Thắc mắc Sl USDCAD

Tại mình thấy giá quay lại KLQT M15 trùng với KL H1 bằng sóng hồi, rồi xuất hiện cây nến đỏ đó b.
Mình nghĩ đợi xác nhận là vậy. Hoá ra đợi xác nhận là đợi hình thành xh giảm à b

Theo quan điểm của mình, thì klv quan trọng của H4 nó ở bên trên cơ. Vùng klv bên dưới có lẽ nó là một klv của time nào đó thôi. @@

2 Lượt thích

Đúng rồi bạn, mình cũng mất 1 khoảng thời gian mới nhận ra điều đấy. Cứ phải chờ xác nhận hình thành xu hướng rồi mình đi theo cái xu hướng đấy mới tăng tỷ lệ thắng. Như trong trường hợp của bạn bỏ qua cái key lv M15 mà bạn nói đi, thì khi đó bạn vào lệnh mua (đi theo con sóng tại thời điểm đấy) thì tỷ lệ thắng cao rất nhiều nếu bạn vào lệnh sell đi ngược xu hướng tại thời điểm đấy là xu hướng tăng. Muốn bán thì chờ hình thành xu hướng giảm thì mình bán, còn ko vẫn cứ ưu tiên lệnh mua…

1 Lượt thích

cung canh ngo, ngu day mat toi 1R

1 Lượt thích

kèo này mình cũng đắn đo.tín hiệu bạn vào lệnh là tín hiệu đầu tiên.mình k tin tưởng nó lắm nên chờ thêm tín hiệu nữa, như mô hình 2 đỉnh chẳng hạn, nhưng giá lên luôn.kèo này bỏ.chờ lên cao hơn sell lại.và còn… keyLVQT của h1 giảm mình thấy trên này cơ

Hi Lâm, đây là góc nhìn của mình, cá nhân mình cũng canh lệnh này, nhưng cũng chờ xác nhận phá vỡ xu hướng ở TF nhỏ hơn:

1 Lượt thích

Hiểu cách vào lệnh này của b, dự đoán giá sẽ còn giảm nên vào lệnh sớm (ưu điểm RR tốt, nhược điểm là chưa xác nhận xu hướng sẽ đảo chiều), m cũng đang test phương pháp này nâng trình

1 Lượt thích

cảm ơn các bác đã chia sẽ kinh nghiệm. Qua đọc c.m các bác e rút ra được 2 kinh nghiệm:

1. Phải chờ xu hướng hình thành mới vào lệnh mua hoặc bán
  2. Xác định keylevel phải đúng. Như trường hợp nay do xác định sai key. Key của H1 phải ở trên nên đã thua

Bạn xác định sai Key H1. Key giảm QT H1 nằm ở vùng 1.256-1.258
Trường hợp này giá hồi đến vùng KEY QT H1