Phân tích giá Bitcoin - Đáy của Bitcoin chu kỳ này là bao nhiêu?

Cám ơn bạn ( đủ 20 ký tự)

Trung cho mình hỏi ở klqt khung D có OB chưa sd thì khi ktra tf nhỏ sẽ là 8h theo logic 1/3 hay sẽ là 4h.

theo mình là 4h ( đủ 20 ký tự )

Mong a trung cũng cho 1 vài góc nhìn của mình về chứng khoán vn giống như bên BTC để mọi người tham khảo

2 Lượt thích

mình cx mong vậy aLslnascscaksca;

Theo mình OB nó là tương đối thôi, mức độ uy tín sẽ tăng dần ngay từ không kiểm tra như trade ở m1 cho đến kiểm tra TF nhỏ 1/2,5 1/3 hay 1/4 thậm chí 1/6 càng tốt.

4 Lượt thích

Đòn bẩy nó luôn là con dao 2 lưỡi nên vừa có vừa không. Vốn ít đầu tư coin mà muốn kiếm được thì theo mình có 2 kiểu:

• Dùng đòn bẩy thì nên giỏi phân tích kỹ thuật và luôn nhớ là quản lý vốn thật tốt.
  • Không dùng đòn bẩy mà muốn kiếm nhiều thì phải chịu khó reseach, giỏi phân tích cơ bản để tìm những coin tiềm năng vào sớm đầu mùa.
6 Lượt thích

Mình cùng câu trả lời với xuanloc nhé. Bạn xem D kiểm tra khung càng nhỏ mà nó vẫn thỏa mãn thì càng uy tín. Bạn dùng khung D thì kiểm tra khung 8h 6h 4h đều được. Càng nhỏ mà nó vẫn thỏa mãn thì tỉ lệ đúng càng cao nhưng đi cùng với đó là ít kèo hơn.

2 Lượt thích

Chứng khoán thì mình lại có đúng 1 nhận định hơi cá nhân sợ viết nó gây 1 chiều trong phân tích. Giờ chứng khoán đang nằm ở KLQT có OB chưa sử dụng xu hướng giảm lớn - Vùng phân vân giữa uptrend và downtrend.

Nói chung nó đang bị kẹp giữa 2 vùng mua bán mạnh và từ PTKT lẫn cả PTCB thì mình thấy thị trường vẫn còn downtrend

3 Lượt thích

Cám ơn ad rất nhiều (đủ 20 ký tự)

1 Lượt thích

Nếu chứng khoán VN theo Mê là còn giảm thì cho mình hỏi, theo ý kiến cá nhân Mê, có nên mua tại KLQT có OB xu hướng hồi ko??
Với mình để ý, ckvn rất nhạy với quốc tế, đơn cử là thời gian ckvn đi lên từ đáy gần nhất (giá 873) là cùng lúc BTC đi lên từ 15k.

Cái này còn tùy kế hoạch đã mua ở đâu nữa.

Còn nếu giờ mới mua để đầu tư thì có thể mua 1 ít ở KLQT xu hướng hồi để thoải mái tâm lý

P/s: Mình không quá thạo trong xem mã cổ phiếu nên mình mua thì mua chứng chỉ quỹ với mã là E1VFVN30 (mô phỏng chỉ số VN30). Nếu ai chưa biết thì có thể tham khảo nhé.

9 Lượt thích

Anh Mê cho e hỏi, a có thể chia sẻ lộ trình a tìm hiểu các kiến thức về phân tích cơ bản coin được k a?

2 Lượt thích

Để mình viết bài về chủ đề này nhé vì nếu trong 1 comment thì hơi khó. Mình cũng nhiều lần định viết mấy chủ đề sâu hơn về Coin mà nghĩ mọi người không quan tâm lắm nên lại thôi.

25 Lượt thích

Cảm ơn Medio cho mình thêm góc nhìn về nhận định thị trường và quản lý vốn.

1 Lượt thích

Nhiều anh em đang hóng có cái này lắm đó @Medio :+1: :+1:

Có phải nó có thể sẽ như thế này không @Medio

3 Lượt thích

Khả năng cao là vậy.nó mà như vậy thật thì cpi lúa thôi ae nhỉ😁

1 Lượt thích

web bị sao vậy mà mình đăng nhập vào phần học có video lại ko xem được nhỉ

Bạn đọc bài này nhé

1 Lượt thích