[Thông báo] Dừng bán Khóa học, Hội Quán - chỉ để trữ, đọc lại bài cũ

Chào mọi người!
Đầu tiên mình xin lỗi mọi người về việc Khóa học và Hội Quán không truy cập được trong mấy ngày vừa qua. Lý do là có công văn của Cục An Ninh Mạng khóa tên miền và website của mình nên tất cả các trang của mình đều bị khóa. Vì vậy cả email admin@medio.vn , go@medio.vn cũng mất luôn.
Dính đến pháp luật không phải chuyện đùa được, nên mình buộc phải đóng khóa học. Mình đã cố gắng lấy lại data để up sang tên miền này để những bạn cũ có thể học lại và đọc lại tài liệu trên Hội Quán. Mình cũng không chắc được là nó sẽ tồn tại được bao lâu, về phía mình mình sẽ cố gắng hết sức có thể.
Khóa học: pa.medio.finance
Hội Quán: hoiquan.medio.finance

Khóa học đã đóng, sẽ chỉ để các thành viên cũ vào học lại.
Hội Quán đã chuyển sang chế độ chỉ đọc.

Mọi người hiện tại giao dịch FX cũng hãy chọn các sàn lớn uy tín, và nhớ rút lãi về, tránh để quá nhiều tiền trên các sàn giao dịch nhé.
Mình nghĩ nhà nước sẽ siết chặt chứ không phải chỉ là vùng xám như trước, nên nhiều trang về FX bị chặn và khóa. Mọi người hãy cẩn thận và giữ vốn cho bản thân mình, có thể dùng kiến thức đã học sang trade, đầu tư dài hạn coin, chứng khoán, hoặc giao dịch trên các sàn phi tập trung.
Mấy năm đồng hành, rất nhiều chất xám, mồ hôi của mình và của mọi người để xây dựng một cộng đồng lành mạnh chất lượng. Mình rất buồn khi phải viết bài này.
Cảm ơn và Xin lỗi!
P/s: đợt vừa rồi mình xóa mạng xã hội vì thấy vào linh tinh mất thời gian nhiều nên lúc bị khóa không có kênh nào để thông báo với mọi người được. Chỉ có twitter mình hay dùng để theo dõi thông tin về coin. Nếu ai dùng Twitter ( hiện tại là X) có thể follow để nếu có gì xảy ra như đợt vừa rồi thì mình có thể thông báo: https://twitter.com/medio_finance

47 Lượt thích

không phải chứ a, nếu k có hội quán thì buồn lắm vì e cũng k dùng mạng xã hội nào :smiling_face_with_tear:. nếu có vẫn đề gì về web thì có thể chuyển qua dùng discord hay dạng tương tự thay cho hội quán đc k a

11 Lượt thích

Hi vọng Ad xem xét, tạo thêm 1 kênh kết nối ACE hội quán.
:kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart:

4 Lượt thích

Mất khóa học đsx buồn rồi. Giờ hội quán cũng ko còn thì chỉ biết huuu

2 Lượt thích

ad @Medio cho mình hỏi. Giờ mình đang dùng exness và nạp rút bằng qua ngân hàng vietcombank. Vậy giờ mình có nên đổi phương án sang rút nạp kênh khác không. Kênh đó liệu có bị đóng không ah

Thường các sàn lớn như Exness họ có nhiều đối tác cung cấp dịch vụ thanh toán nên chắc sẽ có nhiều hình thức rút về Vietcombank được. Còn biết liệu có đóng băng thì thực sự mình cũng không biết được.

3 Lượt thích

Trước mình cũng có nói Khóa học, Hội Quán sẽ là khóa học, cộng đồng duy nhất mình làm về tài chính, trading. Nên mong mọi người hiểu giúp mình mình sẽ không tạo group hay cộng đồng nào nữa.
Nhưng mọi người yên tâm, tính mình kiểu thích “tâm sự” nên chắc theo cách nào đó mình vẫn chia sẻ qua viết, uống trà ,… chỉ thuần chia sẻ cung cấp nội dung thôi chứ không xây dựng cộng đồng, group, hay thu phí gì nữa.

14 Lượt thích

Những chuyện thế này thật sự khó nhằn. Nhưng em vẫn mong ad tạo 1 kênh khác để giao lưu với các thành viên trong hội quán. Chỉ tiếc cho những bạn mới chưa tiếp cận đến những kinh nghiệm, kiến thức ad đã truyền đạt.

3 Lượt thích

trời ad nói mà đang trade exness sợ tèo quá

A. Mê ơi. Nhật ký Forex hiện e không vào được . có cách nào đăng nhập lại được hk ạ.

Bạn đã sửa lại link theo link này chưa thế?

1 Lượt thích

cảm ơn anh. e làm được rồi nhé.

1 Lượt thích

Tèo thì mình nghĩ là không. Vì họ tổ chức lớn lại ở nước ngoài. Nhưng chúng ta cứ phòng giảm bớt rủi ro thôi.

3 Lượt thích

Sẽ thật vui nếu chúng ta được tiếp tục cùng nhau còn nếu không được thì hãy vui vì chúng ta đã được đồng hành cùng với nhau cho đến lúc này , đã được ad chia sẻ kinh nghiệm và kiến thức , được học hỏi từ ace bạn bè . cảm ơn a Medio

7 Lượt thích

Mong là ad vẫn duy trì hội quán . Từ lúc học trade đến giờ e cũng bỏ hết tất cả các mạng xã hội. Chỉ vào mỗi hội quán để đọc các bài viết của ad. Rồi nhìn thị trường rồi backtest có cơ hội đẹp thì vào lệnh thật. Cả ngày chỉ vậy. Đang có hội quán như thể đang có người dẫn dắt đi trên con đường và những lúc mất niền tin nản khó khăn là vào hội quán đọc lại các bài viết của ad lại có thêm động lực để tiếp tục bước tiếp. Tự dưng nghe thông báo vậy cảm thấy buồn cảm giác như kiểu sắp thành trẻ bơ vơ vậy.:smiling_face_with_tear:

5 Lượt thích

Vấn đề này giờ không phải ở mình muốn hay không nữa rồi mọi người ạ

4 Lượt thích

Uh mình cũng thấy discord là 1 ý hay đó, nhưng tuy nhiên có thể a Medio ko quen sử dụng sẽ tốn nhiều thời gian lắm để setup và duy trì

1 Lượt thích

vậy là hội quán này a cũng sắp đóng luôn hả a hay cứ để nó như vậy hả a

2 Lượt thích

@Medio vậy trong tương lại hội quán cũng sẽ đóng phải k anh? ae sẽ k thể truy cập vào hội quán nữa ạ?

1 Lượt thích