[Thảo luận] Về keylevel quan trọng và keylevel fake

mình có xem nhận định của anh trung về cặp này ở 1 bài trong hội quán có nhận đinh đây là KVL H1 tuy nhiên mình thấy chưa thuyết phục lắm vì khi nhìn vào H1,H2 nó giống đi ngang hơn, mình nghĩ đó là KLV M15 thì đúng hơn

2 Lượt thích

Mình lọc nhiễu sóng hồi H1 thì xuống M15. Bạn đừng lên H2 đấy là lọc nhiễu phá vỡ đỉnh hay chưa.
Cái này mình đưa ra góc nhìn vậy thôi, bạn cũng có thể coi là đi ngang nhé hì. Nếu trong ảnh của bạn thì mình sẽ lấy 1 làm keylv H1.

4 Lượt thích

hôm qua anh trung nhận định mình cũng khá phân vân. Cảm ơn bạn nhé !

ở trong khóa học a có nói giá hồi nếu tạo thành sóng thì KL ở dưới còn nếu tạo thành xu hướng hồi thì KL ở trên mà nhỉ

2 Lượt thích

Em muốn nhờ cả nhà giúp em xác định

2 cái KLVnày cái nào là KLVQT

1 Lượt thích

mình nghĩ chắc chắn là cái 2

2 Lượt thích

Để xem nó có phải là klv qt ko thì cần xem nó có hồi đẹp chưa (hồi ít nhất 2 cây nến) và nó có phá đáy chưa

1 Lượt thích

Theo góc nhìn của mình thì KLQT ở dưới.
Giá đi đến đó thì vẫn chưa phá KLQT.
(lần sau bạn đánh số thứ tự để dễ góp ý nè ) :slightly_smiling_face:

1 Lượt thích

“Đây là KVL QT” là KVL QT nha. Cái “hay đây là…” bạn xem ở sàn FXCM ý, nó là 1 đoạn gap nhé. Giá hồi về đáy cũ.

1 Lượt thích

mọi người cho em hỏi 1 chút ( 1) hay (2) mới là KLV quan trọng vậy ?
em cảm ơn !

1 Lượt thích

1 đó bạn. 2 không phải vì đáy phá vỡ giả.

3 Lượt thích

bác giải thích giúp em với được không mới đầu thì em nghĩ là (2) vì khi kẻ 1 đường thẳng ở đáy của 2 có nhiều cây nến đóng ở dưới vùng đấy. Nhưng giá nó về đúng 1 rồi mới đảo chiều vừa nỡ kèo vừa bị dính sl ở 2 luôn :sleepy:

Bạn đừng đếm số nến nhé. Cần 2 nến liên tục đóng dưới vùng phá vỡ.

8 Lượt thích

em cảm ơn bác, e hiểu rồi ! mà ngoài trường hợp này ra còn trường hợp nào khác cần lưu ý về phá vỡ thật giả không ạ, bác chia sẻ em với

1 Lượt thích

Phá vỡ nó cũng sẽ có những khi không đạt đk đủ 2 nến như mình nói, nhưng lực nến phá vỡ rất mạnh đi sâu xuống. Khi đó bạn phải nhìn nhiều TF, 1 TF lớn hơn, 1TF nhỏ hơn rồi kết luận.
Bạn tìm lại các bài phá vỡ, hồi các thứ của anh Medio hầu như là đã có rất nhiều TH phân tích phá vỡ rồi. Cơ bản vẫn là bám vào việc 2 nến phá vỡ đẹp, sau đó bạn tự đúc rút thêm kinh nghiệm khi kết hợp đọc nến phá vỡ với lực phá vỡ.

5 Lượt thích

dạ vâng em cảm ơn bác nha !

anh em có cách nào dời sl hiệu quả không . chứ minh doi hay bị tét quá . nhiều lệnh bị tét quá củng tiếc

2 Lượt thích

tôi đặt key quan trọng

2 Lượt thích

Vậy khi nào vào lệnh thì đừng vào đợi test lại cái chỗ mình vào thì lúc đấy đặt lệnh

1 Lượt thích

theo mình thì 2 nhé. vì 1 giá hồi lại xấu. trong trường hợp này có thể là hai hoặc là bỏ qua

1 Lượt thích