Thật sự mình đang rất mệt mỏi

Bạn nói đúng quá! Đúng là nó phải vật vã thế này thì khi vượt qua được nó mới cảm thấy vô cùng ý nghĩa, bạn nhỉ ^^

2 Lượt thích

À há! Đã là định luật thì phải tin chứ =))

2 Lượt thích

Ừ, mình đặt 150R là vì muốn có một mức độ luyện tập nhất định. Tuy nhiên xem gần hết biểu đồ mà không đủ kèo nên thôi, hehe. Vì thế nên mình cũng đã bắt đầu quay lại thị trường vài tháng nay rồi nên giờ mới vậy ^^ Cảm ơn chia sẻ của bạn ^^

Hihi, cảm ơn em động viên. Chị sẽ tiếp tục tiến trình tìm hiểu, sửa chữa, nâng cấp đến khi nào hết loss thì thôi, hehe

Cứ bình tĩnh bạn ơi. Hãy vui lên vì bạn có người chồng tuyệt vời ấy. Mọi cố gắng sẽ được đèn đáp thôi. Hãy cứ quyết tâm và kiên trì. Mình thấy khóa học của Anh Trung có nhiều bạn vào lúc thị trường đi ngang mấy tháng trời rất khó đánh. giá chỉ lên tới đỉnh cũ quay lại dính entry hoặc sl. Mình thấy nhiều bạn rất là nản. Ngay cả mình cũng vậy. Có lúc chỉ cần 2R thôi mà khó quá. Nhung khi thị trường chạy đẹp rõ ràng thì mình lại lấy lại nhanh thôi. MÌnh thấy cấu trúc thị trường thì phương pháp này chuẩn nhất rồi. Chỉ có điều xét hồi đẹp xấu phá vỡ thật giả nó chỉ mang tính chất tương đối không đúng 100% đc nên nhiều khi mình xét sóng sai dẫn đến vào sai lệnh. Bạ cứ backtest chậm thôi hiểu từng đoạn sóng đi thế nào k cần vào lệnh nhiều. Lúc đó trình bạn sẽ lên thôi. Chúc bạn sớm thành công!

4 Lượt thích

Ùi, cảm ơn em. Chị mong thị trường nó giúp chị bản lĩnh và cứng cáp hơn nữa. Nghe em nói cũng thấy được an ủi, cơ mà mình chưa được vậy, hihi

1 Lượt thích

Cảm ơn những hướng dẫn và chia sẻ rất chi tiết và đầy kinh nghiệm của Dũng. Mình sẽ đọc lại vài lần để thấm nhuần hơn. (Mình đang để SL theo lệnh chứ không cố định. Khoảng từ 15 pip trở lên ^^).

Vâng bác, em còn học hỏi nhiều ^^

1 Lượt thích

Vâng bác. Em không nói là phải kiếm được tiền ngay, phải thành công ngay (làm được vậy thì còn lên đây kêu làm gì, hehe). Em cũng không bị áp lực phải kiếm tiền nhanh. Chỉ là mình thấy mình tệ quá thôi mà, hihi

Ví dụ của bác quá xuất sắc và sinh động. Em sẽ đọc lại vài lần nữa. Nãy giờ đọc một lượt comment rồi giờ lên máy tính trả lời các bác. Em rất thích câu chuyện này. Vì nó ngay lập tức găm sâu vào đầu em. Em nghĩ, những hình ảnh này nó sẽ theo em mãi, ngay cả khi em có may mắn chạm tới viên kim cương thì em sẽ nhớ tới bác - nhớ tới câu chuyện của bác. Cảm ơn bác rất nhiều!

