Thắc mắc xác định keyleve?

Anh chị trong hội quán giúp em giải đáp thắc mắc về xác định Keylevel trong trường hợp như ở ảnh dưới này với ạ. Em xin trân trọng cảm ơn những đóng góp từ anh chị

4 Lượt thích

bạn xét đúng hết rồi còn gì nữa .

Nếu sóng hồi lại không tạo đỉnh đáy thì chỉ quan tâm đến cái key A
Khi nó phá qua rồi bằng 1 xu hướng rõ ràng như trong ảnh thì rõ ràng là key giảm đã dịch chuyển xuống B như bạn vẽ rồi đó

3 Lượt thích

B là KLVQT nha bạn. bạn đọc thêm bài này nữa cho có thêm kiến thức nhé.

2 Lượt thích

Tức là nếu chưa phá đáy sóng hồi thì KLV thì vẫn ở A. Còn khi nó phá đáy như trên mà dưới đáy nó tạo đỉnh đáy thì KLV sẽ chuyển xuống B hả bạn?

cùng quan điểm với bạn

2 Lượt thích

Mình thì ntn:

6 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã chia sẻ?

1 Lượt thích

Đây là góc nhìn của mình :smiley:
Nhìn chart là biết GU rồi :stuck_out_tongue:

2 Lượt thích

Keylevel nó còn phân ra là keylevel quan trọng của m5 m15 h1 h4 … Bạn hỏi thế thì thành ra khó, có ví dụ cụ thể thì dễ hơn,

1 Lượt thích

mình xin bổ sung chút theo a medio thì đây là klv fake bạn nhé còn lại đúng hết

2 Lượt thích

Như b kẻ cũng là KL fake, như t kẻ cũng là fake
Chứ đâu cần phải chạm đáy đó hồi lên mới là fake đâu?

1 Lượt thích

m ko hiểu ý bạn là klv fake là cái mà a medio có nhắc đến ko nhưng nếu nó chưa chạm cái đay thì nhưng klv bên trong đều ko phải klv quan trọng cái này m ko có ý kiến còn nếu nó chạm đay rồi thì medio đặt tên nó là klv fake

Chaqcs đang hỏi lại để xem tp ở đâu cho hợp lý k sợ chốt non bác ạ :)))

1 Lượt thích

theo b thì (1) là KL fake pải ko?
Theo t thì cả 1 và 2 đều là KL fake

2 Lượt thích

Thường những lần hồi về khớp lệnh kiểu này thì RR tầm 1:4 hoặc1:5 =))

1 Lượt thích

ok bạn t hiểu ko chính xác cả hai đều là klv fake
vừa đọc kỹ lại mới rõ

1 Lượt thích

mình cũng cùng quan điểm với bạn.

Cho mình hỏi Medio và a em trong hội quán là cái keylevel này mình xác định là sai ở đâu, biết là nó sai vì nó đã đi lên cái đỉnh trên xong đâm thẳng xuống, nhưng chưa tìm đc lý do sao nó lại k phải là keylevel quan trọng ở dưới

Bạn đang hỏi klv quan trọng trong Hình mà bạn chụp (h1) . Nếu như vậy là khung H1 này thì kvl nó phải ở trên vì phía trước giá chạy là sóng hồi không phải xu hướng hồi nên klvqt nó phải ở trên bạn nhé

1 Lượt thích

Theo mình trong trg hợp này giá chạy như đường màu đỏ và klvqt nó là đường màu vàng

1 Lượt thích