Thật sự mình đang rất mệt mỏi

Nhà mình thì vk mình chơi coins (theo trào lưu của cty vk mình làm) thế hệ F0, vào mùa uptrend thì mua đâu thắng đấy đến khi down trend thì… như bao F0 khác, đc cái vk mình học và làm ngành ngân hàng nên tư duy nó cũng khác, chả biết cái gì về PP hay chỉ báo, đợt âm nặng nhất là 60% tk. Thế mà cũng gỡ đc còn âm 15, 20% thì cắt =))
Mình thì hoc đủ thứ loại PP, chỉ báo, kết hợp đủ kiểu…đến PP PA Medio thì dừng hẳn chả xem thêm cái gì nữa, bỏ hết hội nhóm chỉ tập chung mài nhưng dũa chưa đc PP PA Medio thuần thục (chắc do tẩu hỏa các bộ môn khác nhiều chưa tẩy tủy sạch). Đến h mình vẫn là 1 cá nhân tham gia thị trường thua lỗ. :rofl:
Nhưng mình thấy mình có 1 cái khá hay của bản thân là mình luôn tự động viên đc bản thân mình nên mình khá lạc quan trong tất cả mọi thứ cuộc sống, gia đình, công việc.
Chúng ta khi ở trong bất cứ 1 hoàn cảnh hay nhiều hoàn cảnh đôi lúc sẽ không được như sự kì vọng dễ dẫn đến những tiêu cựu nhưng sự kì vọng chính là thứ để chúng ta bước tiếp…
Lạc quan lên bạn nhé!! Mình đi thay bỉm cho con đây :))

7 Lượt thích

Haha, cảm ơn câu chuyện của bạn :slight_smile: Hôm nay nhận được sự động viên của mọi người, mình khá hơn nhiều rồi. Vững vàng tiếp bước thôi, hihi. Chúc bạn và gia đình cuối tuần nghỉ ngơi vui vẻ nha!

2 Lượt thích

Đọc comment động viên các bạn hầu hết đều là nam giới. Chưa thấy có 1 bạn nữ giới nào xuất hiện, sẵn mến em thông qua những bài viết em chia sẻ nên chị muốn động viên tinh thần em tí^^

Em có 1 điểm xuất phát rất thuận lợi đó là được chồng hậu thuận kinh tế đằng sau. đây là 1 lợi thế mạnh không phải ai cũng may mắn có được. Em cứ trải nghiệm thị trường và chắc chắn em cũng giống mọi người đều sẽ bị té ngã lên bờ xuống ruộng. Nhưng điểm khác biệt ở chỗ là cách mỗi người đứng lên sau thất bại. Hãy hành động, tìm ra lí do tại sao thất bại và phải giải mã được bài toán trong đầu tư để từ đó đúc kết ra hướng đi cho riêng mình.

Khi em sống đủ lâu trên thị trường và trải qua những giai đoạn khó khăn. Nếu em vẫn còn cảm thấy đam mê yêu thích ngắm nhìn các ngọn nến xanh đỏ thì chị xin chúc mừng em^^

2 Lượt thích

Ùi, em cảm ơn chị. Những lời của chị khiến em cảm thấy có gì đó … xúc động, rưng rưng… của một người chị đã trải nghiệm đủ lâu, đã vượt qua bao thăng trầm trên thị trường để nay nhắn cho em những lời thật ý nhị mà đầy chân thành. Cho em ôm xa chị một cái, người chị chưa biết mặt, cũng chưa biết tên. Hihi. (Em thích ôm lắm ^^ )
Em biết ơn chị nhiều lắm ạ! Được mọi người trong HQ yêu thương và động viên thế này, phải đứng lên ngay thôi, hihi :blush: :blush: :blush:

3 Lượt thích

Có chồng vậy thì hậu phương vững chắc quá rồi. :smiley: Chúc bạn sớm có quả ngọt hehe

1 Lượt thích

Tuần rồi mình cũng dín mấy lệnh như bạn…

1 Lượt thích

lúc nản lòng mình sẽ quay lại đọc cmt lấy lại động lực

2 Lượt thích

Mình còn chưa bỏ cuôc là chưa thua nhé bạn, trính lãnh đạo k chức danh mua trên tiki. đc a trung giới thiệu nhưng chưa đc tặng :rofl:

2 Lượt thích

Chúng ta sắp vượt qua rồi, có anh em đây lên tinh thần cho, không ngã được đâu ^^

2 Lượt thích

Chuẩn luôn ^^ Những lời động viên thật quý báu, mình hết buồn rồi bạn à :smiley:

1 Lượt thích

Mình sẽ đọc sách cho mọi người nhé ^^

hihi, sau khi vào lệnh thử tìm 1 việc gì khác có thể thu hút và lôi cuốn khiến bạn quên luôn việc mình đang có lệnh trong thị trường thử xem sao? Ví dụ như đọc sách, xem phim, làm việc nhà… để khiến mình bận bịu hơn. Cố lên bạn, rất đồng cảm khi cùng là những nữ nhi dấn thân vào thị trường forex :)). Mình thấy bạn là 1 người bản lĩnh, kỷ luật, rồi bạn sẽ chiến thắng được bản thân mình thôi. Chúc bạn luôn vui vẻ và xinh tươi nha :blossom::blossom::blossom:

