Thắc mắc xác định keyleve?

B tham khảo cách nhìn của mình xem

theo mình thì như này

2 Lượt thích

mình phân tích cũng giống bạn, đang lăn tăn cái việc nó vừa phá xuống nghĩa là xu hướng là xu hướng giảm mà đến klvqt của H1 nó lại phá lên thì phân vân chỗ klvqt của H1 là nó đi ngang nên bên trên mới là klvqt của H1 hay là do trước xu hướng giảm là cái sóng giảm không có đỉnh đáy nên klvqt nó nằm ở bên trên.

mình thiên về cách nghĩ như bản nhất vì chỗ xu hướng giảm kia thì cái klvqt của H1 đẹp không thể là đi ngang được. tuy nhiên cái sóng hồi trước đó có 1 chỗ mình thấy nó hồi khá đẹp không hẳn là lên 1 lèo nên bị phân vân

CÓ 1 cái ví dụ có lẽ có thể trả lời đc câu hỏi chủ tút, vì mình cũng đã rất thắc mắc ntn, vì giá mà nó phá qua KLQT và KL phụ cũ xong đi xa thì biết vào lệnh ở đâu bây h, vì nó đi xa KL cũ rồi. Nhưng hóa ra phải chờ nó hồi rồi phá qua hồi, là nó đã tạo KLQT mới giống như ở B bạn vẽ đấy ạ. 1 cái mà mình backtest có chụp lại

cho mình hỏi có ai gặp e EU như mình không, bị dính sl lệnh cuối cùng ý

Cái bác ghi là KLQT tăng h4 kia nó là KLV tuần mà bác. Bác đọc lại bài trader k giấu dốt 9. bác nhìn ở tf h4 nó còn xa tít tắp thế kia.

2 Lượt thích

xác định klv H4

xét xem cái đỉnh kia đã bị phá chưa qua xem 3 tf là H1 ,M30 và M15 thì H1 và M30 nó chỉ phá 1 cây nên
nên mình xác định nó là phá vỡ giả

vì nó là phá vỡ giả nên mình xác định được KLV H1 màu vàng

xét xu hướng giảm (xu hướng hồi ) thì mình coi đoạn kia là sóng chú không phải là xu hướng vì H1 và M30 nó chỉ phá 1 nến

giá chạm đỉnh cũ H1 tăng rồi đi lên klvqt H1 giảm

sau đó giá có phá xuống klv H1 tăng và bật lại KLV quan trọng rồi đi mạnh xuống
. nếu là H1 thì mình có cách nhìn như vậy nếu mà bạn vào lệnh trong TF H1 thì mình nghĩ quá nguy hiểm vì giá nó đang đi sw kẹp giữa 2 kLV
đây là cách nhìn của mình bạn có thể tham khảo

1 Lượt thích

Cả 2 đều klv fake thì b vào lệnh ở đâu?

theo mình đỉnh của sóng hồi mới là KLQT ạ

cảm ơn bài mới của Medio về cấu trúc thị trường, mình đã tự giải thích được sao con EU lại bị SL rồi và có thêm cơ hội vào lệnh ngon hơn ở ngày mai.