Thắc mắc lệnh SL AUDUSD

Chào mọi người.
Dạo gần đây e hay vào lệnh như trường hợp dưới.
Khi thấy giá chưa chạm KLQT của xh chính lên vào lệnh ở xu hướng hồi
Nhưng lần nào giá cũng phá luôn KLQT của xh hồi đó mà k có cơ hội dịch SL.
Mong mn chỉ ra lỗi sai ạ.
p/s: dạo gần đây e hay để ý thấy giá hay đến giữa vùng KL và KLQT rồi đi luôn ạ.e k gd theo trenline nhưng thấy mấy TH gần đây thấy đúng Qúa.

2 Lượt thích

Mình cũng SL 1 lệnh như vậy.

1 Lượt thích

b tìm ra đc nguyên do chưa? chỉ mình với.

nếu vào tf h2 thì thấy nó chạm khẽ tim anh một chút thôi rồi đi lên đấy b ạ,theo m thì chỉ có như thế,chứ tt chạy như nào đôi khi cũng k có câu trả lời luôn í

2 Lượt thích

Bạn vào khung lớn xem, giá đã về đén KLVQT khung D, khu vực có thể có lực mua mạnh , giá có thể đảo chiều tăng, trên các khung H4, H1 đang hình thành xu hướng tăng có đỉnh đáy nên phải đợi xác nhận mới Sell sđược

Mình thấy bạn hơi chủ quan trong việc xác định KL quan trọng rồi. Hãy nhớ KL quan trọng nó phụ thuộc 2 yếu tố:

• Hồi đẹp chưa
  • Và phá xuống thật chưa.

Tuy có video mình nói xuất hiện nến đỏ thì bỏ qua nhưng ở trường hợp này thì không thể bỏ qua được. Nó nhìn xanh đỏ liên tục. Đừng chủ quan và không tin bất kì timeframe nào luôn phải xem các timeframe để biết sự thật. Xuống timeframe nhỏ để thấy diễn biến sự thật.

Đây là M5

Timeframe nhỏ nó đi như thế này cơ mà. Đẹp thế này trade có phải tốt không?

8 Lượt thích

Cảm ơn a Trung và mn. Nguyên nhân của lệnh thua này là nghĩ kia là sóng hồi nhưng thực ra n là xh hồi mà lại k tin.
Thế e mới nói là từ khi lọc nhiễu thật thật giả giả nhiều qúa lên bây giờ chỗ nào cũng thấy lừa :rofl:
Lúc đó e nghĩ chỗ đó thế này lên mới đặt lệnh ạ.

Bạn cứ thấy chỗ nào xanh đỏ nhiều thì xuống timeframe nhỏ hơn để kiểm chứng. Nó cứ chạy đẹp kiểu như timeframe M5 kia thì có thể trade được.
Còn cái việc chưa là gì cả mà vào thì vẫn có thể thua chứ nó ko chính xác 100% đâu. Thêm 1 yếu tố nữa vào lệnh thì luôn tốt hơn.

6 Lượt thích

Cám ơn anh Trung vì góc nhìn của anh, em có 1 số phản biện như sau:

• Đầu tiên, em hoàn toàn KHÔNG đồng ý với anh về việc xác định KLV của xu hướng giảm hồi ở M15 như trên, em thấy chính anh đang xác định lẫn lộn 2 TF với nhau.
  • Ở TF M5, em hoàn toàn đồng ý với nhận định của anh, rằng KLV xu hướng hồi của M5 đã dời xuống vùng số 2, nó rất rõ ràng, không có gì phải bàn cãi.
  • Ở TF M15, cái KLV M5 hồi đó nó chả là gì cả, và cái đoạn anh nói không phải sóng hồi mà là xu hướng hồi không hề có cơ sở, anh Trung nên làm rõ về việc xu hướng hồi của M5 hay M15??? Cái này bản chất nó là lý thuyết Dow thôi mà:
  • Và điều quan trọng nhất không thấy anh Trung giải thích và cho góc nhìn, đó là giả sử lập luận và nhận định của anh Trung là đúng, vậy sao giá chưa chạm KLV quan trọng, hay vùng mua mạnh nào, mà giá lại đảo chiều xu hướng giảm hồi? Có phải do xác suất thị trường, hay do vùng KLV nên vẽ rộng ra? Nếu thực sự anh nhận định giá đã chạm vùng KLV M15 và M5, thì em đồng ý với những nhận định của anh ở trên.

