Thua lệnh AU - có mình xác định sai keylevel quan trọng không mọi người

H4 chưa chạm vùng bán mạnh trên nên mình đoán sẽ phải tăng tiếp

2 Lượt thích

mình đặt lệnh limit; đắt sl sau key quan trọng của H1

1 Lượt thích

mọi người giải thích hộ mình cái xem mình sai ở đâu ah

1 Lượt thích

Bạn xem kĩ thật kỹ đoạn hồi ở H1 bạn nhé, và ở khug m15 là một xu hướng hồi rất rõ ràng và chúng ta đã k cưỡi trên con sóng nhỏ. Mình cũng có 1 lẹnh SL giống bạn

1 Lượt thích

cảm ơn bạn. Sau mình sẽ rút kinh nghiệm. Phăi đợi xác nhận chứ không vào limit ngay.

3 Lượt thích
  • Mình cũng toang lệnh này, :))

Hóa ra mình cũng có đồng mình. Mình nghĩ bạn trên nói đúng; nên đợi xác nhận để cưỡi trên con sóng nhỏ

2 Lượt thích

mình cũng dính lệnh này…Nhưng do mình lúc đó ko sd dc điện thoại nếu thấy 2 đỉnh này…có lẽ mình sẽ cắt lệnh này

2 Lượt thích

giá tạo mô hình 2 đỉnh đâm mạnh xuống

Lệnh này mình nghĩ không phải bạn sai vì không đi theo con sóng nhỏ. Đi theo sóng nhỏ chỉ khi ta không chắc chắn xu hướng tăng liệu có tiếp tục hay không. Còn ở đây xu hướng tăng bạn đã nhận định còn tăng lên tiếp, nên đi theo con sóng nhỏ hay không là không quan trọng.
Ở đây để vào lệnh bạn cần nhìn nhiều TF, anh medio đã dạy bạn phải nhìn ít nhất 2 TF, 1 TF vào lệnh và 1 TF lớn hơn để xem xu hướng.

Giá đã chạm keylv xu hướng D1 giảm chính.

Ở đây dù bạn xác định keylv H4 ở trên hay dưới thì cũng không thể vào lệnh ngay được vì giá đã chạm keylv khung lớn.

10 Lượt thích

Chỗ này mình có bị sl dương lệnh buy ở con sóng trước. Vào nến H1 thấy momentum giảm đột ngột khá mạnh sau cây nến rút chân hoàn toàn trái ngược với các con sóng hồi giảm trước đó nên dự đoán giá đã chạm vùng bán mạnh rồi, mở chart D ra thấy key level H4 phía trên kia thực ra chỉ là 1 cái râu nến ở chart D thôi → Không nên buy nữa mà nên ngồi chờ thì hơn.

2 Lượt thích

Nếu nhìn ở khung H4 bạn có thể thấy là cây nến xanh lớn đâm lên rất mạnh nhưng sau đó là cây Pinbar tiếp đó lại 1 cây nến đỏ cũng phải bằng 80% cây nến xanh trước đó… rất khó đoán nên kiên nhân quan sát.
Thân!

1 Lượt thích

mình cũng không theo dõi biểu đồ; chỉ đặt cánh bảo rồi đi làm việc khác.

1 Lượt thích

cảm ơn bạn đã chia sẽ cách nhìn về đọc nến; cái này mình chưa để ý kỹ lắm

@trungkien1 Đúng là mình chưa nhìn qua nhiều time farm thật. cảm ơn bạn đã chia sẻ

cảm ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm. Mình đã rút ra được bài học rồi

1 Lượt thích

Mình cũng bị nhầm lẫn chỗ đó, lệnh sl xong review lại mới thấy :))

3 Lượt thích

Bạn nhìn giống mình. Thấy các TF thì rất đẹp rõ ràng nhưng qua D thì hú hồn nên mình bỏ kèo này đợi xác nhận.

1 Lượt thích

Nhiều khi giá đi cứ tăng mãi cũng ngại vào :wink: Nhìn qua thì rất là đẹp.

1 Lượt thích

Bác Mở khung D1 sẽ thấy rõ hơn trường hợp này… bùng cản cứ D1 rất mạnh! Nên giá bật lại

1 Lượt thích