Thắc mắc lệnh SL AUDUSD

e cũng bị thua y chang bác vậy

1 Lượt thích

Sau khi đọc câu trả lời của anh sao em thấy mông lung quá ta :upside_down_face:.
Bình thường hồi như vậy em cũng chỉ coi là hướng hồi, như vậy là chúng ta cần lọc cả hướng hồi như lọc phá vỡ thật giả và keylv.

1 Lượt thích

đúng vậy b ạ. Thật sự k đơn giản tý nào
cảm giác như mấy lệnh win hồi xưa đều là ăn may á :rofl:

Mình cũng thấy hoang mang luôn.
Theo bạn đoạn mình vẽ trong hình này là xu hương hồi có đỉnh đáy chưa. đây là TF 5 phút

tiếp tục SL. liệu kia phải KLQT của M15 k mn

2 Lượt thích

Cứ đặt lệnh nào là SL lệnh đó mà.haizz

Hồi xưa em cũng phân vân nhưng đọc bài của ad em lại thấy rõ ràng hơn vì không còn cứng nhắc phải theo quy tắc hồi về 2 cây mới là hồi. Trong trường hợp hướng hồi về đẹp thì không có gì lăn tăn cả, mình chỉ xét khi hướng hồi mà có nến xen kẽ xanh đỏ. Trong hướng hồi xen kẽ ta xét 2 yếu tố:
1.Cây nến hồi về nhấn chìm cây nến đằng trước.
2. Xuống TF nhỏ hơn là 1 XH hồi đẹp => Tin vào TF nhỏ này. Xấu thì bỏ. Xong.

Em hay nhìn TF M15,M5 và M1 thấy trường hợp này rất nhiều và đa phần là nó đúng. còn TF lớn lớn thì em không giám chắc.

2 Lượt thích

Nó đúng là KLV M15 rồi bạn =))) vấn đề ở chỗ, H1 chưa bị phá vỡ mà:

Thêm nữa:

Nghĩ đơn giản lại như này nhé:
Cái mà mình nói giải thích ở trên đơn giản chỉ là chọn trường hợp đẹp mà trade. Nó mà rõ ràng hồi nến xanh hết hoặc đỏ hết thì chả có gì để nói. Nhưng nếu nó kèm thêm kiểu hồi mà xanh đỏ liên tục hoặc râu nến cứ dài 1 cách bất thường thì chắc chắn phải có uẩn khúc và đó là những trường hợp hồi không đẹp. Phải lọc nhiễu. Lọc nhiễu thì nhìn nhiều timeframe cái timeframe nào đẹp thì trade timeframe đó.
Nếu xuống timeframe nhỏ hơn mà thấy nó chạy vớ vẩn hồi ở timeframe nhỏ cũng chỉ 1 cây kiểu không phải hồi thì mạnh dạn coi hồi 1 cây nến đỏ ở timeframe lớn là nhiễu là vô nghĩa và bỏ qua nó cũng được.

Vì 1 timeframe nó không nói rõ cho chúng ta biết cái chúng ta đang nhìn là gì, nhìn nhiều timeframe, lúc nào cũng vậy kiểm tra mọi thứ thì kiểu sẽ thấy được sự thật trong những cây nến của timeframe lớn ý.

9 Lượt thích

Giờ em mới hiểu ý Anh Trung. Thảo nào khi em xem video của anh thấy anh có nói khung 15 là sóng hồi. khi đọc phần giải thích phía trên của anh em kiếm tra lại thì đoạn này m5 nó nhiễu phải không anh. mình có thể bỏ qua và xem time 15 là sóng hồi phải khong ạ. như em phân tích lại chỗ này sẽ là

2 Lượt thích

thank a . Tự dưng hôm nay e dính con này Sl tận 2 lệnh . đang định lên than thở với mọi người :))
đọc xong bài của a , em thấy thôi em nên về con AJ :))

1 Lượt thích

Thanks anh nhé. Từ giờ em sẽ thật cẩn thận xác nhận keylv, có bất thường là sẽ soi thiệt kỹ. Lớ ngớ ăn cú lừa như chơi :sweat_smile:

2 Lượt thích

Keylevel quan trọng như mình đã nói nó chỉ có 2 yếu tố là hồi đẹp và phá vỡ thật.
Phá vỡ giờ anh em bàn tán chán rồi giờ chắc chả ai bàn nữa.
Còn cái hồi đẹp thì gần như mọi người chưa bàn tán giờ mới có trường hợp để bàn haha.
Hồi đẹp thì không những hồi phải trên 2 cây mà nó còn phải đi chuyển 1 mạch.
Nó ngắt quãng thì có thể nó là xu hướng chứ không phải sóng (kiểm tra mọi thứ bằng các chuyển timeframe, đừng chủ quan).
Làm nhiều liên tục như vậy là tạo thành thói quen ngay.

5 Lượt thích

Một đoạn sideway mình cũng còn phải kiểm tra xem nó cứ thực sự là sideway như hình không nữa mà. Vậy nên có trường hợp giá phá sideway, có trường hợp chạm sideway thì bật lại tiếp tục xu hướng

4 Lượt thích

có lẽ em phải đi backtest lần nữa . dạo này cứ vào là hòa hoặc thua anh ạ

Cái này quá hay và bổ ích Ad à, cảm ơn bạn nhiều nha, trc mình dính SL nhiều do ko chuyển TF nhỏ xem kỹ. Cũng giống ông bác sỹ bắt bệnh, nhìn sơ bộ tưởng vẫn bệnh cũ, nhưng khi cho lên chụp chiếu soi sét bằng máy các vi tử nhỏ hóa ra lại là 1 bệnh khác. Nhìn TF lớn nó giống nhau nhưng soi TF nhỏ thì mới biết sao nó đảo chiều và nó chạy ko như những lần trc ^^

2 Lượt thích

cơ sở nào để vào lệnh Buy vậy bạn?

lại thêm 1 vấn đề để ghi nhớ và luyện tâp. trader dường như là 1 hành trình ko đích đến.kakkk

Đọc riêng comments của anh cũng học được rất nhiều thứ.

1 Lượt thích

Mình nghĩ đây là 1 trong bài key của trade, chủ thớt bài này còn bị SL không

1 Lượt thích