Cám ơn anh, mong sớm nhận phản hồi từ anh!

7 Lượt thích

đây là cách nhìn của mình, ae tham khảo

Mình không trade AUDUSD, nhưng thấy bạn bình luận có vẻ khá căng thẳng. Nên vào soi thử…
Thế là có kèo vào lệnh. Cảm ơn bạn :smiley:

Thực ra, Đúng Sai không quan trọng, nếu lệnh dính SL thì chắc chỉ có sai…?
Mình nghĩ Keylevel dùng để xem giá đến đó phản ứng thế nào rồi mới đưa ra hành động tiếp theo.
Chứ không phải dựa vào keylevel và không quan tâm đến phản ứng của giá… thì xác xuất win còn 50/50.

Chào bác.

Dính sl chưa chắc đã sai mà còn do xác suất thị trường nữa đúng ko các bro nhỉ.

5 Lượt thích

em thấy thường thì xác xuất thị trường nó ít, còn do mình sai là nhiều

3 Lượt thích

Mình phản hồi bạn Đức nhé:

Đầu việc nói về lý thuyết Dow nhé

Nếu mà kẻ như cách đầu tiên. Có nghĩa là tất cả các cây nến đỏ (hồi 1 cây) đều bỏ đi và chỉ nhìn mỗi nến xanh sẽ là 1 sự thiếu sót lớn. Đồng nghĩa là chỉ công nhận khi nó hồi lại 2 cây đỏ.

Vì thế mà cái việc bỏ qua những giai đoạn giá hồi không đẹp (không đạt điều kiện mà mình đã đặt ra là hồi 2 cây) có phải là làm thiếu sót và áp đặt suy nghĩ chủ quan của chúng ta vào cái timeframe đang nhìn không. Tức là giá hồi không đẹp có nghĩa là không phải hồi?

Vì thế cái việc mình nhìn nhiều timeframe để lọc nhiễu là vì lý do đấy. Cốt yếu là bỏ bớt cái nhìn chủ quan của trader.

Làm sao mà dám khẳng định được cú hồi không đẹp (hồi 1 cây) không phải là hồi. Nếu cú hồi không đẹp đó là hồi thật thì kẻ 1 sóng hồi lên có phải đã là sai.

=> Tất cả những nguyên tắc của mỗi người đặt ra như hồi 1 cây thường ko phải hồi, phá đỉnh cũ thật thì phải phá lên rồi cây nến sau đi lên tiếp…. Tất cả điều đó nó dựa vào xác suất vì những trường hợp như vậy nó đúng nhiều hơn. Trong từng trường hợp cụ thể không thể giống nhau mà mình luôn nói nhìn nhiều timeframe để biết sự thật.

Với cả lý thuyết Dow nó cũng chỉ có tính tương đối. Mình cũng không dám khẳng định lý thuyết Dow nó hoàn hảo 100% cả.

Còn việc bạn hỏi giá chưa xuống vùng giá mạnh đã lên:

Thì mình cũng chỉ giải thích được là nó là nhiễu, có thể vùng giá đó nó rộng hơn. Vì nếu mình vào lệnh này limit thì cũng SL ngay tắp lự thôi.

11 Lượt thích

Cám ơn phản hồi của anh,

Em đã nắm được góc nhìn và quan điểm của anh.

3 Lượt thích

TF 5 phút mình đã bỏ nó, mình tin bạn, nếu mình có lãi đều đặn 6 tháng thì mình mới táy máy xuống 5P xem tn, giờ mình cứ trade 15P, và thường là H1 cho nó có nhiều thời gian suy nghĩ và đưa ra nhận định tốt hơn. Mới vào TT mà trade 5 phút ngay thì chưa đủ khả năng tổng hợp nhanh và sâu dẫn đến thua liểng siểng là chuyện thường tình

1 Lượt thích

hehe. Chỉ đợi câu này của a Trung, thấy a cũng SL giống e là e vui rồi :rofl:

Thực ra e cũng rất ngại xuống TF5P bởi từ khi e vào M5,M1 lọc nhiễu soi cấu trúc thỳ từ đó SL hoài luôn. Vì e thấy cấu trúc của mấy TF M5 M1 rất dễ bị phá,vừa hình thành xong bị phá ngay đc. Trc e cứ h4.h1.m15 thỳ lại ăn nhá. k hiểu luôn.haha

2 Lượt thích