3 Lượt thích

Cảm ơn Vân Anh, mình cũng vẫn cố làm nhiều việc để cố quên nó đi nhưng chốc chốc lại mở điện thoại ra xem ^^ Mình tin là thời gian tới, khi mình vững hơn một chút nữa về kiến thức thì dần dần tâm lý mình cũng sẽ khá hơn, chai hơn cũng nên, hihi. Chúc chị em mình sẽ vững bước cùng nhau trên con đường đầy cảm xúc này nha ^^

2 Lượt thích

Lâu vào comment chia sẻ để có động lực, mình tình cờ biết được pp này và đang theo đuổi nó. Mình có vốn nhưng chưa dám đầu tư nhiều. Mình vào thị trường được 1 năm, biết pp này đc 6 tháng. Có lúc áp lực oải lắm đã nghĩ đến từ bỏ, nhưng vẫn quyết theo đến cùng nhờ pp này + kiến thức học được mình hiện đang làm p tích cho cty giao dịch hàng hóa để học hỏi trau dồi thêm kiến thức đầu tư và vẫn theo đuổi đc con đường đầu tư.
Dù tỷ lệ cho lệnh thắng của mình tương đối cao, có những lúc phân tích và cho đến 11-12 lệnh thắng liên tục. Nhưng mình vẫn trade tk forex nhỏ con dầu thô vì nó liên quan đến c việc, lãi tb 5-10%/ tháng. Mình đang rèn luyện kỹ thuật + tâm lý ổn định mới trade tiền to, và tiền to mình chờ đợi để mua và nắm giữ các loại tài sản như ad chia sẽ chứ ko đánh hàng ngày.
Trước mình làm cv tốt thu nhập ổn mình đã có tích lũy thu nhập thu động có thể nghĩ tới việc nghỉ hưu sớm hơn, nhưng đầu tư sẽ giúp mình tồn tại lâu dài luôn có cv để làm để giao lưu, và dài hạn là tự do về tài chính. Nên lúc nghĩ đến từ bỏ hãy nhớ đến mục tiêu của mình, ko ngừng học hỏi ko đầu hàng mình nghĩ sẽ đạt được những gì mình kỳ vọng sớm hay muộn thôi. Chúc mọi ng trong group luôn duy trì đc đam mê

2 Lượt thích

Cảm ơn chia sẻ và câu chuyện của anh. Mỗi câu chuyện là thêm một chút động lực cho em vững vàng bước tiếp :heart:

2 Lượt thích

Mình cũng mới theo pp a Medio đc mấy tháng tập trung nhất là tầm 4 tháng gần đây ( đợt đầu theo kiểu nửa mùa vào lệnh ltinh r k tìm hiểu sâu vì mải game rồi mất 2 tháng trade theo chỉ báo nữa) sau theo pp a Medio đợt đầu backtest âm bjo m backtest tỉ lệ thắng toàn 60%. Vào lệnh vẫn sấp mặt. Nên giờ m backtest chủ yếu để cảm nhận đc thị trg thôi, tất nhiên vẫn lưu lại dữ liệu để biết m đang đứng ở đâu, rồi vào lệnh thật thì nhưng chô đáng nhẽ chỉ sl 1 lệnh nhưng lại sl tận 2,3 lệnh cho 1 trường hợp vì tâm lý. Rồi sau 1 t.gian trải qua 1 vài chuỗi thua sâu sâu chút ( chuỗi căng nhất của mình là 11 hsao ấy) lúc ấy nản cực, rồi laii backtest đọc tài liệu ở hq lại như thấy tìm đc chân lý. Sau này mình nghĩ khi có chuỗi thắng rồi bạn sẽ phải trải qua giai đoạn tâm lý win nữa.
Mình đang ở giai đoạn đó, cách đây 2 tuần m win thông 5 lệnh gì đó, cảm giác game là dễ, sau đấy bắt đầu là 1 lệnh thua, ksao tâm lý chỉ hơi có chút gọi là rồi đêbs lệnh 2, tdn ptich thế rồi vẫn sl, trong đầu tự nghĩ thôi đợi setup thật đẹp rồi vào và sl tiếp, cay, ức, fomo, đủ loại tâm lý, vẫn nhìn biểu đồ và rồi vào thêm 3 lệnh nữa 1 ltuc đêna giờ sau chuỗi win thông mình đang quay lại sl thông 8 lệnh, :))
Mình nghĩ ai cũng phải trải qua nhưng giai đoạn đấy thì mới trưởng thành trong nghiệp trade đc, mai t2 đầu tuần kb có chấm dứt đc chuỗi thua thông k nữa.

Cảm ơn câu chuyện và trải nghiệm của bạn! Mình nghĩ mình cũng không là ngoại lệ của những gì bạn nói đâu ^^ chúc bạn tuần tới xanh lại nha ^^

1 Lượt thích

Chắc cuối năm chuẩn bị trao danh hiệu bài khóc có nhiều comment nhất cho bạnTrang thôi :sweat_smile: . Nhiều người quan tâm ghê

3 Lượt thích

Có nữ vào phát là xôm lắm anh )) chứ đực mà khóc thì có vài người động viên à

1 Lượt thích

nghe giọng nói sao rất giống với giọng của kênh Secret Wealth quá vậy b?

1 Lượt thích