Thua lệnh AU - có mình xác định sai keylevel quan trọng không mọi người

Cảm ơn ban. Mình không nhìn D1 thật. Cứ nhìn h4 thôi nên không thấy rõ.

Như bạn Sơn nói đúng rồi mình bổ sung thêm 1 vài ý nữa để cái lệnh này không nên vào nhé.

• Cái việc không là gì cả và dự đoán nó lên tiếp thì thường chỉ áp dụng khi bạn nhìn quen thị trường hơn (Đã khảo sát các timeframe khác và nhìn thị trường tổng quan hơn). Chứ nếu chưa giỏi mà dựa vào mỗi yếu tố đó thì hơi mong manh.
  • Tiếp theo khi xác định KL quan trọng thì phải nhìn thật kỹ (kỹ ở đây là nhìn kỹ cây nến: 1 cây nến nó có thân nến và râu nến, hầu như mọi người toàn quên không nhìn râu nến)

Mình có quy tắc về hồi thì giá phải hồi về 2 cây nến rõ ràng. Ý mình ra quy tắc đó ám chỉ lực giảm đã chi phối rõ rệt sau đó nó tăng trở lại thì đó mới là hồi và hình thành KL quan trọng.

Nhưng trong trường hợp này, nó hồi tât cả toàn nến pinbar rút chân vậy ở đây phải có ẩn khúc gì đó không thể chỉ nhìn màu nến toàn đỏ mà cứ thế cho rằng hồi đẹp được.

=> Vậy trong trường hợp này. 1 là bỏ qua, 2 là chuyển các timeframe để thấy sự thật hoặc tìm timeframe nào đẹp hơn thì trade.

Xuống tiếp M5 thì lại thấy cấu trúc rõ ràng hơn, đẹp hơn, xu hướng giảm đảo chiều thành xu hướng tăng rõ ràng và nếu bạn nhìn M5 mình đảm bảo bạn sẽ có kèo đẹp và chuẩn hơn trong trường hợp này.

=> Nhớ đừng để bị màu nến làm chúng ta mắc sai lầm. Đa số các sai lầm đều quên nhìn râu nến.

10 Lượt thích

Cảm ơn anh cho em 1 bài học sâu sắc. E mới trade và lần đầu đăng lên hội quán hỏi. Nghe các a chỉ làm e vỡ ra mình còn hổng kiến thức nhiều