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn! Số tiền mình bỏ vào là số tiền mình chấp nhận mất, nên nó không bị áp lực sợ mất tiền theo kiểu đó. Mình bị tâm lý theo kiểu có một cảm giác chưa vững ở kiến thức, khiến mình hoang mang lo sợ ấy ^^ Kiểu kinh nghiệm chưa đủ chín nên sinh ra tâm lý yếu. Mà bạn đúng là đấng nam nhi có bản lĩnh đấy, vợ đưa thêm tiền mà còn không nhận, quả là vô cùng tỉnh táo và có trách nhiệm ^^. Chúc mừng bạn luôn hey ^^

3 Lượt thích

Cảm ơn gợi ý của bạn hen. Để mình tải về thực hành. Chúc bạn bình an, trade tốt <3

2 Lượt thích

Chúc mừng con đường của bạn đã bắt đầu rộng mở ^^ Đúng là đi qua những lệnh thua thì mới có ngày chiến thắng, hihi. Cảm ơn chia sẻ của bạn, bạn cho mình thêm niềm tin là mình sẽ sớm vượt qua giai đoạn này, hihi

1 Lượt thích

Mình nhận thấy mọi người đang có tâm lý kì vọng quá nhiều và tâm lý sợ sai. Trước khi bước vào thị trường nên chuẩn bị trước một điều là 80% mọi người sẽ mất tiền. Việc đúng sai của 1 lệnh là điều hết sức bình thường vì không một ai có thể biết 5-10 phút nữa giá sẽ đi về đâu. Phương pháp mà Trung hướng dẫn mọi người có hoàn hảo bao nhiêu đi chăng nữa thì cũng chỉ chiếm 25% chiến thắng. Phần còn lại là Tâm lý chiến, quản lý vốn, kỉ luật và kế hoạch giao dịch. Chỉ có bỏ cuộc mới là trader thua cuộc, mong bạn sẽ lấy lại bình tĩnh và tiếp tục cố gắng. :heart:

2 Lượt thích

Cảm ơn Quyết. Đọc đến đây, mình cảm thấy cực kì may mắn khi được ở trong HQ để chia sẻ với các bạn mọi thứ, quan trọng hơn là được thấu hiểu, được lắng nghe. Và mọi góp ý đều chân thành.
Đúng thế, khi backtest mà thị trường đi ngang thì mình còn tua nhanh được, còn trên thực tế thì thật sự là một thử thách rất lớn về sự chờ đợi…
Cảm ơn Quyết nhiều ^^

1 Lượt thích

Cố lên bạn. Mưa dầm thấm lâu mà. Cứ mỗi lệnh thua hay thắng ta đều nhìn lại tại sao thua, tại sao win. Cứ thế dần dần thành bản năng thôi bạn. Như mình đây không được Vợ ủng hộ chơi FX,từ đó làm bàn đạp mình phải làm được để chứng minh cho Vk mình thấy Forex không như Vk mình nghĩ.hj

2 Lượt thích

Vâng, em cảm ơn anh ^^ Đúng là sợ sai nên vậy đó anh, hihi. Em cảm ơn anh, em sẽ tiếp tục chứ, bỏ sao được, đã đi đến HQ này của chúng ta rồi thì ai nỡ bỏ, haha

Hihi, chắc vợ lại sợ bị lùa gà hả ^^ Cảm ơn bạn đã động viên. Chúc cho chúng ta sẽ cùng nhau đi tới chiến thắng đích thực nhé ^^

Cảm ơn! Cảm ơn tất cả những chia sẻ của các anh chị em trong HQ. Thật sự, sáng ra mở mắt là mình vào HQ luôn, đọc từng comment. Biết ơn vô cùng những chia sẻ, góp ý, động viên chân thành của mọi người. Mình cảm thấy nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Kiểu như đi đường vấp ngã, có người hướng dẫn cho cách để đứng dậy ấy ^^ Cảm ơn anh @Medio đã tạo ra một nơi mà mọi người đều dành cho nhau những lời tử tế và chân thành nhất! Huhu, cảm thấy xúc động và biết ơn quá đi! Em hy vọng bài viết trong tương lai sẽ là chia sẻ những điều tuyệt vời, chứ không còn bán than nữa, hahaha

5 Lượt thích

Cố lên bạn.
Hãy tận hưởng trading như 1 game. Đừng quá tâm lý sau khi thua 1 ván mà hãy tìm lý do thua của ván đó.
Rồi sau đó thì mình rút kinh nghiệm và làm lại lệnh khác giống như chơi ván khác thôi :))
Hãy nghĩ về xác suất như các bạn khác hay nói. Miễn sao sau 10 lệnh cùng 1 lý do vào lệnh thì nếu win từ 5 trở lên là mình win rồi :smiley:

1 Lượt thích