĩ của mình. Và bản thân cũng không dám bước chân vào với rủi ro nữa. Giờ để chọn lại mình vẫn sẽ vẫn quyết định như vậy.hihi

1 Lượt thích

nếu bắt gặp cơ hội tốt thì không nên bỏ qua bác ơi , Đôi khi mình cứ nghĩ là sau này sẽ có một người tốt hơn , nhưng thực tế mỗi một người là 1 cá thể riêng biệt không ai giống ai cả … bỏ lỡ thì rất là tiếc
tất nhiên khi bác ở 1 tầm cao khác tự khắc bác sẽ tiếp cận được với những cô gái tuyệt vời hơn
Trading có thể bất động nhưng tán gái lại phải chủ động , tiến thoái lưỡng nan rồi bác … bác sẽ hiểu cái cảm giác xung đột ở trong tình huống này

3 Lượt thích

đâm lao thì phải theo lao thôi bác , từ lúc biết đến trading thì cuộc sống e mới thấy có ý nghĩa ,có mục đích … tuy nhiên lủi thủi 1 mình thì không tránh được rồi

nếu ad giống suy nghĩ của e thì thực sự là mình quá để ý đến cảm nhận và suy nghĩ của người khác .
biết đâu nếu mình ngỏ lời thì họ sẵn sàng chấp nhận đi cùng mình trên con đường này thì sao , cho dù có khổ hay vất vả …
Bản thân e thì thấy hối hận đấy lúc đấy mà cứ đánh liều thì bây giờ cũng không nhiều hoài niệm nữa , thay vì phải rút lui 1 cách buồn rầu

1 Lượt thích

Yes. Đây cũng là một trong những điểm yếu mình :grinning_face_with_smiling_eyes:

2 Lượt thích

ngẫm lại sau này có đạt được những thành tựu cao hơn , nhưng cảnh còn người thì đi mất … có những vị trí dù có ứng viên tốt đến đâu cũng không thay thế được
Ngẫm lại thì vẫn sầu sầu

À mình thì không phải người thì đi mất. Mà là trước đang trong lúc khởi nghiệp thì mình ít quan tâm đến việc yêu đương hay vì người ngoài giục lấy vợ này kia thôi. Những thứ đấy thì bản thân mình chấp nhận khoảng thời gian đấy để đổi lấy tự do của hiện tại. Cuộc sống là chuỗi lựa chọn nên mình đã quyết định lựa chọn thì vui vẻ thôi bạn, ít nhất thì mình cũng dám tự quyết định cuộc sống của mình.

5 Lượt thích

Hạnh phúc nhất là tự quyết định cuộc sống của mình,về sau dù giàu hay nghèo thì mình vẫn tự chịu trách nhiệm về những gì bản thân đã chọn , còn hơn lớn lên vẫn theo kiểu Cha mẹ đặt đâu con ngồi đó :))))

1 Lượt thích

Hehe , thành công trong trading … Nhưng trong tán tỉnh không có cấu trúc thị trường đâu nhé ad .
Với phụ nữ thì là 1 chuỗi phi logic , dù là trong giới trading thét ra lửa nhưng đứng trước 1 cô gái xinh xắn mới lớn đôi khi vẫn làm ta run rẩy đó !

1 Lượt thích

Chuẩn rồi bác . Tư duy độc lập không dựa dẫm thì nó sẽ tùy vào từng người
Tất nhiên nó không hợp với người an phận thủ thường

1 Lượt thích

Đúng như bác nói đó. Mà đôi khi nhìn lại thì mình thấy mình đang ở trong giai đoạn khá là mông lung của cuộc đời. Giống như câu nói đầu tiên của bác vậy😅, e cảm thấy giờ ai mà theo em lông bông lận đận thì cũng khổ cho họ.

1 Lượt thích

bây giờ thì ổn rùi a
đặt lệnh limit dần thôi a
e nghĩ ko cần sl nữa đâu a à🤣

1 Lượt thích

Amh đặt limit lâu rồi e. Mà chưa khớp lệnh :))

Lấy vợ cũng khổ lắm ae ạ. Đợt này dịch chả làm đc gì kd thì ọp ẹp, vì cũng chả biết làm gì trong đợt dịch này, mình dành toàn bộ cho fx, đã làm công tác tư tưởng với vợ là theo nghề này phải mất thời gian cũng như bao cái khác phải học mới có thành quả, kp cứ ném tiền vào là có lợi nhuận ngay. Thế mà ms đc mấy tháng htrc vợ nói câu “e thấy a làm cái này nó viển vông lắm”. V e cũng học hết đại học mà chưa đi làm nên cũng gọi là dân tri thức nhưng k tìm hiểu nên k đồng cảm đc với mình. Thi thoảng còn cằn nhằn về việc ngồi thiền và đọc sách của mình nữa. Đúng là cái gì cũng có mặt trái =]]]. Khi nc với vợ lúc nào cũng phải đeo 1 tai nghe vô hình, giả vờ điếc :))

5 Lượt thích

Coi như 1 cách rèn luyện để sau này không bị tác động bởi tin tức hay truyền thông khi đầu tư bạn ạ :face_with_hand_over_mouth:

3 Lượt thích

thấy bác với vợ khác tư tưởng nhau quá , như vậy con đường của bác vốn dĩ đã đi khó rồi , bây giờ lấy thêm được cô vợ như vậy khác gì tăng độ khó lên đâu …
Ông waren buffee ông cũng thừa nhận là thành công của ông đến từ 1 phần rất lớn do chọn đúng người vợ . đọc về tiểu sử của ông thì lúc lấy vợ ông cũng nghèo lắm , khi chung sống với nhau vợ ông lo cho từ a-z ,còn ông thì rất sướng dành cả ngày chỉ để đọc và luôn ngồi ở bàn làm việc ( trừ việc chạy đi lấy coca thì ông mới rời khỏi chỗ ) …

Nhược điểm là sẽ không có quá trình lửa thử vàng , vì lúc đấy họ đến với mình vì tình cảm thật … còn sau này có thành tựu rồi thì cũng không rõ nữa …
Cơ mà đến vì cái gì thì sẽ đi vì cái đấy :joy:

Buffet đầu tư từ nhỏ lúc ô làm cho Graham theo logic thì đã kp lo đến cơm áo gạo tiền rồi bác. Còn giờ mình còn con cái phải lo cơm áo gạo tiền nên hoàn cảnh nó khác với cả Buffett là tâm vĩ nhân rồi so làm sao đc bác ơi :))

hêhe , đang lấy ví dụ cho bác dễ hình dung thôi , vì thời gian đầu học làm trader nó rất là áp lực , một là có người động viên giúp mình nỗ lực hơn .hai là trốn riêng một góc âm thầm mà luyện tập .
Đừng cho ai biết , đừng bảo với ai … Nghề này không nên kể với những người chưa hiểu sâu về nó vì họ rất dễ đánh đồng với mấy ông cờ bạc … vì họ chỉ thấy mấy ông mất cả tỷ vì chứng khoán … và thực ra những người mất nhiều như vậy do họ tham lam và không quản lí vốn thôi