Thứ 2 là ngày đầu tuần

Hội quán dạo này yên quá. Mọi người đi thiền hết hay sao ấy.
Hôm nay mọi người trade thế nào có được kèo nào k? Bị dính SL không. Trong trading đúng là cần nhất sự tập trung nghiêm túc.
Đây là con Ucad dù đã phân tích đủ kiểu nhưng vẫn quên bài. Mải đi theo sóng nhỏ mà quên sóng lớn. Mọi người thấy lệnh như này ổn k? Cho ý kiến nhé!

Còn con Au có kèo lúc 8h tối. Lúc đó lại mệt nằm nghỉ vì hn đi cả ngày. Miss kèo. Trong trading có rất nhiều cơ hội nhưng mình có biết và bắt đc hay k.

7 Lượt thích

Thấy bác trùng máu với mình lắm luôn, 2 lần rồi. Đúng là cùng 1 thầy, 1 cùng phương pháp điểm đặt lệnh cũng y xì luôn. Con USDCAD mình chỉ TP lên cái đỉnh trên :smiley:

2 Lượt thích

Hôm qua mình có vào mà lại bị dính sl cặp này :d

hôm qua mình canh buy lên, vào m15 thấy mô hình 2 đáy vào lệnh đoạn đó bị dính SL

2 Lượt thích

Bác vào lệnh kiểu này dễ oẳng lắm. Cứ sl sau key qtrong. Thà bị stophunt còn hơn bị sl kiểu này. Với lại em để ý thì UCad là thánh phá vỡ giả, kể cả khung 1h.

1 Lượt thích

Mình cũng oẳng 1 lệnh y xì bác, đậu xanh nhà nó thấy cấu trúc tăng rồi, buy lên cái đỉnh trên là nó cắm mỏ xuống ko cho cơ hội dời SL luôn…

1 Lượt thích

cũng hại não phết bác ạ vì em vào m15 có cấu trúc tăng thì đặt SL sau KLQT của m15, tất nhiên là KLQT của H1 ở dưới nó an toàn hơn

mình cũng thấy cấu trúc tăng đó và buy lên theo nó xong toang luôn

Không biết là có giống chủ thớt không?
Lệnh hòa:

Lệnh missed:
Thấy đang quay lại thế này…

1 Lượt thích

Chúc mừng bạn! :grinning: :grinning: :grinning: :grinning:

Theo mình quan trọng 2 đáy nó ở đâu nữa bạn. Đánh sóng hồi dính SL là phải tìm điểm đập ngược lại luôn bạn ơi.

Y chang. kaka. :laughing: :laughing: :laughing: :grin: :grin: :grin:

1 Lượt thích

góc nhìn của mình thì audusd nó về đỉnh cũ H1, nên nếu đánh sóng hồi TP về đây là an toàn nhất, còn xác định TP xuống nữa thì làm hẳn quả về KLQT H1, nhưng phải dời SL về hòa vốn khi giá chạm đỉnh cũ H1

1 Lượt thích

Cứ giống mấy người giỏi là vui rồi :dancing_men:

1 Lượt thích

Từ ngày có nhật ký, mọi người đang tự sướng 1 mình trong đó hết rồi :joy:

Thường những lúc thị trường nến cứ xanh đỏ liên tục mà mình xuống timeframe nhỏ hơn nó cũng xanh đỏ liên tục khó xác định KL thì 1 là cho rằng KL quan trọng ở dưới cho xu hướng tăng và trên cùng cho xu hướng giảm. Nhưng mình gặp những trường hợp kiểu này thì mình thường bỏ không trade

3 Lượt thích

Cá nhân mình thấy con sóng chính USDCAD ở H4 vẫn là con sóng giảm nhé. Nó giảm cũng kha khá lâu rồi. Con sóng nhỏ hiện tại vẫn đang giảm. Nếu tuần này nó phá qua cái đáy ở ngày 25/2 thì xem xét… Thân!

Đang đánh sóng hồi m15 mà bro.

Haizzz e chưa viết bài nhật ký nào. Qua tháng 5 e bắt đầu viết nhật ký rồi vào cổ mộ sống vậy.

mô hình 2 đáy đó ở lưng chừng quá, lần sau ko vào ở chỗ đó nữa kaka

Ý mình nói là bác chủ thớt nhận định H4 tăng ở ảnh đầu tiên nên mình mới nêu ý kiến về H4 còn m15 thì hôm qua UCAD cho tín hiệu ko đẹp xuống m5 thì có thể vào lệnh đc khi giá qua qua vùng đi ngang rồi hồi về thì vào lệnh sẽ đẹp hơn và ít rủi ro hơn. Thân!

2 Lượt thích