[Thảo luận] Về keylevel quan trọng và keylevel fake

Hôm nay là 1 bài thảo luận vì chính mình cũng đang băn khoăn, tuy mình vào lệnh vẫn thắng ở những trường hợp đó nhưng mình vẫn cấn cấn, không chắc chắn những điều mình nói đã nói có chính xác không.
Đó là cái keylevel quan trọng liệu nó đã chuyển lên cái keylevel mà trước đó mình nói nó là keylevel fake không?

Gặp những trường hợp này thì mình hay đặt lệnh kiểu này

Hoặc như này

Đó là cái cách đặt lệnh của mình và giờ là cái làm mình suy nghĩ ở thời điểm hiện tại chưa biết đúng hay sai, trong quá trình thực chiến mọi người góp ý cùng nhé.

Vậy ở trường hợp này keylevel quan trọng (vùng mua mạnh) đã chuyển từ dưới lên trên hay chưa.

Nếu chưa trả lời được câu này thì vẫn lệnh vẫn vào bình thường chứ không có gì thay đổi

Nếu trả lời được câu hỏi này thì sẽ nhiều kèo hơn (kèo sell) mà không cần đợi giá keylevel quan trọng phía bên dưới nữa.

Không biết mọi người hay gặp trường hợp nào?

45 Lượt thích

Theo mình thì KLQT vẫn đang ở dưới

2 Lượt thích

đúng là nó ở dưới. nhưng giá hồi về thường đến kl fake r đảo chiều

3 Lượt thích

Trường hợp này theo mình nghĩ keylevel đã chuyển từ dưới lên trên. Qua 2 lần đẩy giá thì lần sau chứng tỏ áp lực mua đã lớn hơn trước và thực tế là nó đã phá qua vùng klv phe bán.

4 Lượt thích

Từ khi bài này được mình đăng ở trong hội quán 1 đến giờ mình đã gặp nhiều trường hợp keylevel quan trọng vẫn ở dưới nhé.

28 Lượt thích

theo e thấy Key quan trọng nó vẫn nằm ở dưới .

1 Lượt thích

theo e nghĩ thì KLQT vẫn ở dưới, vì nếu như hình a vẽ thì giá hồi về k có xu hướng mà chỉ là sóng hồi nên cái KL a phân vân vẫn là KL fake.

4 Lượt thích

cảm ơn ad về bài học rất hay

1 Lượt thích

theo mình thì B vẽ KLQT đã dịch chuyển lên trên là chưa đúng mà vẫn ở dưới chỗ b nói KLQT cũ. vì chỉ khi nó phá qua cái đỉnh tạo KLQT thì nó mới chuyển lên trên

2 Lượt thích

Chờ em xin phép ngoài lề chút ạ
Th này thì mọi người xem đâu là keyleve quan trọng ạ
Em cảm ơn

4 Lượt thích

Theo mình bạn nên xem đâu là phá vỡ thật của 1 (có thể là giả của 2,3 nhưng lại là thật của 1 thì sao) nếu đều giả hết thì vùng đỏ là KLQT còn nếu 3 hoặc 4 là thật thì KLQT là vùng màu xanh bạn nhé.

1 Lượt thích

mình thường mở khung to hơn để xem nó có nhiễu không.
và Như a Trung dạy thì cái gì hoang mang quá thì bỏ qua. Chờ xem Market cho mình cái gì chứ không nên cố tìm xem mình có gì từ market.

TH này klv quan trọng là trên hay dưới ạ? Nhìn thì thấy giống với th klv fake của Ad, nhưng nếu chỉ xét con sóng tăng từ KLV quan trọng ở dưới thì rõ ràng KLV fake là klv qt của xu hướng tăng rồi, lăn tăn quá mọi người vì TH này xảy ra rất nhiều luôn!

3 Lượt thích

mình thấy giá phá rõ ràng mà… khung H4 EU tăng khá lâu rồi nên theo mình hiện giờ đang đổi chiều thành giảm rồi. cơ hội tốt để vào lệnh.

4 Lượt thích

Theo bài của ad đăng, mình có ý kiến cá nhân. Key level fake đã chuyển thành key level qua. trọng hay chưa còn dựa vào điều kiện tại key level đó như hồi như nào, lực mua tại đó ra sao, như nào thì từ fake thành thật, như thế nào thì đó vẫn là fake. Cái đó mình nghĩ ad đã có 1 seri trong đầu r.

2 Lượt thích

Ad có nói là klv quan trọng vẫn ở dưới. Cái fake vẫn là fake thôi. ở khung lớn hơn cái fake là cái klv quan trọng ở TF nhỏ hơn.

2 Lượt thích

Theo mình thì KLQT ở phía trên vì nếu gióng râu nến sang thì 2 nến phá rõ ràng, nến thứ 2 vượt qua nến 1 và đóng nến trên râu nến 1 luôn. Ngoài ra nó là khung H4 nên xác suất phá thật là rất cao. có thể check thêm khung H8 và H1 cho chắc.

1 Lượt thích

Case này nó có phản ứng ở fake rồi quay lại keylevel quan trọng này . Vậy là trường hợp xảy ra vẫn 50-50 cho ca 2 option rùi

mọi người cho em hỏi (1) hay (2) mới là klv quan trọng vậy? đây là TF H1 cặp AUD/USD.
em cảm ơn !

Mình vẽ keylv H1 ở phía trên.

1 Lượt thích