Thắc mắc Sl USDCAD

Mn cho e hỏi lệnh này sai ở đâu ạ.
Không dám limit nữa đợi xác nhận. Vậy mà :worried:

1 Lượt thích

biết ngay có ô vào lệnh này mà :v

1 Lượt thích

Tại mình thấy chạy đẹp,thấy ngay KL

2 Lượt thích

Cũng đang canh me con này :)). Nó là cái đáy của H1, giá có thể về 2 nơi (đáy cũ hoặc đỉnh cũ), trường hợp này chắc nó ko về đáy cũ.

1 Lượt thích

Xu hướng b vào lệnh là 1 xu hướng tăng, không có gì đảm bảo là giá không phá qua đc cái klv này cả, mình đang canh me cái này

Mình đợi xác nhận nếu phá qua cái klv m5, chứ mô hình nến đảo chiều mình thấy k đẹp nên đứng ngoài

1 Lượt thích

Lệnh này mình cũng vào nhưng là kèo mõm :v đợi xác nhận là giá phải phá xu hướng tăng gần nhất ấy.

1 Lượt thích

Mình vào lệnh từ trc khi cái KL đó hình thành r b ạ.

2 Lượt thích

Đúng là anh em cùng chí hướng, đứng ngoài nhìn thôi, bảo toàn cái túi vốn :v

lúc đó thì cái lệnh này nó càng k chắc b, như mình mình thà cho nó chạy đi luôn

Quan điểm cá nhân thôi, mình chưa nghĩ ra lý do để vào lệnh ấy, bị cái klv nó vả cho nhiều phát k trượt kiểu này r :v

Mình đang nghĩ là, hoặc là đã chạm keylv QT H4 tăng, hoặc nó chưa phá đỉnh cũ H4.

Trên H1 thì đỉnh cũ chưa bị phá, các cây H1 sau ko thoát khỏi cây đỏ đầu tiên

Phán lý do sai thật dễ, vào lệnh mới khó :joy: :joy: :joy:

ông này kiểu tâm chưa tịnh này Market hù cái setup lệnh luôn :))

Bác xem lại nhé, ko biết bác chờ xác nhận kiểu gì mà nó có cái key lv tăng M15 rõ ràng như thế mà ko chờ nó phá qua rồi ms sell.
P/s: Chỗ ảnh 1 mình viết sai phải là “quan sát” tại 2 key lv chứ ko phải là “canh sell”

1 Lượt thích

B xem lại thời điểm mình vào lệnh giúp mình với. giờ n hình thành xh tăng r thỳ ai cũng thấy mà?

Mình cùng chung quan điểm với bạn. Nên trước khi vào lệnh a Trung đã dặn phải nhìn tất cả TF 1 lượt.

2 Lượt thích

Chỗ bạn chờ xác nhận là KLQT của khung 15p, nếu đoạn đó là đáy cũ của 1h hoặc KLQT của 1H sẽ chắc chắn hơn

Ae thua nhiều có khác, cảnh giác ghê, mà đội hình này lên trình nhanh chóng mặt ^^

1 Lượt thích

Sorry h mình mới thấy chỗ bạn vào lệnh. Như ảnh H1 mình có nêu rồi đấy, mình sẽ quan sát vào lệnh tại 2 key lv, chờ xác nhận rồi cưỡi con sóng nhỏ. Bạn nói chờ xác nhận nhưng mình thấy chỗ bạn vào lệnh nó chưa hình thành xu hướng giảm để mình “cưỡi con sóng nhỏ”. Bạn nên xem thêm cái video " 3 mô hình báo hiệu Giá Đảo Chiều mà bạn cần biết theo Price Action" của ông Medio để nắm rõ hơn nhé…

Hội quán nhiều ae chất lượng tn bảo sao ae ta ko tiến bộ nhanh mới lạ ^^, đúng là những người chung trí hướng gặp nhau

1 Lượt thích